Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tuanhoa

Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

Không hiểu sao kênh HD0 nhà em không coi được nên không kiếm được đường link cho các bác. Mai mấy bác bên bưu điện mới xuống kiểm tra rồi em sẽ up lên

ngoclinh

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Chào bạn,
Nhà mình (Huyện Trãng Bàng, Tây Ninh) hiện nay có sử dụng dịch vụ Internet của VNPT, gói cước dành cho giáo viên. Bạn cho mình hỏi, mình có thể sử dụng dịch vụ MyTV được hay không? Mình đang băn khoăn về tốc độ của đường trường truyền. Mình muốn đăng ký gói cước rẻ nhất (mình không yêu cầu nhiều về chất lượng HD hay số kênh quá nhiều). Vậy giá thuê bao hàng tháng là bao nhiêu? Và mình có thể xem được các kênh nào? (Bạn có thể cho mình link của trang web cũng được)
Cám o8n.

tethien

Active Member

Chào bạn,
Nhà mình (Huyện Trãng Bàng, Tây Ninh) hiện nay có sử dụng dịch vụ Internet của VNPT, gói cước dành cho giáo viên. Bạn cho mình hỏi, mình có thể sử dụng dịch vụ MyTV được hay không? Mình đang băn khoăn về tốc độ của đường trường truyền. Mình muốn đăng ký gói cước rẻ nhất (mình không yêu cầu nhiều về chất lượng HD hay số kênh quá nhiều). Vậy giá thuê bao hàng tháng là bao nhiêu? Và mình có thể xem được các kênh nào? (Bạn có thể cho mình link của trang web cũng được)
Cám o8n.
Bạn tới mytv.vn . Ở đó có tất cả.
Gói rẻ nhất 35.000đ/tháng.
MyTV không phụ thuộc gói MegaVNN bạn đang dùng. Bạn dùng gói nào cũng xài chung với MyTV được. Chỉ sợ bạn ở quá xa trạm thôi. Nếu <2,5km thì xài gói SD tốt. Gói HD thì phải <1,5 km mới tốt. ~2 km vẫn xài được nhưng không tốt lắm.

ngoclinh

Member

Cám ơn bạn đã trả lời.
Khoảng cách từ nhà mình đến bưu điện huyện khoảng 4KM, chất lượng đường truyền ADSL khá ôn định, hầu như không bị rớt mạng trong quá trình sử dụng. Nhưng như vậy chắc mình không xem được MyTV rồi.

tethien

Active Member

Cám ơn bạn đã trả lời.
Khoảng cách từ nhà mình đến bưu điện huyện khoảng 4KM, chất lượng đường truyền ADSL khá ôn định, hầu như không bị rớt mạng trong quá trình sử dụng. Nhưng như vậy chắc mình không xem được MyTV rồi.

4km thì xa quá.
MyTV SD yêu cầu băng thông 5.5 Mbps. + với gói Easy bạn đang xài 3 Mbps nữa là thành 8.5 Mbps. Với 4 km thì không thể có được băng thông này.

jonidontcry

Active Member

4km thì xa quá.
MyTV SD yêu cầu băng thông 5.5 Mbps. + với gói Easy bạn đang xài 3 Mbps nữa là thành 8.5 Mbps. Với 4 km thì không thể có được băng thông này.

Ở nhà tui băng thông thấy lên 12000 rùi mà xem vẫn giật tơi bời nè :((

tethien

Active Member

Ở nhà tui băng thông thấy lên 12000 rùi mà xem vẫn giật tơi bời nè :((

SNR margin là bao nhiêu ?
SNR margin đồng nghĩa với tỷ lệ gói lỗi nhiều.
Với internet thì vẫn truy cập được vì nếu lỗi thì modem sẽ báo và DSLAM sẽ gửi lại gói bị lỗi.
Nếu tỷ lệ lỗi là 20% thì bạn chỉ bị mất 20% băng thông thú truy cập net vẫn vình thường.
MyTV thì khác, khi bị lỗi thì DSLAM bỏ qua luôn, không gửi lại gói khác vì không có ý nghĩa. MyTV là realtime nên khi một gói lỗi mà modem yêu cầu DSLAM gửi lại gói đó thì khi nhận được thì frame cần gói đó đã bị qua rồi.
Do đó myTV cần SNR margin cao hơn so với truy cập Internet.
Với Internet bạn chỉ cần SNR margin khoảng 7-8 đã truy cập ngon. MyTV thì SNR margin phải >10 mới được. Tốt nhất là bạn có SNR margin >12.
Hạ tốc độ kết nối xuống thì SNR margin sẽ tăng.

Do đó bạn đừng ham tốc độ cao. MyTV HD chỉ yêu cầu băng thông 4.2 Mbps * 120% để bù thì chỉ cần 5.5 Mbps thôi. MyTV HD cần 11 Mbps.
Do đó nếu bạn xài MyTV SD thì dú có tốc độ 12 Mbps mà SNR <8 thì xem vẫn giật . Nhưng nếu bạn chấp nhận gảm tốc độ xuống 5.5 Mbps thì SNR margin sẽ tăng lên >10 và xem sẽ hết giật.

dunlopillo

Active Member

Nhà tôi thuê bao mega easy và mytv HD. Tổng thể modem báo 12mbps, Mega easy đã là là 3mbs, vậy mytv hd chỉ có 9mbps? Mà tôi đăng ký từ tháng 12 khi gói easy vẫn là 2mbps. Tổng thể hồi đó vẫn là 12mpbs. Từ hồi cuối tháng 5, easy của tôi đã lên 3mbps do tôi down torrent đặt cỡ gần 400KB/s. Như vậy băng thông mytv của tôi bị tụt đi à?

tunghscc

Các bác xem các thông số đó bằng cách nào thế, chi cho tôi với.

tethien

Active Member

Nhà tôi thuê bao mega easy và mytv HD. Tổng thể modem báo 12mbps, Mega easy đã là là 3mbs, vậy mytv hd chỉ có 9mbps? Mà tôi đăng ký từ tháng 12 khi gói easy vẫn là 2mbps. Tổng thể hồi đó vẫn là 12mpbs. Từ hồi cuối tháng 5, easy của tôi đã lên 3mbps do tôi down torrent đặt cỡ gần 400KB/s. Như vậy băng thông mytv của tôi bị tụt đi à?

MyTV HD khi xem kênh HD yêu cầu băng thông chính xác là 8.9 Mbps.
Nếu không đủ băng thông này (lúc đó bạn đang down max băng thông bên Internet) thì hình có thể sẽ bị giật.
Tuy nhiên do VNPT set băng thông MyTV có độ ưu tiên cao hơn Internet nên nếu lúc đó bạn đang xem HD thì bên Internet sẽ không down được Max băng thông chư MyTV HD vẫn xem bình thường.
Bạn nên yêu cầu KTV của VNPT set lại tốc độ cổng nếu SNR margin còn cao. Nếu SNR margin hiện <=12 thì bạn nên để vậy vì set cao hơn nữa chạy không ổn định. MyTV sẽ bị giật, bể hình hết.

VNPT yêu cầu set tốc độ port tại DSLAM =120% so với tốc độ yêu cầu. Trường hợp của bạn thì tốc độ được set phải là 9Mbps (MyTV) + 3 Mbps (Easy) =12 Mbps * 120%= 14.4 Mbps mới là đúng. Tốc độ kết nối thực tế đạt 95% con số này (14.4*0.95=13.68 Mbps) trở lên là đạt.

jonidontcry

Active Member

MyTV khỉ gì mà từ WC tới giờ ko xem nổi trận nào, giật tơi bời hoa lá. Nếu chịu khó dậy sớm xem lúc 6h-7h sáng thì lại hết giật. Nản thật.

hacteen

Các bác có kinh nghiệm cho hỏi là hộp chia dây điện thoại và Set top box không có chức năng chống sét thì khi xem MyTV lúc trời mưa và sấm sét có sao không vậy ? Mấy bác lắp đặt (thật ra là mấy bác đi dây điện thoại và ADSL) nên cũng không có nhiều kinh nghiệm, mấy bác ấy lắp hộp chống sét vào thì không kết nối được với STBox. Cho nên mấy bác ấy khuyến cáo là khi trời mưa thì nên rút hết dây truyền dẫn điện thoại ra. Không lẽ với truyền hình vệ tinh không xem được lúc mưa to thì MyTV cũng sẽ phải như vậy sao ? Có cách nào khắc phục không ? Xin cảm ơn.

vuducnghia

Các bạn cho tôi hỏi là nhà tôi đang sử dụng ADSL là cáp đồng, như vậy có đăng ký xem được Mytv HD không, hay là phải chuyển sang sử dụng cáp quang. ? Xin chân thành cảm ơn.

phuongtv_76

Well-Known Member

Ông này đang bị bắt vụ chung cư G4, ông lắp trong ngục ah:D

Các bạn cho tôi hỏi là nhà tôi đang sử dụng ADSL là cáp đồng, như vậy có đăng ký xem được Mytv HD không, hay là phải chuyển sang sử dụng cáp quang. ? Xin chân thành cảm ơn.

Đăng ký tốt bác à. Có điều lúc lắp bác phải test kĩ, xem có bị giật ko, xem thử các kênh HD, SD...
Nếu giật thì bảo nó mang về ngay, ko lắp nữa
ko phí tiền.
Vì nếu xa trạm quá tín hiệu kém, ko lắp được đâu.

vuducnghia

Ông này đang bị bắt vụ chung cư G4, ông lắp trong ngục ah:D

Ở đây là diễn đàn, cùng nhau chia sẻ, bác biết thì nói, không biết thì thôi, chứ bác ăn nói kiểu như vậy không cảm thấy mình là người thiếu văn hóa hay sao.

vuducnghia

Đăng ký tốt bác à. Có điều lúc lắp bác phải test kĩ, xem có bị giật ko, xem thử các kênh HD, SD...
Nếu giật thì bảo nó mang về ngay, ko lắp nữa
ko phí tiền.
Vì nếu xa trạm quá tín hiệu kém, ko lắp được đâu.

Cám ơn bạn đã chia sẻ.

À có ai bít cách chỉnh lại kênh cho danh sách kênh của MyTV ko.
giờ đang là
0 : world cup
1 : Vtv1
2 : Vtv3
3 : Hanoi 1...
Mình muốn chỉnh lại theo ý mình thì làm sao.
Mà hiện giờ mỗi lần vô danh sách kênh, nó lại load lại từ server, nên delay mất 2s,3s...
Sao nó ko load 1 lần thui nhỉ, Số kênh thì nó lâu lâu mới thay đổi thôi chứ, còn đâu save thông tin vô máy. Thiết kể dở quá :(

thanhtungHD

Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

Bạn gọi Hotline 18001255 mình bị thế họ cử người đến ngay là được :-bd

Bên trên