Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vanlang+

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bạn nào dùng MyTV rồi cho mình xin list kênh địa phương đã có tới thời điểm này!. Đừg chỉ mình lên web My TV xem nha,vì list đó đã cũ.Thank all?

Thì vẫn là list đó thôi, khi nào VASC tăng thêm kênh thì mới có list mới.

vhung1214

Member

Xem rồi mới biết nó lởm! Chưa xem thì ai nói làm gì?

bác xem HBO on demand ở đâu mà hay vậy, chỉ mình đi.ko biết ở VN có nhà cung cấp nào lại có HBO OD trước MyTV nhỉ?
Ps: các bác hỏi từ từ thôi ko ông này lại "ĐI CÔNG TÁC" mất là hết người trả lời lun đấy.

Quocduytu

Member

Quan điểm của mình là như thế, không biết có gì sai hay không vừa ý bạn ???

Bạn nên suy nghỉ và làm sao cho thể hiện mình là người lớn tuổi chút, chứ như thế vô tình mình thấy chắc vẫn còn trẻ con lắm.
Tôi dẩn quan điểm của bác ít ra để các bạn khác đọc mà ko thảo luận lệch hướng trong diễn đàn.vì đôi khi mọi người tham gia diễn đàn it khi ai đọc nội quy diễn đàn!
Chỉ cần vài lời nói sok của bác như là nói tôi như cái loa rè hay tôi như trẻ con là dẩn chủ đề thảo luận đi 1 hướng khác ngay!
Trong diễn đàn ko biết ai là trẻ con ai là người lớn.nhưng cách dùng từ ngữ có thể đoán đc loại người nào!
Dừng lại ở đây nhé bác,để diễn đàn đi đúng hướng của nó.

vanlang+

Active Member

Tôi dẩn quan điểm của bác ít ra để các bạn khác đọc mà ko thảo luận lệch hướng trong diễn đàn.vì đôi khi mọi người tham gia diễn đàn it khi ai đọc nội quy diễn đàn!
Chỉ cần vài lời nói sok của bác như là nói tôi như cái loa rè hay tôi như trẻ con là dẩn chủ đề thảo luận đi 1 hướng khác ngay!
Trong diễn đàn ko biết ai là trẻ con ai là người lớn.nhưng cách dùng từ ngữ có thể đoán đc loại người nào!
Dừng lại ở đây nhé bác,để diễn đàn đi đúng hướng của nó.

Các bác nên dừng lại đi, đi hơi xa rồi đấy.

Quocduytu

Member

sory bác vì nc cá nhân sr mod nhé.

bác xem HBO on demand ở đâu mà hay vậy, chỉ mình đi.ko biết ở VN có nhà cung cấp nào lại có HBO OD trước MyTV nhỉ?
Ps: các bác hỏi từ từ thôi ko ông này lại "ĐI CÔNG TÁC" mất là hết người trả lời lun đấy.

ông rồi lại bác? nc vãi ...
cho hỏi làm nghề gì vậy? chưa đi công tác lần nào à? :))

rock_coi84

thế rút cuộc là ông xem HBO OD ở đâu, nói rõ ra coi. úp úp mở mở hoài.

Lạc " u " đề roài các anh ơi !!! bác mới trả ông . Cm mang tính xây dựng chút đi , đọc còn thấy sướng . cãi nhau qua - lai mãi . Mệt thấy " u "

dangnham

Nhắc nhở các bác. Đây là topic giải đáp thắc mắc chứ ko phải là nơi để spam

lxpdaica

Cho mình xin tư vấn là modem nào rẻ nhất hỗ chợ MyTv thế, tình hình là modem của vnpt phải đem đi bảo hành chắc dài dài mới xong nên mình tìm cái sơ cua dùng tạm :D

vanlang+

Active Member

Cho mình xin tư vấn là modem nào rẻ nhất hỗ chợ MyTv thế, tình hình là modem của vnpt phải đem đi bảo hành chắc dài dài mới xong nên mình tìm cái sơ cua dùng tạm :D

Modem Blue Com của Việt Hồng Hà đó bác, rẻ , chất lượng.

vanlang+

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MY

thế mà bác tư vấn em Blue com lởm như TP-Link :D

Bác không thấy bác kia hỏi con nào xem MyTV mà rẻ nhất hay sao.
Còn bác thì nên dùng D-Link cho chắc, tuy có mắc hơn nhưng ít bị hỏng hơn.

manh_hhbg

cho em hỏi là tại sao em xem các kênh khác đang bình thường mà cứ bật kênh 45 (Disney channel) xem đk 1 lúc nó báo lỗi 1000 là hệ thống đang bận gì đó và thế là các kênh khác cũng ko xem đk luôn.phải reset moden mới xem đk và hiện tượng đó lại xảy ra vs kênh 45

silanh

Member

Tình hình là như thé này. Nhân viên kỹ thuật đổi đến 4 cái đầu thu Huawei EC-2108 thì Mytivi nhà mình với bắt đầu chạy được 3:-O (cũng phải thôi hàng hồ cẩm đào mà) theo quan điểm cá nhân mình thì tuy không ọp ẹp nhưng cảm giác cũng chẳng chắc chắn, remote cho 2 quả pin contho vào cầm có vẻ đầm tay, vỏ nhựa cứng rơi cái là vỡ.

Đầu thu nhà mình mắc bệnh cứ đến 83% (chuẩn bị chuyển đến trang mục lục là đơ. chả hiểu sao chuẩn bị lâu thê??????)
ảnh chụp màn hình

Video chi tiết
[video=youtube;vDcV7Z2I23c]http://www.youtube.com/watch?v=vDcV7Z2I23c[/video]

Nhân viên kỹ thuật bảo là do router ko tương thích (không hiểu họ nghĩ gì) vì dây mytivi mình nối từ modem (4 cổng) trực tiếp vào đầu thu. Mỗi lần muốn xem là phải rút router ra để khởi động vào mytivi. Xong đâu đấy mới được cắm router vào (thử hỏi ông bà già làm sao mà xem được, lại mệt người).

Sơ đồ lắp đặt

Cách mà nhân viên kỹ thuật giải quyết bây giờ tách riêng 1 đường mạng và 1 đường mytivi. Nhưng mình muốn hỏi. Bây giờ muốn dùng 1 đường dây thôi mà lắp thêm cái usb wiless để đỡ phải đi dây có được ko?

vanlang+

Active Member

Reset modem cấu hình lại chưa ?

Bên trên