Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

làm ăn gì mà không tôn trọng khách hàng gì hết vậy trời! Tui trả tiền cho rồi mà còn làm trò mèo HD theo chuẩn SD! Bộ nghĩ khách hàng đưa tiền rồi thì làm trò cũng được hả bọn mytv !

Lý do MyTV giải thích là hạ độ phân giải nhằm giảm băng thông để các thuê bao SD vẫn có thể xem WC.
Hiện giờ khung hình đã về chuẩn 16:9 nhưng chất lượng SD, mờ tịt.
Bực mình cái trò mèo đầu đất này của MyTV

đúng là bực mình. nhưng nếu MyTV giải thích như thế để các thuê bao SD xem được WC vậy kênh SD các thuê bao SD không xem dc sao! còn thuê bao HD phải chiu cảnh đóng tiền cao hơn để xem SD trong khi có kênh HD thì không dc xem. mà mình thấy không nhất thiết phải làm thế chỉ cần để như cũ với thông số như lúc trước chỉ cần cho phép gói VTVCab của thuê bao SD các kênh VTVHD thì vẫn xem tốt chẳng có lý do gì mà nói là không xem dc. mà việc cho phép các thuê bao SD xem được các kênh VTVHD là hoàn toàn có thể vì bình thường các kênh này bitrate chỉ khoản 4-5MBit

luongchinh

bác nào tốt bụng đưa em lại list mytv xem trên vlc với, vừa cài lại win mà tìm list mới không thấy có, cả toppic hơn 1k trang lục ko biết tới khi nào. Mà ko biết có coi dc WC ko nhỉ, vtv3 trên mytv em coi ko dc. chả hiểu nổi

dtsexpert

Active Member

Lý do MyTV giải thích là hạ độ phân giải nhằm giảm băng thông để các thuê bao SD vẫn có thể xem WC.
giải thích kiểu này láo thật, khách hàng bây giờ ít nhiều cũng hiểu biết đôi chút kỹ thuật, đâu phải nói bừa sao ai cũng tin

MytvHN

Well-Known Member

theo thông tin bên lề lad do VTV không cho Mytv lưu chương trình ( để xem lại ) nên VTV nó cắt . Tối hôm nay sẽ trở lại binh cmn thường thôi.
đến sáng nay vẫn bị cắt như bình thường em đang phải xem trên kênh VTCHD đây

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Một cái lí do không tưởng. Kênh SD thì cắt, kênh HD thì biến thành SD. Em không ngờ có một ngày phải chứng kiến cách làm ăn nhôm nhựa thế này của MyTV.

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Một cái lí do không tưởng. Kênh SD thì cắt, kênh HD thì biến thành SD. Em không ngờ có một ngày phải chứng kiến cách làm ăn nhôm nhựa thế này của MyTV.

khách hàng mà bỏ sang nhà cung cấp khác thì chỉ tự MyTV trách vì cách làm ăn thế này.

phamtug

Active Member

Mấy bác dùng mytv k xem đc các kênh gốc à nghe nhiều bác than bị nó khóa bắt nạp thẻ vtvcab để xem thâm vãi chắc đc dịp w.c các bác ấy làm tới

tienthanhbk

Well-Known Member

Kênh SD thì keo kiẹt nên ko mua quyền phát sóng từ VTV nên đến giờ nó cắt bụp.
Kênh HD thì lấy từ VTVCab nên đc phát vì nó là của VTVCab đã có quyền phát.
Bực cái là nó chuyển tín hiệu thành SD. Thằng trả nhiều tiền giờ cũng như thằng trả ít.

MytvHN

Well-Known Member

rất chi là ức chế.bỏ ra hơn 100k/t mà phải xem tiếp sóng,mấy kênh tiếp sóng thì vô duyên để cái logo nó che gọn cái bảng tỉ số cũng không sửa.hix

Thao1975

Member

Tớ cũng như các bạn, dùng MyTV là người thứ 10 ở Hà nội, dùng gói cước cao nhất 135k/tháng mà xem bóng đá vừa rồi ảnh xấu quá, may quá có đầu ebop nên cài ZTV ONE xem vtc3hd ngon lành, trên kênh truyền hình ebop cũng xem được vtc3hd. Kỳ này đành bỏ MyTV thôi, mang tiếng có kênh hd mà ko xem dc chuẩn hd

phamtug

Active Member

rất chi là ức chế.bỏ ra hơn 100k/t mà phải xem tiếp sóng,mấy kênh tiếp sóng thì vô duyên để cái logo nó che gọn cái bảng tỉ số cũng không sửa.hix

xem thethaotv HD vs bongdatv HD ấy có che bảng tỉ số đâu chuyển vị trí logo rất ok nhé chắc bác xem vtc3 HD nên nó giữ nguyên chứ j

MytvHN

Well-Known Member

xem thethaotv HD vs bongdatv HD ấy có che bảng tỉ số đâu chuyển vị trí logo rất ok nhé chắc bác xem vtc3 HD nên nó giữ nguyên chứ j
em ko dùng gói VTVcab bác ợ.chắc tối phải đăng kí để xem thôi

vhung1214

Member

sáng nay e xem trận Nhật vs Bờ biển Ngà trên TTTV HD với BDTV HD vẫn bình thường, xong sau đấy thì 2 kênh này bị gián đoạn, ko hiểu vì sao nhỉ. ko biết mai có xem đc WC trên 2 kênh này nữa ko các bác nhỉ?

Vic Lâm

Well-Known Member

Thêm SCTV 13 , SCTV Tồng hợp đi Mytv

các bác cho em hỏi , có ai xem 2 kênh bongdatv HD với thethaotv HD ko ạ
ban ngày bình thường thì không sao, nhưng tới tối vào trận bóng thì giật liên tục ko coi đc gì, trong khi 2 kênh trên SD thì xem ngon lành :(
mấy kênh HD khác thì ko bị gì, sao lại trúng vào 2 kênh đó mà lại vào đúng ngay trận đấu chứ

MyTV làm ăn mùa WC thế này thực sự là không thể yêu nổi :(. Cái hay nhất, đáng tiền nhất của MyTV là xem lại chương trình, rất thuận tiện cho mùa WC toàn đá về đêm này, thế mà cắt phéng chẳng thông báo rõ ràng gì, đến nản :(

MyTV làm ăn mùa WC thế này thực sự là không thể yêu nổi :(. Cái hay nhất, đáng tiền nhất của MyTV là xem lại chương trình, rất thuận tiện cho mùa WC toàn đá về đêm này, thế mà cắt phéng chẳng thông báo rõ ràng gì, đến nản :(

VTV ko cho phép MyTV làm như thế đâu bác ơi!

Bên trên