Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

DjBon

chắc tháng 6 tới đây là mytv có thêm kênh vtv3 HD ( hi vọng nhiều rồi thất vọng lớn )

THCN

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Họ gạ gẫm để mua STB mới ấy mà =)) Hoặc có lẽ lúc chuyển đi thì STB đã vô tình bị hỏng :)

Vãi đạn, NV mà không biết cài đặt hả bác =))

Đã phát hiện ra lỗi thế này, rất buồn cười, các bác nghe nhé!
Mình sử dụng LCD cắm HDMI nên setup chế độ STB ngõ ra 720p, thằng cha nhân viên lại lấy cái dây hoa sen cắm vào tất nhiên nó không truyền được tín hiệu lên màn hình thì lấy gì mà cài đặt =)).
Tưởng TV nhà ông bố mình hư nên xách STB lên cả trên huyện để cắm vào, thế là nó cũng vẫn vậy vì vẫn cắm bằng dây hoa sen :D
Tình hình là hẹn thằng chả ngày mai lại nhà để mình gọi skype về hướng dẫn cho ổng cài đặt, chứ cái vó này chắc cũng chẳng biết cài use với password đâu, chưa chắc đã biết bấm setup nhập 6321 nữa, chán ghê...

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đã phát hiện ra lỗi thế này, rất buồn cười, các bác nghe nhé!
Mình sử dụng LCD cắm HDMI nên setup chế độ STB ngõ ra 720p, thằng cha nhân viên lại lấy cái dây hoa sen cắm vào tất nhiên nó không truyền được tín hiệu lên màn hình thì lấy gì mà cài đặt =)).
Tưởng TV nhà ông bố mình hư nên xách STB lên cả trên huyện để cắm vào, thế là nó cũng vẫn vậy vì vẫn cắm bằng dây hoa sen :D
Tình hình là hẹn thằng chả ngày mai lại nhà để mình gọi skype về hướng dẫn cho ổng cài đặt, chứ cái vó này chắc cũng chẳng biết cài use với password đâu, chưa chắc đã biết bấm setup nhập 6321 nữa, chán ghê...

Bác thông cảm, tại a e kỹ thuật toàn dùng tivi CRT nên mới thế :D Như mình màn hình đen xì vẫn bấm remote để STB quay về default Settings đc :))

nguyenthangbt1

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mẹ cha chúng nó chứ, bây giờ nó quảng cáo cá độ bóng đá ngay tại màn hình. Hôm nay đang xem thời sự cứ một lúc lại thấy cá bóng đá che kín màn hình, điên hết cả tiết

Trinhvo

Giúp em với, em không xem được mytv, em ở hcm , modem td-8840t ver 4. Khẩn

Mọi người cho em hỏi tí. Hôm nay bà nhân viên đến thu tiền cước Mytv, nhà em dùng sliver HD mà thu tận 120k. Hỏi sao tự nhiên lại ác thế bà í bảo tại dùng cái gì gì đấy ko giải thích được. Em vào kiểm tra hóa đơn trong trong mục khách hàng chẳng có khoản phí nào lòi thêm ra cả, có mỗi một mục MyTV sliver HD 80.000VNĐ.
Chả hiểu thế quái nào, phim thì nhà em ko xem phim ở kho, ko chơi linh tinh hay làm gì ... mà kể cả có thì em nghĩ nó cũng phải có ở phần hóa đơn mình kiểm tra đc đúng ko ạ. Chẳng nghe ra thế nào, tháng trc' thì thu 80k rồi trừ 21k tiền gì trả biết, tháng này lại vọt lên :-?
Có ai gặp TH như trên ko ạ. Mà nó bảo là dùng hết một năm rồi thì ngoài tiền thuê bao hàng tháng thì phải nộp thêm tiền mua STB!!! Mà rõ ràng lúc lắp đã nộp 1tr2 rồi; nó bảo STB là nó cho mượn??? EM chả hiểu gì cả.

Mọi người cho em hỏi tí. Hôm nay bà nhân viên đến thu tiền cước Mytv, nhà em dùng sliver HD mà thu tận 120k. Hỏi sao tự nhiên lại ác thế bà í bảo tại dùng cái gì gì đấy ko giải thích được. Em vào kiểm tra hóa đơn trong trong mục khách hàng chẳng có khoản phí nào lòi thêm ra cả, có mỗi một mục MyTV sliver HD 80.000VNĐ.
Chả hiểu thế quái nào, phim thì nhà em ko xem phim ở kho, ko chơi linh tinh hay làm gì ... mà kể cả có thì em nghĩ nó cũng phải có ở phần hóa đơn mình kiểm tra đc đúng ko ạ. Chẳng nghe ra thế nào, tháng trc' thì thu 80k rồi trừ 21k tiền gì trả biết, tháng này lại vọt lên :-?
Có ai gặp TH như trên ko ạ. Mà nó bảo là dùng hết một năm rồi thì ngoài tiền thuê bao hàng tháng thì phải nộp thêm tiền mua STB!!! Mà rõ ràng lúc lắp đã nộp 1tr2 rồi; nó bảo STB là nó cho mượn??? EM chả hiểu gì cả.

sao bạn ko gọi lên tổng đài xác minh rồi hãy đưa tiền cho nó, ko thì kêu nó về đi để mình lên bưu điện đóng
nhà mình thì chỉ toàn lên bưu điện đóng thôi, mà cũng có rất nhiều đứa tới tận nhà thu tiền, thời buổi này ko tin tưởng đc ai cả

em chưa đóng. phải ra hỏi đã. mà cái vụ tiền mua stb các bác thế nào?

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mình dùng gói 165k.........vẫn xem bình thường......có đk cái gì đâu.........nếu có sao phải xem chùa.........

chỉ đăng ký internet mà ko có đăng ký mytv thì có cấu hình thế cũng sẽ ko xem dc đâu nhé

THCN

Member

Nhà mình đăng ký mytv và net luôn mà thằng nhân viên nó lắp 2 cái modem, đi 2 đường dây!

Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

chỉ đăng ký internet mà ko có đăng ký mytv thì có cấu hình thế cũng sẽ ko xem dc đâu nhé
Xem live TV được là do cổng vật lý ở nhà cung cấp có khai báo vlan cho dịch vụ iptv (thường cáp đồng khai báo mặc định 2 vlan cho internet và iptv; cáp quang thường khai báo mặc định vlan cho internet, khách hàng nếu có nhu cầu lắp đặt iptv sẽ khai báo sau)
Có thể bạn ko đăng ký mytv nhưng cổng vật lý tại nhà cung cấp có khai báo vlan cho mytv (kỹ thuật viên tại VNPT tỉnh, thành phố trực tiếp khai báo, cái này bạn ko phải trả tiền), bạn vẫn xem live TV bình thường.

Các bác này, liệu khi xem tv trên máy tính bằng ProgDVB thì khi xem các kênh của gói 26k có bị tự động đăng ký vào gói dịch vụ MyTV ko, trc em thấy có bác bị thế, không biết đầu đuôi thế nào.

DjBon

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Các bác này, liệu khi xem tv trên máy tính bằng ProgDVB thì khi xem các kênh của gói 26k có bị tự động đăng ký vào gói dịch vụ MyTV ko, trc em thấy có bác bị thế, không biết đầu đuôi thế nào.
ko đâu bạn à . phải dk mới được , ko tự động đâu

Bên trên