Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

nquanghuy08

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

eo mịa, chật vật mãi mới đổi sang gói double play,giờ lại giở chứng cut 1 loạt kênh hay.Bực mình bọn mytv kia
Mình cũng sắp lắp, bạn cho hỏi vài câu.
Bạn lắp lâu hông, chất lượng thế nào, khi xem tv có ảnh hưởng tới đường net mình hông (giảm tốc độ).
Thanks. =:)

iloveab

Mình cũng sắp lắp, bạn cho hỏi vài câu.
Bạn lắp lâu hông, chất lượng thế nào, khi xem tv có ảnh hưởng tới đường net mình hông (giảm tốc độ).
Thanks. =:)

Mình cũng mới lắp đc mấy ngày đây, thấy coi phim HD với đá banh trên kênh Mytv HD khá mượt, internet mình thấy còn nhanh hơn so với gói easy nhà mình sài...Nếu nhà bạn nhiều ng lớn tuổi coi thì nên lắp, chứ mấy kênh giới trẻ thích thì bị cắt rồi kg biết bao giờ có lại

zero4803

Member

Mình cũng mới lắp đc mấy ngày đây, thấy coi phim HD với đá banh trên kênh Mytv HD khá mượt, internet mình thấy còn nhanh hơn so với gói easy nhà mình sài...Nếu nhà bạn nhiều ng lớn tuổi coi thì nên lắp, chứ mấy kênh giới trẻ thích thì bị cắt rồi kg biết bao giờ có lại

net nhanh hơn là đúng rồi,ai cũng bảo thế.Nhưng stb của bác là zte or huawei.Nếu là zte thì có bị lỗi đèn link vẫn sáng sau khi tắt stb ko ?

toiyeuvtc

Mytv tối nay có phát Miss teen LIVE không vậy ????

thuyheocon

net nhanh hơn là đúng rồi,ai cũng bảo thế.Nhưng stb của bác là zte or huawei.Nếu là zte thì có bị lỗi đèn link vẫn sáng sau khi tắt stb ko ?

Mình dùng 2 đầu ZTE, thì cả 2 đều ko có lỗi sáng đèn

vhung1214

Member

Có bạn, kênh HTV mấy đó mình cũng ko nhớ nhưng mới thấy

có trực tiếp trên kênh 802, nhưng mà là SD. mà kể cũng lạ, tự nhiên phát trên kênh 802 mà chả thấy thông báo gì thì bố con thằng nào biết mà vào xem chứ. thật là ngu hết biết luôn

zero4803

Member

Mình dùng 2 đầu ZTE, thì cả 2 đều ko có lỗi sáng đèn

bạn lắp từ tháng mấy vậy ? có thấy stb tự update fw đợt vừa rồi không ? mình thấy nhiều bác kêu bị sáng đèn link mà sao của bác lại ko bị nhỉ...

thuyheocon

bạn lắp từ tháng mấy vậy ? có thấy stb tự update fw đợt vừa rồi không ? mình thấy nhiều bác kêu bị sáng đèn link mà sao của bác lại ko bị nhỉ...

1 cái lắp hơn 1 năm rồi, 1 cái mới lắp đây thôi. ban đầu cũng có lỗi sáng đèn, nhưng update 1 2 đợt la hết

zero4803

Member

1 cái lắp hơn 1 năm rồi, 1 cái mới lắp đây thôi. ban đầu cũng có lỗi sáng đèn, nhưng update 1 2 đợt la hết

ặc,cũng chỉ có 1 đợt update fw lên epg 3.0 vừa rồi thôi chứ, sao mà những 2 lần:-?Nhà mình lắp từ hồi tháng 4 đó !

vanlang+

Active Member

ặc,cũng chỉ có 1 đợt update fw lên epg 3.0 vừa rồi thôi chứ, sao mà những 2 lần:-?Nhà mình lắp từ hồi tháng 4 đó !

Bị thì bị, nhưng đâu có ảnh hưởng gì đâu bác !

netxuxu

--------------------
Nhà tôi vẫn xài EPG 3.0 bình thường, chả thấy lỗi gì

xx30pl

MyTV còn kênh gì mà xem, topic này close đuợc rồi nhỉ?

foxold

haizzz. Bác nào mà có làm trong MyTV thì bảo mấy ông sếp cho xin lại mấy kênh HBO với. CHứ xem hctv như shit ấy. Mà dạo này chất lượng đường truyền kém thế ko biết. xem star movie HD j mà toàn bị nhiễu phần phụ đề, chả đọc được j cả. Hiện tại thì đang mất sóng từ hôm 12/11 đến hôm nay là 14/11 mà vẫn chưa xem được. Chán mấy ông MyTV này lắm rồi đấy

vanlang+

Active Member

haizzz. Bác nào mà có làm trong MyTV thì bảo mấy ông sếp cho xin lại mấy kênh HBO với. CHứ xem hctv như shit ấy. Mà dạo này chất lượng đường truyền kém thế ko biết. xem star movie HD j mà toàn bị nhiễu phần phụ đề, chả đọc được j cả. Hiện tại thì đang mất sóng từ hôm 12/11 đến hôm nay là 14/11 mà vẫn chưa xem được. Chán mấy ông MyTV này lắm rồi đấy

VASC không mua HBO nữa đâu bác

hoavala

MyTV cho rằng gói kênh của HTVC (cùi bắp) ngang ngửa với gói kênh nước ngoài (HBO,Max,AXN,Discovery,...) nên mấy cứ yên tâm mà coi HTVC đi:))

zero4803

Member

--------------------
Nhà tôi vẫn xài EPG 3.0 bình thường, chả thấy lỗi gì

thì nhà tôi cũng có sao đâu,epg 3.0 dùng bt mà :D

Bị thì bị, nhưng đâu có ảnh hưởng gì đâu bác !

bác thử nhìn đèn modem báo port dùng mytv xem,từ ngày update fw mới,nó nháy liên tục,pause film, tắt stb vẫn nháy....cứ để 24/7 thế này mấy chốc thì tan cái modem.Giờ toàn tắt = công tắc sau stb thôi ! hic

vanlang+

Active Member

thì nhà tôi cũng có sao đâu,epg 3.0 dùng bt mà :D

bác thử nhìn đèn modem báo port dùng mytv xem,từ ngày update fw mới,nó nháy liên tục,pause film, tắt stb vẫn nháy....cứ để 24/7 thế này mấy chốc thì tan cái modem.Giờ toàn tắt = công tắc sau stb thôi ! hic

Của mình đâu có bị lỗi đó đâu mà nhìn modem chi bác ! Không xem thì cứ rút điện ra :
1. Tránh được sét
2. Ít tốn điện

netxuxu

Của mình đâu có bị lỗi đó đâu mà nhìn modem chi bác ! Không xem thì cứ rút điện ra :
1. Tránh được sét
2. Ít tốn điện

-----------------
Sét đánh có nhiều hướng : qua đường điện vào modem vào STB, qua anten râu vào TV ngược lại STB ( modem), lan truyền qua đường điện thoại... Nhà bác nào đang dùng STB thì rút bớt các cái khác ra, hạn chế rủi ro.

Bên trên