Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

minhhuub

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

MyTV lúc mới ra có tất cả 4 kênh HD, sau đó âm bớt một kênh còn lại 3, sau đó quảng cáo tăng thêm 12 kênh, sau đó lại âm tiếp một kênh nhiều màu sắc, bây giờ còn lại 14 kênh, phát không đủ 14 kênh ( bỏ qua HD up hay không up ) nhưng lại quảng cáo 15 kênh.Còn K+ có thấy họ giảm kênh bao giờ đâu :-??

Tại vì trước thời điểm quảng cáo nó thế nhưng sau khi đăng quảng cáo có biến cố xảy ra ..........=)) cái web lại ít cập nhật nên nó thế :))

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Tại vì trước thời điểm quảng cáo nó thế nhưng sau khi đăng quảng cáo có biến cố xảy ra ..........=)) cái web lại ít cập nhật nên nó thế :))

Thế mà khi tới giao dịch hỏi để đăng ký, họ đưa ra cái list kênh và nói 15 kênh hẳn hoi chứ :-??

Quocduytu

Member

Lẻ ra tôi ko tranh luận với pác nhưng cách giải thích cụt kỡn xoay cùn của thì có thể túm lại ng của vnpt được tài ăn nói cùn!từ thành viên trên diễn đàn HD đến nhân viên ở cửa hàng giao dịch!
Mytv là loại truyền hình chạy trên nền internet,mọi dịch vụ của mytv đều cần có internet,vặy mà có cái web đại diện của mytv gần 9 tháng chưa cập nhật lần nào nên chưa thấy gỡ khẩu hiệu 15 kênh HD xuống!
Trên thế giới người ta sợ nhất nước Mỹ,vì nước Mỹ nói là làm!
Nhưng nước Mỹ sợ nhất nước Nhật.vì nước Nhật Làm rồi mới nói!
Nhưng nước Nhật lại rất sợ Trung Quốc,vì Trung Quốc Làm nhưng ko Nói!
Trung Quốc lại sợ Việt Nam vì Việt Nam Nói 1 đường Làm Một Nẻo!
Và Mytv rất đúng trong trường hợp này!

minhhuub

Active Member

có thể túm lại ng của vnpt được tài ăn nói cùn!từ thành viên trên diễn đàn HD đến nhân viên ở cửa hàng giao dịch!
Mytv là loại truyền hình chạy trên nền internet,mọi dịch vụ của mytv đều cần có internet,vặy mà có cái web đại diện của mytv gần 9 tháng chưa cập nhật lần nào nên chưa thấy gỡ khẩu hiệu 15 kênh HD xuống!

Sư thật nó là thế bạn à, chẳng lẽ mình phải đi tìm lý do để bao biện cho nó sao. VASC nó làm gì thì mình đâu có tuổi gì mà can thiệp được. Mình lên diễn đàn cốt là chia sẻ những thông tin mà mình biết mình có nói cùn âu cũng là phong cách của mình bạn ko nên quy chụp cho 1 cái tập thể mà ngày đêm đang miệt mài lao động hàng năm đóng góp cho nhà nước hơn nghìn tỉ vnđ được. Thử hỏi người nào cũng nói cùn thì sao mà giao dịch thuyết phục đc khách hàng sử dụng dịch vụ...ko lẽ khách hàng thích đc nghe cùn
Còn nữa người Trung Quốc ko bao giờ sợ Việt Nam đâu vì người Trung nói 1 đằng làm 1 nẻo còn hơn VN nhiều đấy chỉ có người VN sợ họ thôi :))

minhhuub

Active Member

có thể túm lại ng của vnpt được tài ăn nói cùn!từ thành viên trên diễn đàn HD đến nhân viên ở cửa hàng giao dịch!

Sư thật nó là thế bạn à, chẳng lẽ mình phải đi tìm lý do để bao biện cho nó sao. VASC nó làm gì thì mình đâu có tuổi gì mà can thiệp được. Mình lên diễn đàn cốt là chia sẻ những thông tin mà mình biết mình có nói cùn âu cũng là phong cách của mình bạn ko nên quy chụp cho 1 cái tập thể mà ngày đêm đang miệt mài lao động hàng năm đóng góp cho nhà nước hơn nghìn tỉ vnđ được. Thử hỏi người nào cũng nói cùn thì sao mà giao dịch thuyết phục đc khách hàng sử dụng dịch vụ...ko lẽ khách hàng thích đc nghe cùn
Còn nữa người Trung Quốc ko bao giờ sợ Việt Nam đâu vì người Trung nói 1 đằng làm 1 nẻo còn hơn VN nhiều đấy chỉ có người VN sợ họ thôi :))

minhhuub

Active Member

trongthat

Member

Hình như sau khi nâng cấp core, các kênh HD bây giờ không còn phát 1080i nữa. Có bác nào check được cái này không?

phuoc_htv2008

MyTV lúc mới ra có tất cả 4 kênh HD, sau đó âm bớt một kênh còn lại 3, sau đó quảng cáo tăng thêm 12 kênh, sau đó lại âm tiếp một kênh nhiều màu sắc, bây giờ còn lại 14 kênh, phát không đủ 14 kênh ( bỏ qua HD up hay không up ) nhưng lại quảng cáo 15 kênh.Còn K+ có thấy họ giảm kênh bao giờ đâu :-??

nhưng bạn có chắc là K+ sẽ mãi mãi như hiện tại ko?Ko ai có thể chắc chắn cả.Ngay cả Giám đốc của K+.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Hình như sau khi nâng cấp core, các kênh HD bây giờ không còn phát 1080i nữa. Có bác nào check được cái này không?

HD thì em không biết chứ các kênh địa phương có 1 số kênh giật suốt, chả xem được, còn xem lại với ghi lại giảm đi quá nhiều

manofgame

Nhà e dùng Mytv mãi rồi e thấy duy nhất chỉ có kênh nation, Discovery và Starmovie thì còn gọi là HD còn lại thì không bằng DVD9. Bây h thấy chán ông VASC và VNPT quá rồi

Thao tran

nhưng bạn có chắc là K+ sẽ mãi mãi như hiện tại ko?Ko ai có thể chắc chắn cả.Ngay cả Giám đốc của K+.

mình không chắc sau này K+ có thay đổi hay không ? còn hiện tại mình hài lòng với những gì K+ mang lại . Nhưng mình nghĩ K+ sẽ càng phát triển chứ không lùi lại , Vì số tiền thuê bao mình bỏ ra đắc hơn gấp đôi so với các nhà đài khác . Nếu giảm chất lượng đi , chắc chắn chẳng ai ngu mà sử dụng tiếp dịch vụ của nó cả .
cho dù thế nào thì nó cũng không chơi theo kiểu " treo đầu dê , bán thịt chó " như mytv .

filmHD

Active Member

Em vừa bán cái k+ . Gio tính lắp cái mytv gói silver , mọi người tư vấn giúp em .Gói mytv silver xài có ổn không , em chỉ wan tâm đến mấy kênh HTV1 - HTV9 , HBO , STARMOVIE, DISCOVERY , ANIMAL thôi vì mấy kênh này k+ lại ko có , xài gói k+ 72 kênh thì giá cao quá . Xin cám ơn !

minhhuub

Active Member

Em vừa bán cái k+ . Gio tính lắp cái mytv gói silver , mọi người tư vấn giúp em .Gói mytv silver xài có ổn không , em chỉ wan tâm đến mấy kênh HTV1 - HTV9 , HBO , STARMOVIE, DISCOVERY , ANIMAL thôi vì mấy kênh này k+ lại ko có , xài gói k+ 72 kênh thì giá cao quá . Xin cám ơn !

Mấy kênh này đều có hết bạn nhé, lắp HD cũng chỉ thêm 15k so với SD. SD silver 50k, HD silver 65k (cộng thêm 10% VAT nữa :D). :D

filmHD

Active Member

Mấy kênh này đều có hết bạn nhé, lắp HD cũng chỉ thêm 15k so với SD. SD silver 50k, HD silver 65k (cộng thêm 10% VAT nữa :D). :D

Thanks nhé ! Cho mình hỏi thêm là trọn bộ silver bây giờ nhiêu vậy , nhà mình đã có sẵn đường truyền adsl của vnpt rồi .

Thanks nhé ! Cho mình hỏi thêm là trọn bộ silver bây giờ nhiêu vậy , nhà mình đã có sẵn đường truyền adsl của vnpt rồi .

cái này thì tùy thời điểm có khuyến mại hay không , tốt nhất là ra trực tiếp mà hỏi.

tuan_th

Em chán MyTV Thanh Hoá quá các bác ạ, mở phim cho con bé nhà em xem thì toàn báo hệ thống đang bận, mở đi mở lại bực cả mình mà vẫn kô xem được, chẳng nhẽ cho nó một búa:">

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Em chán MyTV Thanh Hoá quá các bác ạ, mở phim cho con bé nhà em xem thì toàn báo hệ thống đang bận, mở đi mở lại bực cả mình mà vẫn kô xem được, chẳng nhẽ cho nó một búa:">

Bác cho nó 1 búa thì nó bắt bác phải mua cái mới đấy :))
Gọi 800126 báo hỏng đí :D

em thì lại dùng LamSonTV chất lượng thì ko thấy có gì phải bàn, chỉ trừ kênh cinemax thì nó có 1 cái vạch ngang khi hình đứng im thì ko nhìn thấy, nhưng mà khi hình di chuyển nhanh thì nhìn thấy rõ.
Bác cứ gọi mạnh bọn viễn thông nó xuống nó xem. Mà lúc xuống bác phải để ý đấy. Hôm vừa rồi em đi làm, gọi thợ nó xuống kiểm tra, có mỗi con em gái ko để ý nó thó mất cái dây HDMI xịn của em. Gọi điện bảo nó trả mà nó chối!

tnvt01

Em muốn cắt hợp đồng với Mytv HD nhưng không biết có bán lại được cái box HD không ? Dạo này chán MYTV lắm rồi . Có cửa hàng nào thu lại đầu thu không nhỉ ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Em muốn cắt hợp đồng với Mytv HD nhưng không biết có bán lại được cái box HD không ? Dạo này chán MYTV lắm rồi . Có cửa hàng nào thu lại đầu thu không nhỉ ?

Nếu có ai mua giới thiệu tớ bán với :-w

Bên trên