Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

hunglong84

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Vậy h phải làm thế nào để sửa vậy bác tienthanhbk.bác giúp e với ạ

Vậy h phải làm thế nào để sửa vậy bác tienthanhbk.bác giúp e với ạ

Đổi nhà Cung cấp nhé bác, mytv giờ nó quá nhiều TB mà vẫn phát triển thêm nên nghẽn mạng iptv và đã giảm bit để đỡ quá tải mà chẳng khá lên, chất lượng như shit.

conkien1234

các bác cho hỏi cái hiện nay mình đang muốn set up thế này
router dratek -> có dây -> cục wifi (TPlink 740N) -> không dây -> linksys w45g2 (thu sóng) -> có dây -> STB Mytv
tắt hết DHCP và cắm bằng cổng LAN
Kết quả là đăng nhập thành công xem được clip, phim truyện HD rầm rầm nhưng chả hiểu sao không xem được các kênh truyền hình :(
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em vụ này phát , thanks trước cho chắc :D

Đổi nhà Cung cấp nhé bác, mytv giờ nó quá nhiều TB mà vẫn phát triển thêm nên nghẽn mạng iptv và đã giảm bit để đỡ quá tải mà chẳng khá lên, chất lượng như shit.

hôm nay vào xem birate các kênh HD thì lại có thêm kênh VTC HD2 giảm bitrate tiếp từ ~7Mbit còn ~4.8Mbit chắc sắp tới cái bitrate ~4.8Mbit chắc sẽ thành chuẩn mà Mytv áp dụng cho các kênh HD mà cái chuẩn này thì kém xa với chuẩn mà bộ quy định bitrate là 8-12Mbit sẽ áp dụng bắt đầu từ năm sau mà cứ giảm thế này thì tới lúc đó sẽ chẳng còn khách hàng nào đủ kiên nhẫn mà chờ tới lúc đó. :-??:-??:-??

naika83

Member
Mytv Ơi phát hộ em kênh THETHAOTVHD TINTUC với em mong coi tennis quá mà lại không được coi huhuhu

Gói kênh thì cùi, chất lượng không đảm bảo, nhưng không có lựa chọn nào khác ngoài MyTV thế mới đau :|

tienthanhbk

Well-Known Member

các bác cho hỏi cái hiện nay mình đang muốn set up thế này
router dratek -> có dây -> cục wifi (TPlink 740N) -> không dây -> linksys w45g2 (thu sóng) -> có dây -> STB Mytv
tắt hết DHCP và cắm bằng cổng LAN
Kết quả là đăng nhập thành công xem được clip, phim truyện HD rầm rầm nhưng chả hiểu sao không xem được các kênh truyền hình :(
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em vụ này phát , thanks trước cho chắc :D

Có 2 điều với hệ thống của bạn :

1. IPTV qua Wifi sẽ không bao giờ ổn định vì nó sẽ bị tràn băng thông do đặc thù của Multicast, do vậy giả sử có xem được các kênh LiveTV thì nó sẽ bị vỡ hình, giật. Chỉ 1 số Router thiết kể riêng mới chạy đc IPTV qua Wifi (vd Totolink N300RT)
2. Một số Router mặc định không forward các gói Multicast, hoặc tính năng IGMP Proxy/snooping đang được kích hoạt trên 1 router nào đó trong chuỗi trên. Do đó hiện bạn chỉ xem đc VoD mà không xem được LiveTV (Multicast)

trucon95

Member

Nãn.. chất lượng số kênh hấp dẫn ngày càng giãm.. giá càng cao.. toàn kênh Free mà 77k/tháng...
Mytv nên thêm các kênh SCTV vô thay mấy kênh VTC hay HTCV là vừa..
Mytv truyền hình phụ thuộc vào bạn, nhưng tiền bạc phụ thuộc vào tui.

conkien1234

Có 2 điều với hệ thống của bạn :

1. IPTV qua Wifi sẽ không bao giờ ổn định vì nó sẽ bị tràn băng thông do đặc thù của Multicast, do vậy giả sử có xem được các kênh LiveTV thì nó sẽ bị vỡ hình, giật. Chỉ 1 số Router thiết kể riêng mới chạy đc IPTV qua Wifi (vd Totolink N300RT)
2. Một số Router mặc định không forward các gói Multicast, hoặc tính năng IGMP Proxy/snooping đang được kích hoạt trên 1 router nào đó trong chuỗi trên. Do đó hiện bạn chỉ xem đc VoD mà không xem được LiveTV (Multicast)

vậy với những gì mình đang có có thể làm thế nào để xử lý xem tạm không ??
nếu không có thì giờ phải dùng thiết bị gì để có thể sử dụng qua wifi ??
vẫn thanks trước cho chắc :D

billbebong

Tăng được 4 kênh thì xuống 1 đống kênh 34,48,51,55,57,59,71,72,80,81...

thinhsve

Well-Known Member

vậy với những gì mình đang có có thể làm thế nào để xử lý xem tạm không ??
nếu không có thì giờ phải dùng thiết bị gì để có thể sử dụng qua wifi ??
vẫn thanks trước cho chắc :D
Câu trả lời của Bác đây: Welcome to An Phát - DrayTek VietNam >> IPSec VPN/Security - Firewall/Load Balance/Voice over IP/FTTH - Fiber Router
Trước đây em có sử dung Totolink N300RH phát IPTV không dây và có dây trong nhà (vì Firmware mới của Vigor 2920FVn không hỗ trợ IPTV không dây nữa): Laptop, Dune, ĐT kết nối xem OK, STB thì em nối có dây với N300RH vẫn xem bình thường.

Chỉnh sửa lần cuối:

Zend

Các bác cho hỏi là sao mytv nhà em giờ cứ chuyển qua lại kênh HD là nó reset lại, kênh thường thì ko bị. Hộp setop box nhà em là loại ZTE ZXV10 gì đấy :(

conkien1234

Câu trả lời của Bác đây: Welcome to An Phát - DrayTek VietNam >> IPSec VPN/Security - Firewall/Load Balance/Voice over IP/FTTH - Fiber Router
Trước đây em có sử dung Totolink N300RH phát IPTV không dây và có dây trong nhà (vì Firmware mới của Vigor 2920FVn không hỗ trợ IPTV không dây nữa): Laptop, Dune, ĐT kết nối xem OK, STB thì em nối có dây với N300RH vẫn xem bình thường.

em update firmware của wr740n rồi thì xem được mà giật tung chảo :D
thế mua con toto link n300rt thay con wr740n làm nguồn phát thì có hết giật không bác ? đang dùng con linksys wrt54g2 làm cuc thu
để nguyên set up này để dùng internet thì không có vấn đề gì mà cái IPTV này nó chuối thật, nản quá :(

thinhsve

Well-Known Member

em update firmware của wr740n rồi thì xem được mà giật tung chảo :D
thế mua con toto link n300rt thay con wr740n làm nguồn phát thì có hết giật không bác ? đang dùng con linksys wrt54g2 làm cuc thu
để nguyên set up này để dùng internet thì không có vấn đề gì mà cái IPTV này nó chuối thật, nản quá :(
Cả 2 thiết bị hiện có của Bác không đủ đáp ứng IPTV không dây (xem trực tiếp nhé, không dùng udpxy).
Con Totolink N300T phát thì OK rồi, nhưng Bác dùng con linksys wrt54g2 thu thì vẫn giựt tung chảo Bác à.

conkien1234

Cả 2 thiết bị hiện có của Bác không đủ đáp ứng IPTV không dây (xem trực tiếp nhé, không dùng udpxy).
Con Totolink N300T phát thì OK rồi, nhưng Bác dùng con linksys wrt54g2 thu thì vẫn giựt tung chảo Bác à.

nhà cũng muốn dùng có dây mà chuột nó không cho dùng lắp đi lắp lại 3 4 lần rồi nản thật
thế bây giờ dùng con n300rt thu 1 trong 2 con wr740n hoặc wrt54g2 phát thì thế nào hả bác ??
chẳng nhẽ lại phải mua 2 con n300rt về dùng :(
setup kiểu
thì còn nhìn thấy được truyền hình dù ảo tung chảo
con chơi theo kiểu
router dratek -> không dây -> linksys wrt54g2 (thu sóng) -> có dây -> STB Mytv
thì lại chả thấy kênh truyền hình đâu. mạng mẽo khó hiểu thật :(

thinhsve

Well-Known Member

Del do Post trùng

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhsve

Well-Known Member

Modem draytek phát thì ok rồi, nhưng phải là loại có hỗ trợ IPTV không dây và phải cài đặt đúng. Bác mua thêm usb wifi totolink là ok thôi. Con Linksys wrt54g bác quên chuyện IPTV không dây với em nó. Bác có thể nhờ KT draytek.com.vn hỗ trợ. Modem của bác model gì, cần thì em có thể Teamviewer giúp bác.

billbebong

Ai giúp em cài đặt modem TD-8840T để cổng 4 là MYTV với.vào 192.168.1.1 là màu xanh chứ ko phải màu vàng như trên mạng

Bên trên