Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

nguyenthangbt1

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Thấy bảo có kênh CAND nhưng có xem được đâu nhỉ, có bác nào xem được chưa ?

zero4803

Member

kênh 35 em bt mà,nội dung cũng bt,cũng toàn chiếu film hình sự kiểu như CSI...thôi

zero4803

Member

Bác dùng gói cước nào mà mở không được ? Của mình xem bình thường, chả có gì hay

đúng thật là kênh này chán òm,tiếng lại bé tí,xem lắm lúc còn giật giật,cứ tưởng do đường truyền,bật sang kênh khác thấy bt...

vanlang+

Active Member

đúng thật là kênh này chán òm,tiếng lại bé tí,xem lắm lúc còn giật giật,cứ tưởng do đường truyền,bật sang kênh khác thấy bt...

Mới hồi sáng xem, thấy người ta tiếng lớn ầm ầm, vậy mà hắn chả có tí âm thanh nào

zero4803

Member

tối nay mytv lại tiến hành update stb nữa,chưa thấy có gì mới cả,tưởng fix được lỗi modem nháy sau khi tắt stb...hic vẫn thế:-S

hptc

Tớ có câu hỏi này
bạn nào giải giùm
Tớ muốn cắm USB vào STB Huawei 2108 để xem Film có được không?
Muốn thế thì phải làm cách nào?
Phải up FFirmware khác FW của VNPT ?

zero4803

Member

Tớ có câu hỏi này
bạn nào giải giùm
Tớ muốn cắm USB vào STB Huawei 2108 để xem Film có được không?
Muốn thế thì phải làm cách nào?
Phải up FFirmware khác FW của VNPT ?

cổng usb đấy tạm thời mình chỉ biết để cắm anten để xem không dây thôi.Còn fw thì vasc tự update,ko cần phải làm gì cả

hptc

cổng usb đấy tạm thời mình chỉ biết để cắm anten để xem không dây thôi.Còn fw thì vasc tự update,ko cần phải làm gì cả
Update FW không phải của VACS để xem Film Direct từ USB mà

vhung1214

Member

FW mới của STB Huawei có vấn đề gì thế nhỉ? Giao diện vẫn là 2.0. Số kênh hiển thị thì to lù lù. Nút L/R trên điều khiển thì bị vô hiệu hóa. Độ phân giải cao nhất chỉ là 720p, ko hề có 1080i làm cho chất lượng các kênh HD rất tồi tệ, răng cưa xuất hiện liên tục. ko biết MyTV định cải lùi hay cải tiến nữa

hptc

Làm sao mà up được hả bác ?

Thì mình đang hỏi là có FW hay không để Up
Có thì Up quá đơn giản
Chỉ sợ là tìm không ra mà thôi
Vì mình đã vào Setup Huawei EC2108 thì thấy nó có nhận ra USB là thiết bị lưu trữ đấy

vanlang+

Active Member

Thì mình đang hỏi là có FW hay không để Up
Có thì Up quá đơn giản
Chỉ sợ là tìm không ra mà thôi
Vì mình đã vào Setup Huawei EC2108 thì thấy nó có nhận ra USB là thiết bị lưu trữ đấy

Thì nhận ra USB, nhưng nó có nhận dữ liệu gì trong đó đâu

lyvinh8237

Member

FW mới của STB Huawei có vấn đề gì thế nhỉ? Giao diện vẫn là 2.0. Số kênh hiển thị thì to lù lù. Nút L/R trên điều khiển thì bị vô hiệu hóa. Độ phân giải cao nhất chỉ là 720p, ko hề có 1080i làm cho chất lượng các kênh HD rất tồi tệ, răng cưa xuất hiện liên tục. ko biết MyTV định cải lùi hay cải tiến nữa

Mình cũng vậy .xem khó chịu quá STB Huawei đang xem ngon tự nhiên up lên chậm hẳn, chất lượng xem các kênh HD xấu hẳn đi ... Làm sao ý kiến bây giờ ...???

minh431

Mình đã gọi cho 18001255 thì được trả lời "Lỗi kỹ thuật, KTV đang xử lý, 2-3 hôm nữa sẽ update lại. Hy vọng là khá hơn chứ không tồi đi.

Bên trên