Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

pthanh85

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Quang Tùng trước đây hình như cũng là giám đốc kỹ thuật Hòa Phát Hà Nội,giờ chuyển về làm phó giám đốc cho anh Quang Huy.Bình luận bóng đá thì trận hay trận dở nhưng bình luận tenis thì em thấy rất hay.

achilefu

Theo quan điểm của mình thì BLV Quang Tùng chưa bao giờ hay cả.

Nghé

Active Member

Xem cáiphim trên MyTVHD mà mấy bác kỹ thuật không chịu chỉnh cái kích cỡ hình để đến lúc HD rồi xem người vẫn lùn tịt là sao ạ :))

thanhtung100

xem My TV chuẩn HD có World Cup 2010 phê nhất các bạn ơi
mytv.com.vn :-??

congacon124

xem My TV chuẩn HD có World Cup 2010 phê nhất các bạn ơi
mytv.com.vn :-??

Dung roai day
Nha em cung dang dung MyTV, xem WC HD suong me luon
Lau qua khong len , thay cac bac nha ta ban luan trng chu de nay ghe nhi
Nha em dang dung ne, bac nao che thi qua nha em xem thu , mien che luon

Lixifer

Cái ông MC Tiến Luận nhăn nhở quá. Kiểu như ép cười ấy nhỉ?

Giọng nói như thằng nhà quê. Lúc nào cũng nhăn nhăn nhở nhở . Nó ko nhe răng thì ko ai biết là nó đang cười ko bằng .

phucdat

Member

2 hôm nay thấy mấy trận lúc 9h MyTV thuê được mấy chú VTV hay sao ấy, nghe quen lắm (em ko rành tên); trận TBN-Chi Lê thì MC & BLV thì ôi thôi, nhìn hàm răng anh MC Tiến Luận thì chắc các nha sĩ chạy dài, lên sóng HD mà để hàm răng ko có vệ sinh...

dhpaul

Well-Known Member

Việc gì phải thuê hả bác, kéo đường audio từ cabin bình luận của VTV nối vào đường audio của MyTV để xuất ra là xong =))

baohen1510

Well-Known Member

Quang Tùng trước đây hình như cũng là giám đốc kỹ thuật Hòa Phát Hà Nội,giờ chuyển về làm phó giám đốc cho anh Quang Huy.Bình luận bóng đá thì trận hay trận dở nhưng bình luận tenis thì em thấy rất hay.
bình luận tennis thì có 1 anh bên vctv3 phải nói là cực hay , rất tiếc lại không biết tên .

tran_tien

Member

Dạ, các bác cho em hỏi mấy câu sau.

• 1. Em ở Nam Định, dùng MegaVnn đc hơn 1 năm rồi, bây giờ em muốn lắp MyTV gói 35 ngàn 1 tháng thì chi phí ban đầu là bao nhiêu (hòa mạng, bộ giải mã, có phải đóng trước thuê bao không ??.). Nếu em không bao giờ động đến các chức năng xem trả tiền thì chi phí hàng tháng chỉ có 35 ngàn phải không ạ. Em dùng để làm việc chứ không phải để giải trí nên em không quan tâm đến HD.

• 2.Em sẽ được xem bao nhiêu kênh, xem trên mytv.com.vn thì có 62 kênh, xem trên vnptnamdinh.vn thì có mỗi 28 kênh. Mà tóm lại thì em cũng không quan tâm các kênh khác, cái em quan tâm là có được xem ESPN và StarSport không (vì thứ em cần nhất là giải Ngoại Hạng Anh năm nay, chắc sẽ có trên ESPN và StarSport chứ ạ.)

• 3. Khi xem TV thì nó có ảnh hưởng đến tốc độ down/up dữ liệu của đường ADSL không ? Vì em phải up dữ liệu liên tục trong khi xem tv..

• 4. Có thể có cách nào mà xem Mytv trên máy tính không ? (không gắn bộ giải mã vào tv mà gắn vào máy tính, xem trên máy tính luôn ??). Có thể bật 2 kênh một lúc được không ?
Em cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

mypun

các bác cứ thử mở mytv và vtv xem có pải kéo kéo đường audio từ cabin bình luận của VTV nối vào đường audio của MyTV ko? BLV là của MYTV là anh Tuấn Anh, Tiến Dũng, Quý Long, Quang Vinh, và có trận là bình đôi giữa Tiến Luận - Đức Huy, 2 người chơi đã được MYTV lựa chọn sau game show "tôi là BLV"

congacon124

Em xin tra loi anh "tran_tien"

nhu sau

cau 1 : nhu em o Ha Noi thi goi len buu dien Ha Noi de lap MyTV, anh o Nam Dinh thi anh can goi dien len Bu Dien Nam Dinh de lap, chi phi bao nhieu em khong biet
:)

Cau 2 : So kenh thi em khong nho, nhung 2 kenh anh hoi thi co, nha em dang dung va em cung hay xem 2 kenh do ma :)

Cau 3 : nhu nha em dung thi toc do internet con tang len so voi truoc khi em dung MyTV, nhu vay chac khong anh huong den cong viec cua anh . Em dung con me luon

cau 4 : tren cai thiet bi giai ma~ ma cac bac MyTV goi la STB gi gi do, khong co cong cam vao man hinh PC (VGA) - do vay em nghi la khong duoc, hoi truoc khi lap MyTV em co hoi may anh ki thuat thi ho cung noi la khong duoc.

hi hi
Neu em giai thich chua thoa dang thi bac goi dien len 1800 1255 , ho se giai dap ki hon :):)

phucdat

Member

các bác cứ thử mở mytv và vtv xem có pải kéo kéo đường audio từ cabin bình luận của VTV nối vào đường audio của MyTV ko? BLV là của MYTV là anh Tuấn Anh, Tiến Dũng, Quý Long, Quang Vinh, và có trận là bình đôi giữa Tiến Luận - Đức Huy, 2 người chơi đã được MYTV lựa chọn sau game show "tôi là BLV"
Mở đầu trận đấu thì nghe BLV nói "...trận đấu do MyTV truyền hình trực tiếp..."; cuối trận thì "...mời các bạn trở lại phần bình luận sau trận đấu của MyTV..."
Vậy chắc ko phải kéo line Audio đâu ???

Do_Toi

Member

Mở đầu trận đấu thì nghe BLV nói "...trận đấu do MyTV truyền hình trực tiếp..."; cuối trận thì "...mời các bạn trở lại phần bình luận sau trận đấu của MyTV..."
Vậy chắc ko phải kéo line Audio đâu ???

Kéo line thì có mà chết à zzz. Với cả bình luận thì đơn giản thôi mà... :"> chỉ sợ bị ném đá như TBC thôi hé hé

is181

Member
Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

Bạn nào giúp tôi xem kênh 0 (bóng đá HD) trên máy tính làm thế nào. Tôi đã xem được HD trên PC không bị giật nhưng không tìm thấy kênh 0 ?

phucdat

Member

thì e nói thế mà mấy bác kia nói là kéo line Audio qua; em ở vùng sâu vùng xa, ko biết thực hư thế nào, lên đây hỏi ai dè bị mấy bác nói là kéo Audio qua...

leech

Member

em bị nhầm mmmmm

chipmickey

sao mình làm hoài mà nó không chịu chạy gì hết vậy, có bác nào chạy bằng Modem TP-Link 8817 không? chỉ mình với. thủ trên PC thì thấy nó thông đến IP của MyTV rồi, IP là 172.x.x.x, nhưng mình down list ở trên mà không xem được, đã cấu hình multicast và IGMP Snoop rồi. hic hic

vietthuy

Audio một phần do STB firmware vẫn chưa chuẩn lắm... sẽ có update để có thể nghe được âm thanh chuẩn hơn. VOD HD hiện nay hầu hết toàn âm thanh 5.1 rồi, nhưng do STB nên vẫn chưa ra chuẩn 5.1 được. các bác chịu khó đợi thêm 1 thời gian nữa.

Cố gắng có nhanh 5.1 nha bác! nếu phim VOD đã có 5.1 thì dùng VLC trên PC có ra đươc k bác? hD ma stereo thì chán lắm!

Bên trên