Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mytv mới có thêm kênh HTVC thể thao.Bạn nào có list xem trên máy tính không,share mình với. Để thứ bảy xem bóng đá trên máy tính,vợ vẫn xem tv được.Cảm ơn nhiều!

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mytv mới có thêm kênh HTVC thể thao.Bạn nào có list xem trên máy tính không,share mình với. Để thứ bảy xem bóng đá trên máy tính,vợ vẫn xem tv được.Cảm ơn nhiều!

HTVC Thể Thao
rtp://@232.84.1.24:8118

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

lịch 801 thì hôm nay chiếu 2 trận vậy mà chỉ chiếu 1 trận đầu trận sau lại ko chiếu, đành phải qua HTVC thể thao để coi, mà kênh đó SD @@, thế là bị ăn chặn hết 1 trận HD
còn trận 1 trận # trên HTV1 thì lại bị khóa

mmtoi2011

Member

lịch 801 thì hôm nay chiếu 2 trận vậy mà chỉ chiếu 1 trận đầu trận sau lại ko chiếu, đành phải qua HTVC thể thao để coi, mà kênh đó SD @@, thế là bị ăn chặn hết 1 trận HD
còn trận 1 trận # trên HTV1 thì lại bị khóa

lỗi kỹ thuật bạn ạ. mà giờ chuyển trận rồi đó

NHVL

Bực mình cái bọn MyTV này quá, tăng kênh thì chậm, mà cứ tăng cước mãi.
Từ ngày 01/11/2012 tăng :
MyTV Silver tăng từ 50k lên 60k
MyTV SilverHD tăng từ 65k lên 80k
Còn các gói Gold hiện tại chưa tăng nhưng chắc chắn sau này sẽ tăng =))
Bực ghê hồn

manh_hhbg

có mấy kênh ghẻ mà cũng 88k á.HD toàn HD lởm.chắc chắn sẽ có cơ số hợp đồng cắt MyTv trong đó có nhà mình nếu Mytv tăng giá mà ko tăng kênh

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

có mấy kênh ghẻ mà cũng 88k á.HD toàn HD lởm.chắc chắn sẽ có cơ số hợp đồng cắt MyTv trong đó có nhà mình nếu Mytv tăng giá mà ko tăng kênh

Đọc cái này
Trong thời gian qua, Công ty VASC cũng đã liên tục đầu tư mở rộng thiết bị, hệ thống để bổ sung các kênh, chương trình mới ( VTC7, VTC10, VTC12, VTC14, HTVC Thuần Việt, Thể Thao, HTV4,...), đồng thời tăng lên 40 kênh hỗ trợ tính năng xem lại TVoD,..
Tăng có mấy kênh Free vớ vẫn thế này mà còn đòi tăng cước X(X(

manh_hhbg

đoc đâu thế ????????//

Mình có một thắc mắc,muốn thọ giáo anh em! số là nhà mình dùng MyTV nhưng tivi là CRT,tỷ lệ 4:3. Đài HCTV,Hanoi chiếu Ngoại hạng Anh mình xem hình ảnh như bị dẹp lại,vì gốc của nó là 16:9,giờ bị thu lại thành 4:3.nếu mọi người xem bằng LCD thì hình ảnh ra dản ra đúng 16:9.Mình xem trên máy tính,chỉnh 16:9 thì coi ok lắm. Giờ mình muốn hỏi có thể nào chỉnh cho màn hình TV hiển thị ở tỷ lệ 16:9 không?đương nhiên,lúc đó sẽ có 2 vệt đen trên dưới,mình chấp nhận vì muốn xem hình ảnh với tỷ lệ đúng nhất.Cảm ơn mọi người.

Mình có một thắc mắc,muốn thọ giáo anh em! số là nhà mình dùng MyTV nhưng tivi là CRT,tỷ lệ 4:3. Đài HCTV,Hanoi chiếu Ngoại hạng Anh mình xem hình ảnh như bị dẹp lại,vì gốc của nó là 16:9,giờ bị thu lại thành 4:3.nếu mọi người xem bằng LCD thì hình ảnh ra dản ra đúng 16:9.Mình xem trên máy tính,chỉnh 16:9 thì coi ok lắm. Giờ mình muốn hỏi có thể nào chỉnh cho màn hình TV hiển thị ở tỷ lệ 16:9 không?đương nhiên,lúc đó sẽ có 2 vệt đen trên dưới,mình chấp nhận vì muốn xem hình ảnh với tỷ lệ đúng nhất.Cảm ơn mọi người.

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác thử vào mục Cài đặt trên Set Top Box thiết lập chế độ hiển thị cố định là 16:9 hoặc 4:3 xem sao . Em ko dùng MyTV nên ko rõ, nhưng em dùng DiGiTV có phần chỉnh đó.

exinesi

Vào phần Setup của STB, pass 6123. Lục trong đấy chỗ phần tỷ lệ khung hình có cái drop-down menu list trong đó có 3 lựa chọn là (1) Mặc định, (2) 16:9, (3) 4:3.

(1) Mặc định thì bao giờ cũng full màn hình, ví dụ nguồn phát 4:3 trên VTV1 nhưng TV có tỷ lệ thực là 16:9 thì sẽ kéo ra full màn hình béo ra.

(2) Chọn 16:9 thì nguồn phát 4:3 trên VTV1 mà TV có tỷ lệ thực là 16:9 thì trên TV sẽ hiện ra 2 viền đen dọc 2 bên.

Bác thử cái lựa chọn 4:3 trong STB xem.

"Chọn 16:9 thì nguồn phát 4:3 trên VTV1 mà TV 16:9 thì trên TV sẽ hiện ra 2 viền đen dọc 2 bên." mình chưa hiểu lắm bạn exinesi
16:9 là hình chữ nhật,thì trên tv sẽ kéo từ 4:3 ra 16:9 chứ bạn.sao lại bị co lại sinh ra 2 viền đen 2 bên? giải thích thêm dùm nha.cảm ơn bạn

Cảm ơn bạn. nhưng đang đi làm.chưa test được.hic hic

tinhyeu44

Member

Ôi, lại tăng giá à? Các anh cho mấy kênh chất chất một tí giá đắt cũng ok.

Tăng rồi à. Cuối tháng này mình chia tay MYTV.

Chia tay bác định dùng dịch vụ gì? Có cái truyền hình số mặt đất của VTC được free mấy chục kênh đấy.

Mình chia tay vì có lý do. Chuyển nhà nơi MYTV không lắp được. VTC thì không bao giờ xài, nhà đang có 1 cái để không. Chia tay em xài AVG.

Bên trên