Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Năm nay ngoại hạng anh thì ko phát nữa, thêm mấy kênh VTC.. mà năm nay VTC lại cũng ko phát NHA... thế là bh còn hn và htv phát thôi. chán, ý định là đầu tư sảng khoản android box rồi xem sopcast nhưng lại lo mạng cùi :(

mình đang xem bằng iptv với mạng vnpt 165k/tháng xem cũng tốt. hd hơi giật sd chạy vô tư. kênh nhiều: 40 kênh hd, 300 kênh sd đủ từ vtc, sctv, vtvcab, htv và trongcungx như ngoài nước.

MyTV vừa bổ sung mấy kênh VTC HD, ai có list coi VLC mấy kênh này, cho mình xin với.Thanks !!

manh_hhbg

mình đang xem bằng iptv với mạng vnpt 165k/tháng xem cũng tốt. hd hơi giật sd chạy vô tư. kênh nhiều: 40 kênh hd, 300 kênh sd đủ từ vtc, sctv, vtvcab, htv và trongcungx như ngoài nước.

có cả sctv cơ á

FanHD6666

Mytv là truyền hình theo yêu cầu, nó có những ưu điểm vượt trội.

atlantis

Dạo này myTV ở đông thành phố HCM sao mình tua lại xem rất giật, y như bị xước đĩa. Đành phải để sáng mai xem lại.
1 TV xem, cắm 1 máy tính xem kênh khác thì cũng rứa, thậm chí có lúc xem trên máy tính còn bị treo hình - không phải treo máy.

Có bác nào bị vậy không? Liệu có phải do hạ tầng mạng khó đáp ứng với lượng truy cập cùng lúc vào buổi tối như hiện nay? Trước đây 4 tháng thì không vậy.

rock_coi84

chiều nay về ko hiểu con STB Hoa Vĩ làm sao mà đang ở kênh hay chỗ nào bấm MENU về trang chủ EPG khó thế có khi cả phút ý . Mum xong gọi lên xem thế nào ???

vuthecong78

Well-Known Member

Có bác nào đang dùng dịch vụ xem truyền hình của VNPT kết hợp với VTC như là Hoa Lư TV, Lam sơn TV, ..... tại các tỉnh cho em hỏi. Cái gói truyền hình này có tăng tốc độ đường truyền mạng Internet khi mình không xem tivi cùng lúc không? Hay nó giống như MyTV là chạy đường tín hiệu riêng, không liên quan gì đến Internet mặc dù lắp đặt trên cùng 1 đường dây.

Có bác nào đang dùng dịch vụ xem truyền hình của VNPT kết hợp với VTC như là Hoa Lư TV, Lam sơn TV, ..... tại các tỉnh cho em hỏi. Cái gói truyền hình này có tăng tốc độ đường truyền mạng Internet khi mình không xem tivi cùng lúc không? Hay nó giống như MyTV là chạy đường tín hiệu riêng, không liên quan gì đến Internet mặc dù lắp đặt trên cùng 1 đường dây.

Nó riêng chứ ko liên quan gì tới nhau cả. Tốc độ internet bao nhiêu thì dùng bấy nhiêu

dtsexpert

Active Member

Dạo này myTV ở đông thành phố HCM sao mình tua lại xem rất giật, y như bị xước đĩa. Đành phải để sáng mai xem lại.
1 TV xem, cắm 1 máy tính xem kênh khác thì cũng rứa, thậm chí có lúc xem trên máy tính còn bị treo hình - không phải treo máy.

Có bác nào bị vậy không? Liệu có phải do hạ tầng mạng khó đáp ứng với lượng truy cập cùng lúc vào buổi tối như hiện nay? Trước đây 4 tháng thì không vậy.
trục trặc thi bác gọi bên kỹ thuật coi sao
nha em xai cáp quang F2H, chạy Mytv STB coi trên PC cung 1 lúc cũng ok
Khu vực q11.

minh431

[/COLOR]
Hi anh em, thấy anh em trong này có nhiều thắc mắc về MyTV của VASC quá, mình lập topic này để anh em có gì hỏi, mình sẽ trả lời cho anh em.

MyTV nhà tôi có 1 hiện tượng: Nếu đang xem, bật đèn tuýp (chấn lưu điện tử) hoặc máy tính bàn (dùng chung modem) sẽ bị dừng hình, giật hình thậm chí treo luôn. Khởi động lại toàn bộ thì có thể hết nhưng lúc được lúc không. Chuyển modem vào phòng khác vẫn bị. Kỹ thuật của VNPT đã xem bảo không có vấn đề gì???. Ai có kinh nghiệm về hiện tượng này xin chỉ giáo giùm>

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

[/COLOR]

MyTV nhà tôi có 1 hiện tượng: Nếu đang xem, bật đèn tuýp (chấn lưu điện tử) hoặc máy tính bàn (dùng chung modem) sẽ bị dừng hình, giật hình thậm chí treo luôn. Khởi động lại toàn bộ thì có thể hết nhưng lúc được lúc không. Chuyển modem vào phòng khác vẫn bị. Kỹ thuật của VNPT đã xem bảo không có vấn đề gì???. Ai có kinh nghiệm về hiện tượng này xin chỉ giáo giùm>

mình có một kinh nghiệm đó là mạng điện nhà bác có vấn đề :D, yêu cầu nhà đèn đấu cho bác điện 3 pha xài cho tốt ^^

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mình có một kinh nghiệm đó là mạng điện nhà bác có vấn đề :D, yêu cầu nhà đèn đấu cho bác điện 3 pha xài cho tốt ^^

Nhà em có lần lắp modem và STB vào nguồn điện không ổn định, có lần chập chờn điện cả nhà nháy một phát đến TV cũng bị tắt đi bật lại thế mà MyTV vẫn chạy bt =))

Có ai bị mất kênh vtv1 không?

dcmctcnhdct

tình hình con STB của nhà mình có vấn đề ko biết có ai bị như em ko. Con STB nhà em cứ cắm cổng HDMI vào tivi bật tivi lên là tivi cứ khởi động lại liên tục, rút ra thì tivi lên bình thường. Test trên đầu K+ HD thì vẫn ok, thử cắm HDMI từ laptop ra cũng vẫn ok. Gọi cho kĩ thuật của VNPT thì bảo chưa gặp bao giờ, con STB này là bị sao hả các bác ?

bakhoai

Member

tình hình con STB của nhà mình có vấn đề ko biết có ai bị như em ko. Con STB nhà em cứ cắm cổng HDMI vào tivi bật tivi lên là tivi cứ khởi động lại liên tục, rút ra thì tivi lên bình thường. Test trên đầu K+ HD thì vẫn ok, thử cắm HDMI từ laptop ra cũng vẫn ok. Gọi cho kĩ thuật của VNPT thì bảo chưa gặp bao giờ, con STB này là bị sao hả các bác ?
Chưa nghe khái niệm: "tivi khởi động lại"! Kiểu như máy tính lỗi windows không khởi động được vào áh?

dcmctcnhdct

Chưa nghe khái niệm: "tivi khởi động lại"! Kiểu như máy tính lỗi windows không khởi động được vào áh?

Đúng rồi đó bác, Tivi ko lên đc hình luôn chỉ dừng lại ở bước khởi động màn hình tối thui rồi tắt đi tự bật lại

rock_coi84

Tụi kỹ thuật MyTV này bị điên hay sao vậy? Kênh HBO lúc thì phát 16:9, lúc thì phát 4:3, ức chế không muốn xem nữa...

Bồ nóng nảy v l . Có gì từ từ khác phục

Bên trên