Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến VTC HD !

thang990

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến VTC HD !

Chủ topic lập topic xong bay luôn rồi,thành ra chỗ của anh em bàn luận chứ chưa thấy chủ topic đâu cả :))

Đôrêmi

Moderator

Bác gì ơi cho em hỏi:
Vì sao có nhiều người dùng VTC HD hơn K+
Vì sao nhiều người ghét K+
Vì sao nhiều người thích VTCHD
Vì sao VTC HD có nhiều phim và ca nhạc hay ( đặc biệt là có cả nhạc Vàng và tôn vinh cả nhạc sĩ Thanh Sơn ) mà K+ lại không có
Vì sao và tại sao Điêu và cái ông gì chủ thớt của cái "Giải đáp k+" hay chui vào chỗ này để lấy thân mình làm gạch lót đường cho anh em dùng VTC HD dẫm lên

Xin trả lời những chỗ bôi đen
Đơn giản nhất là cứ dạo quanh phố phường đếm chảo thì toàn thấy chảo VTCHD hiếm thấy cái chảo K+ nào (hay là sợ bị "ném đá" nên giấu???) cách đơn giản nhất là hỏi thăm các cửa hàng kinh doanh đầu thu vệ tinh lượng đầu thu VTCHD bán ra nhiều hơn hẳn K+ (điều này khỏi nói ai cũng biết)
Nhiều người ghét K+ vì nó độc quyền tước đoạt đi niềm vui của của đa số những người lao động (phần lớn là không có tiền mua K+ để xem bóng đá Anh ngày CN)
Chương trình ca nhạc VTC phong phú đa dạng hơn dám làm nhiều chương trình mang tính chất "nhạy cảm" hơn, còn K+ dù sao cũng là thuộc của Nhà nước (mặc dù đã bị "thực dân hóa") nên không dám (hay không thể???) làm những chương trình ca nhạc đó được.
Điêu và ông chủ thớt đó, 1 là đứt mất dây thần kinh xấu hổ??? hoặc chính xác là chót ăn lương của K+ rồi nên dù xấu dù tốt vẫn phải quảng cáo cho nó thôi.

midataka

Member

Đơn giản vì chính sách kinh doanh nó dùng bản quyền để đánh phủ đầu VTC HD. Nên hiện tại nó chắc chắn không phát triển chương trình tự sản xuất. Nó mà tự sản xuất nữa thì chắc phá sản.
Đang dùng VTC HD đây. Tuy nhiên sau 2 năm dùng thì mai chính thức chia tay với nó vì nói thật chẳng có gì để xem. Nếu xem hết các gói của VTC HD thì cũng chẳng có gì hấp dẫn nếu so với HD của K+ mà lại tốn tiền hơn (Nếu không khuyến mại gói HD2). Nếu mọi người hy vọng K+ nó chết thì cũng đừng hy vọng VTC nó khuyến mại gói HD2 nếu dùng HD vip. Bảo K+ nó hút máu người nhưng nếu so tính giải trí của gói HD vip của VTC với số tiền bỏ ra thì còn đắt hơn K+.
Nhưng tôi cũng không dùng K+ vì không phải thuộc tuýp người ăn, ngủ bóng đá nên nghe mấy bác K+ lúc nào cũng khoe giải ngoại hạng chủ nhật là vô đối ... cũng chối hết cả tai. Nếu có thêm cinemax HD thì còn có thể mua chứ hiện tại thì chịu. Tải phim về xem. Chốt lại là không ủng hộ thằng nào vì thằng nào cũng tốn tiền. :D. Quyết giữ tiền để đối phó lạm phát.

Đầu VTC HD bác không xem nữa thì để lại cho e đi, bác cho cái giá e hốt được e hốt luôn................

mdien

Mà kể ra thì Điêu cũng vô duyên thật đấy.( Thần Điêu toa mà)
Rõ ràng là hỏi bác chủ thớt mà tự nhiên Điêu lại nhảy vào
Đúng là lấy thân mình làm rẻ lau sàn nhà thật rồi.
May là mình không thích đá bóng nên không quan tâm
Thà xem 138Ku và 108Ku còn hơn
Không hiểu là VTC HD có tốt hơn K+ hay không, nhưng chỉ biết rằng trước kia bác dhpaul rất ghét VTC nhưng bây giờ lại bảo vệ cho VTC.
Bác dhpaul là ai thì rất nhiều người biết và hiểu về bác này.

Có ai biết đặt thế nào trên đầu HD02 của VTC để thu mấy kênh free của VTV trên vinasat1 không, nhà thằng bạn nó không đặt gì mà nó dò được, mình mò mẫm mãi không dò được, ai biết cách chỉnh chỉ mình với.

Mà kể ra thì Điêu cũng vô duyên thật đấy.( Thần Điêu toa mà)
Rõ ràng là hỏi bác chủ thớt mà tự nhiên Điêu lại nhảy vào
Đúng là lấy thân mình làm rẻ lau sàn nhà thật rồi.
May là mình không thích đá bóng nên không quan tâm
Thà xem 138Ku và 108Ku còn hơn
Không hiểu là VTC HD có tốt hơn K+ hay không, nhưng chỉ biết rằng trước kia bác dhpaul rất ghét VTC nhưng bây giờ lại bảo vệ cho VTC.
Bác dhpaul là ai thì rất nhiều người biết và hiểu về bác này.

Ðơn giản là vì bác ấy lỡ ôm cục nợ nên đâm ra ghét K+.

3077

Cho em hỏi 1 câu hơi ngu, tại nhà em chạy cable ngầm tường rồi giờ ở bếp không có đầu nên muốn mua đầu thu của VTC để gắn tivi ở đó đỡ phải chạy dây. Cho mình hỏi bếp mình đặt ở tầng 1 liệu xài đc angten nào để bắt nét không, đừng phải chạy dây lên nóc nhà là được vì lỡ xây xong mất rồi, giờ không có đường chạy lên.

Nhà ở Từ Liêm, Hà Nội. Cảm ơn mọi người.

Toàn chém gió ở đâu thế, có ai reply mình không đỡ phải chạy ra tiệm bán đồ ĐT hỏi với.

vcidth

Active Member

Toàn chém gió ở đâu thế, có ai reply mình không đỡ phải chạy ra tiệm bán đồ ĐT hỏi với.

Em có giải pháp cho bác, nhưng bác phải chi thêm khoảng 3 triệu nữa, bác có dám chi không ?

3077

Dạ nếu thêm 3tr thì chắc em khoan tường chạy dây ngoài lên nóc nhà vậy, vì dù sao chỗ đó cũng là gầm cầu thang không cần mỹ thuật.

vukhue

Có ai biết đặt thế nào trên đầu HD02 của VTC để thu mấy kênh free của VTV trên vinasat1 không, nhà thằng bạn nó không đặt gì mà nó dò được, mình mò mẫm mãi không dò được, ai biết cách chỉnh chỉ mình với.
Vao day de biet them thong tin ban nhe.
http://www.hdvietnam.com/diendan/80...-do-them-kenh-tren-ve-tinh-cho-dau-vtchd.html

quaxoai89

Active Member

Hỏi nhỏ bạn quaxoai89 tí nhé.
Không rõ cái hình avartar có phải của bạn hay không nhưng mình thấy hình như bạn là quả bưởi thì giống hơn.
Hehe...
Vui vẻ sẽ tươi trẻ mà bạn.

hok hiểu ý bác,em là xoài nha ko phải bưởi ,hehe

midataka

Member

Có bác nào làm VTC cho e hỏi tý:

Sao dạo này kênh HD1, HD2 gói HD1 toàn chiếu phim ẤN ĐỘ nhiều thế, cả tháng 2 này bội thực vì âm nhạc ấn độ rồi, Sang tháng 3 liệu có phim gì hót của Mỹ hay phim mới không nhỉ?

ĐiêuThần

Có bác nào làm VTC cho e hỏi tý:

Sao dạo này kênh HD1, HD2 gói HD1 toàn chiếu phim ẤN ĐỘ nhiều thế, cả tháng 2 này bội thực vì âm nhạc ấn độ rồi, Sang tháng 3 liệu có phim gì hót của Mỹ hay phim mới không nhỉ?

Luật bản quyền giờ khắc khe lắm,nên cũng phải thông cảm cho VTC.

Bên trên