Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Kanvin90

Banned
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

theo thông số về wifi tầng số 5hz thì xuyên táo được bê tông đó, do hiện tại MyTV chưa ổn định về kênh HD và giá thành nên tạm thời tôi chưa tiếp tục đầu tư thêm. Đợi mùa giải mới

Đúng rồi đấy bác, hiện giờ vẫn còn ngập ngừng nên em cũng sẽ Save tiền rồi sau đó đầu tư.

vuser1

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

Nhà mình thì lại bị đứng hình chứ ko phải lag. Cứ xem khoảng 10, 15' thì lại bị 1 phát như đơ máy ý, nếu cứ để thế thì mãi mãi vẫn thế luôn. Phải tắt đi bật lại STB mới đc, nhiều khi đi làm ở nhà có mỗi các cụ ko biết xử lý như nào bất tiện ghê

myducadv

Active Member
Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Vụ hết STB là tin vịt hay tin thật đấy bác?

MyTV bán chạy thế kia à? Hay anh Tàu Huawei tăng giá?

Vầng thưa bác... chính xác nó là như thế...họ báo hết thiết bị nên đang đợi mua thêm, quả này chăc chờ dài cổ lắm đây... e mất 1 tuần chơ rồi...ráng chờ hết tháng vậy.. hà hà

jack_113

Vầng thưa bác... chính xác nó là như thế...họ báo hết thiết bị nên đang đợi mua thêm, quả này chăc chờ dài cổ lắm đây... e mất 1 tuần chơ rồi...ráng chờ hết tháng vậy.. hà hà
Bác ơi, bác gọi ở đâu mà báo hết, nếu không có hàng, hoặc họ lười không lắp bác cứ 1900 1762 gọi phản ánh nhé, cho chết tay nào lười

jack_113

Thông tin mới, em mới nhận được
- Bác nào chuyển từ gói Full lên Gold thì tháng 05 không mất cước chuyển đổi, chỉ mất cước gói full bình thường
- Bác nào chuyển từ gói MyTV lên Gold thì mất tiền bình thường
- Tháng 06, áp dụng cước chuyển đổi
- Các kênh HD, SD còn thiếu phải dàm phán thêm, vì phút cuối gặp 1 số vấn đề về bản quyền và giá cả, chúng ta chờ vậy, dù dù thì MyTV cũng tri ân bằng cách không tính phí chuyển đổi trong tháng 05
Chắc là trong tháng 05 họ sẽ xử lý xong thôi

trongthat

Member

Bác ơi, bác gọi ở đâu mà báo hết, nếu không có hàng, hoặc họ lười không lắp bác cứ 1900 1762 gọi phản ánh nhé, cho chết tay nào lười

Đợt này nắng nóng, ngại ra ngoài vì sợ "cháy" STB :D

danvt

Well-Known Member

Vẫn chưa có bác nào test được vụ sound trên kênh Starmovie HD à, STB nhà mình không có cổng optical mới đau chứ. Đúng là MyTV, tiết kiệm STB quá, mỗi cổng optical lại bớt đi

Mấy ngày nay quên chưa test nhưng của mình là DTS Decoder chứ ko phải xài Receiver đâu, chắc chắn là ra 5 kênh âm thanh riêng biệt (như từng thử với StarMovie SD) nhưng có chính xác là 5.1 ko thì không biết

danvt

Well-Known Member

Coi khoảng 10-15p thì giật nhẹ một cái khoảng 2s rồi xem tiếp, đa phần là đều bị, nhưng phim ít bị hơn TH, phim thì khoảng 30p

danvt

Well-Known Member
Ðề: Phim HD trên MyTv thế nào ?

Lười down mở MyTV lên xem phim cũng tốt chán, nhưng cực ghét mấy phim thuyết minh, nghe phát ngán

trongthat

Member

Có phải do STB cấu hình yếu không hả các bác?

quocchuan

Member

Chán chẳng buồn gọi bác ạ, giờ dùng MyTV làm dự phòng cáp mất điện thôi, buổi tối giật hầu như không xem được

Đang xem MyTV, ko giật... :|

Tầm 7-9h tối bác xem xem có vấn đề gì không, bệnh muôn thủa rồi bác ạ, ngoài giờ đấy ra thỉnh thoảng mới bị thôi
Em còn bị thêm bệnh cứ tầm 15 phút là modern mất tín hiệu ADSL, báo sửa mấy lần rồi mà chả được

Tầm 7 - 9h tối xem ngày nào cũng bị giật và đứng hình: cái này là do trạm chỗ bạn bị quá tải, theo mình thì bạn cứ 119 báo hỏng không xem được liên tục đi để họ có căn cứ báo cáo lãnh đạo duyệt cho nâng cấp. :))
Tầm 15 phút bị mất kết nối rồi có lại: Nên kiểm tra cáp nối đi trong nhà, nhất là các hạt mạng, bị nước vào nó thối cái hạt RJ11 nó cũng bị tình trạng này.

Tầm giờ đó nhà em đang nghiền phim HD, bảo sao nhà bác chả giật...=))

Nhà mình thì lại bị đứng hình chứ ko phải lag. Cứ xem khoảng 10, 15' thì lại bị 1 phát như đơ máy ý, nếu cứ để thế thì mãi mãi vẫn thế luôn. Phải tắt đi bật lại STB mới đc, nhiều khi đi làm ở nhà có mỗi các cụ ko biết xử lý như nào bất tiện ghê

Bạn gọi 119 báo hỏng và yêu cầu đổi cái STB khác xem còn bị không nhé, còn nếu ở Hà Nội hay TPHCM thì mang trực tiếp cái STB ấy đến Trung tâm bảo hành để họ xử lý cho.

Coi khoảng 10-15p thì giật nhẹ một cái khoảng 2s rồi xem tiếp, đa phần là đều bị, nhưng phim ít bị hơn TH, phim thì khoảng 30p

Nhưng bị như thế thì gọi là tạm chấp nhận dc.:D

Có phải do STB cấu hình yếu không hả các bác?

Mình xin nói một cách khách quan với phương diện người dùng: Chỗ mình dùng thì không thấy giật hay đứng hình nhiều, lâu lâu mới giật (khựng) nhẹ 1 cái, còn lại thì vi vu cả ngày.

Chắc có lẽ là mình dễ tính nên xem thấy như thế thấy cũng bình thường, và đến tối đi ngủ không xem nữa thì mình tắt và rút điện toàn bộ: STB, Modem, Tivi. Vừa tiết kiệm điện vừa cho máy móc nghỉ ngơi :))

Mình nêu quan điểm thực tế đối với người dùng, bác nào thích bơm vá thì cứ thoải mái.

thuyheocon

bác thiếu rồi nhé.gói 65k còn dùng đc radio, chia sẻ media, t.tin cần biết, tin tức nữa.
@thuyheocon: khác nhau giữa gói 65k và gói 120k là gói 65k dùng đc các dvụ như e nói trên với chuẩn HD, còn gói 120k là dùng ko giới hạn tất cả các dvụ với chuẩn SD.

Tks bác,
Nhân tiện bác nào xem hộ em cái thông số modem của em với,

System
Alias Name Siemens SE560
Software Version 1.3.9
DSP Version 2.8.1.6
DSL
DSL mode T1.413 G.Dmt ADSL2 ADSL2+
DSL Status ADSL2+, SHOWTIME.L0
Upstream Speed 637 kbps (Interleave)
Downstream Speed 10880 kbps (Interleave)
Upstream SNR 21.9dB
Downstream SNR 27.3dB
Reconnection Counts 0
Uptime 1:52
Showtime 1h:50m

em dùng gói Gold 120K

Tks bác,
Nhân tiện bác nào xem hộ em cái thông số modem của em với,

System
Alias Name Siemens SE560
Software Version 1.3.9
DSP Version 2.8.1.6
DSL
DSL mode T1.413 G.Dmt ADSL2 ADSL2+
DSL Status ADSL2+, SHOWTIME.L0
Upstream Speed 637 kbps (Interleave)
Downstream Speed 10880 kbps (Interleave)
Upstream SNR 21.9dB
Downstream SNR 27.3dB
Reconnection Counts 0
Uptime 1:52
Showtime 1h:50m

em dùng gói Gold 120K

Xem rồi, có vấn đề gì không bác ?=))
Bác cứ nêu lên thông số rồi hỏi luôn vấn đề , như thế đỡ mất thời gian.

Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Thì cũng có đợt MyTV gần như cho ko STB còn gì. Chả bù cho VTC, bắt anh em mua hết STB này đến STB khác.

STB của MyTV cũng lợi thế thật, tự động cập nhật thêm cái khác, không giống VTC, cứ đổi đầu thu liên tục.:D

oldfriend

Moderator
Re: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

cá nhân: mỗi lần bị giật, đứng hình, mình rút điện ra, mang cái mordem + STB ra máy quạt , quạt hết công suất, nguội rồi gắn vô coi tiếp thì ok hết :D
chắc nghiên cứu làm cái quạt gắn chết vô luôn quá :D

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

cá nhân: mỗi lần bị giật, đứng hình, mình rút điện ra, mang cái mordem + STB ra máy quạt , quạt hết công suất, nguội rồi gắn vô coi tiếp thì ok hết :D
chắc nghiên cứu làm cái quạt gắn chết vô luôn quá :D

Hôm bữa, trong đây cũng có bác tự chế, gở bỏ vỏ đựng Modem, ra , gắn thêm quạt vào, cũng thấy hay hay.

oldfriend

Moderator
Re: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

thấy hay mà ko dám làm, lỡ có chiện gì nó ko bảo hành thì tốn tiền ngu nữa ^^

Kanvin90

Banned
Ðề: Phim HD trên MyTv thế nào ?

Lười down mở MyTV lên xem phim cũng tốt chán, nhưng cực ghét mấy phim thuyết minh, nghe phát ngán

Phim thuyết minh đã bị qua chỉnh sửa rồi. Không còn băng gốc nữa. Các bác nên tập xem phụ đề, như thế sẽ tốt hơn.

Bên trên