Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Thao tran

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bao giờ Mytv mới hết giả cầy nhể. :(( Ghét quá đi.
bên digitv cũng có hơn gì đâu .bây giờ có 7,8 kênh HD đã chuyển xuống 720p ( test trên PC ) không còn 1080i như lúc trước nữa rồi . đã vậy còn giật hình như giống như sóng yếu . Mình xài cáp quang vnpt tphcm mà còn vậy . nhưng vì giá thuê bao hàng tháng gói HD cũng chỉ có 70k nên đánh chấp nhận thôi .

em thấy myTV nhiều kênh địa phương quá :( sao ko hợp tác cho thêm mấy kênh sctv vào. với lại chức năng xem lại thì lại ko hỗ trợ star movie, hbo v.v.. mà toàn hỗ trợ mấy kênh linh tinh. quan trọng nhất bây giờ nó toàn hỗn tạp, chưa có 1 kênh nào tự làm ra...

dtsexpert

Active Member

cuối cunhpg thi mấy bác bên mytv cũng sửa xong cái chiện man hinh đen thui :)
cũng nhận được 2-3 cuộc gọi của mấy bác kỷ thuật hỏi coi có coi được chưa, túm cái váy lại la hơi bực vi chỉ có tí chuyện ma phải qua nhiêu khâu mới khắc phục, cũng hơi ngặc nhiên khi nhận mấy cuộc gọi hỏi han có con bị trục trặc không, cũng có chút hai long :)

nghe các bác dùng lâu rồi kể mà chán quá. nhà em thì vừa mắc xong ko biết có phải là 1 sai lầm ko :(

amsempron

Member

MyTV dịch vụ phát triển thì nhiều nhưng có vẻ không chú trọng đến chất lượng nhỉ????
NextTV của Viettel thì chất lượng tốt, kênh phong phú, kho phim update thường xuyên nhưng lại không chú trọng phát triển thêm dịch vụ gì trên nền IPTV này nhưng vẫn Vote cho Viettel vì chất lượng tốt. Hy vọng tương lai sẽ phát triển thêm nhiều dịch vụ như MyTV

ttung94

Active Member
Có cách nào để mình xem các kênh đã được gán số có trên hệ thống nhưng bị STB chặn không nhỉ? VD kênh 7 là VTV Huế, 71 là BabyTV, 84 là Nat Geo Wild, 85 là Fox News v.v... cùng một mớ kênh tỉnh nữa, em thích xem mấy kênh này lắm mà mỗi lần xem lại phải mở PC :( chắc là do firmware STB chặn các bác nhỉ

tiendatvn

Member

MyTV hôm nay truyền hình lại đen ngòm.Vẫn cái bệnh cũ,chán ko thèm dùng

NHVL

Có cách nào để mình xem các kênh đã được gán số có trên hệ thống nhưng bị STB chặn không nhỉ? VD kênh 7 là VTV Huế, 71 là BabyTV, 84 là Nat Geo Wild, 85 là Fox News v.v... cùng một mớ kênh tỉnh nữa, em thích xem mấy kênh này lắm mà mỗi lần xem lại phải mở PC :( chắc là do firmware STB chặn các bác nhỉ

Dùng Dune thì thoải mái nhá :))

các bác cho em hỏi nhé. sliver HD 77k chưa VAT đúng ko ạ. Xem đc tất các kênh HD của nó. mà em thấy bật ra chất lượng chả khác gì nhau cả.. lại còn logo ko có chữ HD nữa :-ss là sao ạ. vd star movie, hbo v.v.. hơn nữa htvc thể thao bh đổi logo rùi à các bác.

minhhuub

Active Member

các bác cho em hỏi nhé. sliver HD 77k chưa VAT đúng ko ạ. Xem đc tất các kênh HD của nó. mà em thấy bật ra chất lượng chả khác gì nhau cả.. lại còn logo ko có chữ HD nữa :-ss là sao ạ. vd star movie, hbo v.v.. hơn nữa htvc thể thao bh đổi logo rùi à các bác.
Star Movie HD mà ko có chữ HD thì chém....Nhóm kênh HD thật gồm: các kênh NAT GEO, NHK, Star Movie, Star World, CCTV, Fox và 2 kênh thể thao ngoại hạng anh 801 và 802. HBO, Disney, Discovery là hàng giả

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác mới lắp MyTv phải không rứa :)

ttung94

Active Member
1. Hôm nay kênh HBO trên MyTV đã đổi logo thành HBO SD (chữ SD màu xanh giống HBO HD), khung hình 16:9 và có tên phim tiếng Việt cạnh logo, nhưng em xem HBO trên VTC thì vẫn như cũ, không biết các bác K+ hay AVG thế nào?
2. Phụ đề trên STAR Movies HD MyTV tự nhiên quá to, to hơn cả trên SD
3. Trên mục LiveTV ở danh sách kênh có thêm đề mục mới VCTV nhưng chọn vào thì chưa có kênh nào. Không biết có phải lại có ý định tăng kênh tăng tiền không đây.

tiendatvn

Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

1. Hôm nay kênh HBO trên MyTV đã đổi logo thành HBO SD (chữ SD màu xanh giống HBO HD), khung hình 16:9 và có tên phim tiếng Việt cạnh logo, nhưng em xem HBO trên VTC thì vẫn như cũ, không biết các bác K+ hay AVG thế nào?
2. Phụ đề trên STAR Movies HD MyTV tự nhiên quá to, to hơn cả trên SD
3. Trên mục LiveTV ở danh sách kênh có thêm đề mục mới VCTV nhưng chọn vào thì chưa có kênh nào. Không biết có phải lại có ý định tăng kênh tăng tiền không đây.

Em thấy sáng bố em bật HBO trên MyTV cũng thấy đổi logo HBO SD.Khuôn hình 16:9 nhìn khác hẳn so với mọi ngày.Hình cân đối không bị lùn.

Còn tăng mấy kênh VCTV em nghĩ là chắc lại tăng mấy kênh xã hội hóa thôi

Nói chung là cũng có chút chiều hướng tích cực.Cứ chờ xem thế nào đã

manh_hhbg

phải mua kênh mấy bố à.fuck cả lò nhà chúng nó.dùng gói full đã mất ~150k rồi

nếu muốn tăng thêm mấy kênh VCTV tại sao ko nhét thẳng vào danh sách hiện có mà lại phải tạo ra 1 danh sách mới nhỉ
ko biết có âm mưu gì đây

Bên trên