Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

laodatma

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Cái này do modem....

Nv support hnay có yc tổng đài xử lý j đó thì xem stb cứ 3min đứng hình nó đơ khoảng 15-20s rồi chạy tiếp, pc or dune thì đơ là đứt hẳn (phải stop/play lại). Ae hẹn mai mang máy móc đến ktra tiếp :(

trucon95

Member

VTC đã có 2 kênh VTV3HD và VTV6HD trong gói HD rồi. Vậy là VTVHD không độc quyền rồi. Vậy Mytv khi nào có.

cho em hỏi, cái đầu thu cửa MyTV có 2 cổng USB 2.0 để làm gì ? Dùng thế nào ? có bác nào biết cách dùng cái cổng này không ạ

THCN

Member

cho em hỏi, cái đầu thu cửa MyTV có 2 cổng USB 2.0 để làm gì ? Dùng thế nào ? có bác nào biết cách dùng cái cổng này không ạ

Để dành update firmware thôi bác ợ!

trucon95

Member

update firmware là gì?? seo up đc

Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

dùng được hả bác ơi, dùng thế nào ấy ? Em còn 1 con usb wifi, dùng thế nào chỉ em với

cổng usb trên settopbox chính xác là dùng để cắm usb wifi (tính năng khác chưa hỗ trợ)
Wireless TOTOLINK-Giải pháp không dây cho IPTV - YouTube

mấy tháng trước An Phát đã gửi bên mình 1 bộ (router TOTOLINK N300RA + usb wifi TOTOLINK N150UA), thử nghiệm trên settopbox SD 2 cổng usb (bên An Phát có nói loại settopbox 1 cổng không nhận usb wifi)

chạy liên tục 10 tiếng với usb wifi thì bị treo router, reset lại mới được.
Nói chung con usb wifi N150UA thì ngon, còn router N300RA thì lởm

thienanh

Active Member

VTC đã có 2 kênh VTV3HD và VTV6HD trong gói HD rồi. Vậy là VTVHD không độc quyền rồi. Vậy Mytv khi nào có.
Cùng ý kiến với bạn này, bác nào làm bên MyTV biết thì giải đáp cho anh em với :)

vuluc32

Các bác cho em hỏi. Để kiểm tra thông số SNR và tốc độ dung lượng Mytv thì mình xem như thế nào? Nhà em sử dụng MyTV không có Internet & Điện thoại cố định, chỉ dùng MyTV thôi. Mong các bác hướng dẫn. Thanks!

tethien

Active Member

Nv support hnay có yc tổng đài xử lý j đó thì xem stb cứ 3min đứng hình nó đơ khoảng 15-20s rồi chạy tiếp, pc or dune thì đơ là đứt hẳn (phải stop/play lại). Ae hẹn mai mang máy móc đến ktra tiếp :(

Cái này do igmp không tương thích.
Sau 2-3 phút mà đầu cuối không có tín hiệu request thì DSLAM sẽ không stream tín hiệu TV đến cổng đó nữa.
STB nó tự gửi request này. PC không gửi nên bị ngắt.

Vtv3 va vtv6 hd tren mytv...đã hỏi từ lâu vài tháng trước giờ tới lược vtc phát vẫn chưa thấy mytv trả lời...vãi là ăn kém quá...đã dùng mytv hơn 5 năm rồi chưa nhận được 1 lời tri ân từ mytv..toàn chạy theo phát triển thuê bao mới...khách cũ thì k cần...ặc

laodatma

Member

Cái này do igmp không tương thích.
Sau 2-3 phút mà đầu cuối không có tín hiệu request thì DSLAM sẽ không stream tín hiệu TV đến cổng đó nữa.
STB nó tự gửi request này. PC không gửi nên bị ngắt.

Bác có thể giải thích rỗ hộ em chút được không? Vì hệ thống ở nhà em chẳng thay đổi j, bỗng dưng lại bị lỗi về vấn đề tương thích? Sau đủ các vật vã (bạn ktv support đã ôm hết cả modem, stb của em lên tổng đài để thử) thì mọi thiết bị của em vẫn thế và đã chạy tạm ổn. Thấy bạn ktv nói đã đổi cổng khác sw và thay vlan của mytv trong config của modem. Hiện giờ có vấn đề là kênh hd hay bị vỡ hình hơn trước và tốc độ up/down có chênh lệch (thấp hơn khoảng 5-70kbps so vớ trước đấy khi max), không biết có phải do bị "bóp" băng thông không?

vuluc32

Các bác cho em hỏi. Để kiểm tra thông số SNR và tốc độ dung lượng Mytv thì mình xem như thế nào? Nhà em sử dụng MyTV không có Internet & Điện thoại cố định, chỉ dùng MyTV thôi. Mong các bác hướng dẫn. Thanks!

NHVL

Cứ vào status mà xem
P/S: Bác không nói rõ modem hiệu gì thì đố ai biết đường mà lần =))=))

tethien

Active Member

Bác có thể giải thích rỗ hộ em chút được không? Vì hệ thống ở nhà em chẳng thay đổi j, bỗng dưng lại bị lỗi về vấn đề tương thích? Sau đủ các vật vã (bạn ktv support đã ôm hết cả modem, stb của em lên tổng đài để thử) thì mọi thiết bị của em vẫn thế và đã chạy tạm ổn. Thấy bạn ktv nói đã đổi cổng khác sw và thay vlan của mytv trong config của modem. Hiện giờ có vấn đề là kênh hd hay bị vỡ hình hơn trước và tốc độ up/down có chênh lệch (thấp hơn khoảng 5-70kbps so vớ trước đấy khi max), không biết có phải do bị "bóp" băng thông không?

Cái này phải Quản trị mạng MAN của VTT mới xử lý được. Có nêu cho bạn cũng không giải quyết được đâu.

vuluc32

các bác ơi. Cho em hỏi Set top box mytv ZTE B700 V2A cái dây sạc để cắm vào lỗ nguồn là 12V-1A hay là 12V-2A vậy mấy bác?

manh_hhbg

có hôm epg thông báo sắp có supersunday mà giờ chưa thấy nhể

Bên trên