Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mấy bác có chuyen đề gì mới nhớ chỉ em nhá.

thanhbp

bạn vanlang+ ơi, trả lời giúp mình đi

mình thắc mắc là nếu cần thay đổi các thông số trong modem thì phải làm sao , vì mình thấy từ Cáp - hộp FTTH - Modem - TSB- TV , thì chỗ nào để vào set ở Modem . Cho mình hỏi thêm là hiện tại mình xài Internet chung voi line điện thoại cua VNPT , giờ mình vừa bắt thêm MyTV cap quang nữa. Mình thấy Modem của MyTV có rất nhiều cổng , mình có thể dùng chung internet vào đó đc không vậy . Modem cua MyTV la loại ECI-FOCuS.Cám ơn bạn đã trả lời cho mình, vì gà mờ nên hỏi hơi nhiều , mong bạn thông cảm

rock_coi84

bạn vanlang+ ơi, trả lời giúp mình đi

mình thắc mắc là nếu cần thay đổi các thông số trong modem thì phải làm sao , vì mình thấy từ Cáp - hộp FTTH - Modem - TSB- TV , thì chỗ nào để vào set ở Modem . Cho mình hỏi thêm là hiện tại mình xài Internet chung voi line điện thoại cua VNPT , giờ mình vừa bắt thêm MyTV cap quang nữa. Mình thấy Modem của MyTV có rất nhiều cổng , mình có thể dùng chung internet vào đó đc không vậy . Modem cua MyTV la loại ECI-FOCuS.Cám ơn bạn đã trả lời cho mình, vì gà mờ nên hỏi hơi nhiều , mong bạn thông cảm

Đầu tiên : bạn thay đổi thông số trong modem nhằm mục đích gì ??? Ban xem lại hợp đông xem đường Quang mới có cấu hình FTTH ko??? Nếu có bạn cắp PC vào cổng 1 xem có dùng được ko??

Quocduytu

Member

sợ nhứt là mục thiếu nhi.chủ nhật vừa rồi con bé 7t nhà mình.mình quên kiểm soát nó thế là bé cứ bấm vô bấm ra hết buổi chiều mất hết 30k.Mytv ác thật.ko bẫy người lớn mà đi bẫy trẻ em!lắp truyền hình mà cứ lo sợ trẻ em.thôi hết tháng chia tay mtv ko dám chơi nữa!K+ thì độc quyền.mytv thì chơi ác.1 tháng tiền cước nhà mình kể cả trẻ em lên đến 245k tháng gần bằng gói K+HD,có lẽ phải suy nghĩ lại về Mytv

tethien

Active Member

sợ nhứt là mục thiếu nhi.chủ nhật vừa rồi con bé 7t nhà mình.mình quên kiểm soát nó thế là bé cứ bấm vô bấm ra hết buổi chiều mất hết 30k.Mytv ác thật.ko bẫy người lớn mà đi bẫy trẻ em!lắp truyền hình mà cứ lo sợ trẻ em.thôi hết tháng chia tay mtv ko dám chơi nữa!K+ thì độc quyền.mytv thì chơi ác.1 tháng tiền cước nhà mình kể cả trẻ em lên đến 245k tháng gần bằng gói K+HD,có lẽ phải suy nghĩ lại về Mytv

Mục Thiếu nhi ấy có cước trần rồi. Max 70k/tháng.

netxuxu

-------
Tôi nghĩ , nếu xài gói MyTV Gold HD 135K/tháng + 70K/tháng của dịch vụ Thiếu nhi = 205K/tháng cỏ vẻ lợi hơn.

thienanh

Active Member

Hnay Mytv thay đổi Menu rồi à các bạn? Mình không thể thấy mục menu. Bấm vào nút Menu thì nó ra cái quảng cáo của HTVC khỉ gió gì đó, không thấy các mục như: phim truyện, nhịp cầu Mytv... ở đâu???

kudo1908

Active Member

tivi LCD mới lắp myTV được phải ko ạ ? nhà e xài tv CRT VTB cũng mún lắm mytv mà ko biết các gói cước như thế nào ?

vhung1214

Member

tivi LCD mới lắp myTV được phải ko ạ ? nhà e xài tv CRT VTB cũng mún lắm mytv mà ko biết các gói cước như thế nào ?

CRT lắp MyTV gói Sliver (50k/tháng) hoặc gói Gold (120k/tháng) là okie. xem các kênh SD nét hơn truyền hình cáp rất nhiều

vanlang+

Active Member

Hnay Mytv thay đổi Menu rồi à các bạn? Mình không thể thấy mục menu. Bấm vào nút Menu thì nó ra cái quảng cáo của HTVC khỉ gió gì đó, không thấy các mục như: phim truyện, nhịp cầu Mytv... ở đâu???

Có thay đổi đâu bác ! Vẫn thấy các mục y như cũ mà

iloveab

À cho mình hỏi là Mytv này nó phát tỷ lệ khung hình bao nhiêu zj 16:9 hay 4:3...Trc nhà sài cáp coi trên con LCD người lùn tịt...:( phải chỉnh trên tivi kéo dãn ra nhưng mấy cái chữ VTV 1 2 3 phía trên bị mất...

MyTv chiếu chuẩn 16:9 bạn ah, nhưng 1 vài kênh như vtv1,2,3 thì coi vẫn bị dẹt ng, cái này là do gốc của vtv nó chiếu chuẩn 4:3 nên không tránh được. Bao h vtv nó phát chuẩn 16:9 thì mới hết lùn được

kudo1908

Active Member

zậh coi trên TV CRT 4:3 thì sao ạ @.@

Bên trên