Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Bạn cho mình hỏi 1 chút về con Guinness SPA 360 Digital

* 2 nút Mid NF trên hàng Micro có tác dụng như thế nào vậy
* Reverb ở hàng Echo có tác dụng gì vậy

Thank và mong tin bạn

Theo mình 2 Nút Mid NF trên hàng MIC là 2 nút chống hú của MIC, còn tác dụng khác nữa ko thì mình chưa biết.
Còn nút Reverb khi bật on có tác dung tạo tiếng dội.

binbin93

Member
Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

chào bác Cường,

em định mua 604D ghép cho 2 cặp loa: bose 301 III và BMB 252v dùng hát ở PK rộng ~ 30m2, như vậy có được ko bác?

ailangthang

Active Member

Pác Cường tư vấn giúp, giữa Jarguar 303XG và 300D thì cái nào hát hò và nghe nhạc hay hơn vậy? Cám ơn pác nhiều.

coolhd

Member

Bác Cường cho hỏi, theo như bác nói thì cả 2 thuơng hiệu jarguar và Guinness, cụ thể 2 con 300D và 360D dều nhập nguyên đai nguyên kiện từ HQ. Tuy nhiên em chỉ thấy đầu jarguar có dán tem KOTRA còn Guinness thì ko.
Theo e được biết thì KOTRA xem như là phòng thuơng mại của Hàn Quốc, giống như VCCI của VN có chưc năng chứng nhận xuất xứ của sp thuộc cty nước mình.
Trong trường hợp này thì sp Guinnes lại ko có tem của KOTRA. Như vậy thì Guinness 360D có thật sự là nhập nguyên con không? Hay chỉ nhập linh kiện CKD.
Hi vọng bác giải thích rõ hơn vì em đang nghiên về lựa chọn guinness 360D hơn là jarguar 300D (nghe lâu bass đánh tưc ngực hơn).
Tks.

tyfnmax

Active Member

Bác Cường cho hỏi, theo như bác nói thì cả 2 thuơng hiệu jarguar và Guinness, cụ thể 2 con 300D và 360D dều nhập nguyên đai nguyên kiện từ HQ. Tuy nhiên em chỉ thấy đầu jarguar có dán tem KOTRA còn Guinness thì ko.
Theo e được biết thì KOTRA xem như là phòng thuơng mại của Hàn Quốc, giống như VCCI của VN có chưc năng chứng nhận xuất xứ của sp thuộc cty nước mình.
Trong trường hợp này thì sp Guinnes lại ko có tem của KOTRA. Như vậy thì Guinness 360D có thật sự là nhập nguyên con không? Hay chỉ nhập linh kiện CKD.
Hi vọng bác giải thích rõ hơn vì em đang nghiên về lựa chọn guinness 360D hơn là jarguar 300D (nghe lâu bass đánh tưc ngực hơn).
Tks.

Thêm nữa vào trang của Kotra thấy có mỗi 300A với 300D và 604D; Vào trang của Jarguar thì lởm lởm (Hay thằng này nó chết lâm sàng) thấy có mỗi sản phẩm 203 với 506. Bác chủ vào giải thích hộ cái nhỉ?

nhamdian72

Chao bác cuong tien day cho e hoi bác chút mong bác tu van giúp em co bo karaoke nhu sau amply strereo gan them mixer jagua KM-202 loa ariang jan vi dau midi vitek ck500 micro coskom-kc999&suphu sr79 nhung sao hát khong duoc hay lam tieng hoi bi kho nay dinh đầu tư them con sub nhung chua biet mua loai nao trong tam gia khoang 3'5 t e dang phan van giua hai con nay sá-300 hoác yoominh -122 chu yeu la hát karaoke mong duoc bác chi giao cam on bac

Mình hỏi mua jarguar 303xg ở Pleiku mà không có. Chỉ có 203xg phiên bản cũ nhưng không có tem sóng nhạc. Họ kêu nhập khẩu trực tiếp và sóng nhạc toàn đồ giả :|. Không biết thế nào

mẫu 203XG bỏ mẫu rồi mà bác, đa phần chỗ bán hàng giả họ nói chỗ khác bán hàng giả. ^.^ em đi công tác, giả làm người mua ghé các điểm điện máy hỏi mua amply Jarguar, họ đưa ra hàng giả nói là hàng xịn nhập khẩu HQ này nọ.....vui kinh ^.^ các bác cứ căn cứ theo 6 cách nhận diện hàng chính hãng sẽ yên tâm khỏi sợ mua hàng giả.

Pleiku bác mua cửa hàng nào vậy? nếu bác cần Cường có thể hỗ trợ gửi hàng trực tiếp cho bác.

Thân !

Cuối cùng cũng mua cái 3300d mà ko biết ntn so với cái 2000 , thấy có ng mua cái 2000
Công suất thì lớn hơn 640d @@

Sorry bác vì Tết này về quê nên nghĩ sớm không thấy câu hỏi của bác. ^,^ 3300 với 2000 tương đối giống nhau, đều là dòng Digital tuy nhiên 3300 có thêm chức năng NF còn 2000 thì không. Chức năng NF giúp bác cắt hú hoàn toàn thường được dùng cho sân khấu.

Thân!

Ðề: Re: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Theo mình 2 Nút Mid NF trên hàng MIC là 2 nút chống hú của MIC, còn tác dụng khác nữa ko thì mình chưa biết.
Còn nút Reverb khi bật on có tác dung tạo tiếng dội.

bác Lucky nói đúng rồi, chức năng NF để chống hú hoàn toàn. Còn reverb giúp bác ngân tốt hơn khi hát ( giải thích vậy cho đơn giản ^.^)
Thân!

Tks.

Jarguar Hàn Quốc họ đăng ký với Kotra ( cục xúc tiến thương mại - chức năng hỗ trợ các đơn vị kinh doanh trong nước xuất khẩu hàng ra nước ngoài) nên có mới có tem dán trên, Guinness tuy được sản xuất nguyên đai nguyên kiện từ Hàn Quốc ( Bác có thể tìm thấy thông tin trên tem phụ dán ngoài thùng) nhưng không đăng ký Kotra (không bắt buộc) nên bác không phải lo về xuất xứ của sản phẩm. Các sản phẩm Amply Guinness vẫn được bảo hành 3 năm như Jarguar.

P/s : Tất cả các SP amply Sóng Nhạc phân phối đều nhập về nguyên đai nguyên kiện trực tiếp từ NCC

Dòng Guinness được phát triển dựa trên công nghệ của Jarguar, vì vậy bác có thể hoàn toàn yên tâm khi quyết định lựa chọn sản phẩm nhé.

Thân!@

Chao bác cuong tien day cho e hoi bác chút mong bác tu van giúp em co bo karaoke nhu sau amply strereo gan them mixer jagua KM-202 loa ariang jan vi dau midi vitek ck500 micro coskom-kc999&suphu sr79 nhung sao hát khong duoc hay lam tieng hoi bi kho nay dinh đầu tư them con sub nhung chua biet mua loai nao trong tam gia khoang 3'5 t e dang phan van giua hai con nay sá-300 hoác yoominh -122 chu yeu la hát karaoke mong duoc bác chi giao cam on bac

Jarguar KM-202 không phải hàng chính hãng Jarguar bác à, sorry vì sp này ngoài phạm vi của Cường.
Thân!

chào bác Cường,

em định mua 604D ghép cho 2 cặp loa: bose 301 III và BMB 252v dùng hát ở PK rộng ~ 30m2, như vậy có được ko bác?

Ok bác, nếu bác cần thêm sub vẫn được.
Thân!

Thêm nữa vào trang của Kotra thấy có mỗi 300A với 300D và 604D; Vào trang của Jarguar thì lởm lởm (Hay thằng này nó chết lâm sàng) thấy có mỗi sản phẩm 203 với 506. Bác chủ vào giải thích hộ cái nhỉ?

Cái website Jarguar em cũng đã đề nghị công ty nói với họ nâng cấp thông tin mà sao chưa thấy làm, máy em truy cập nó còn bị chặn không cho vô luôn nè. Chắc có lẽ Jarguar Hàn Quốc giờ chỉ tập trung nghiên cứu phát triền sản phẩm để cung cấp cho các NPP ngoài nước nên không chú ý đến thị trường trong nước nữa. ( để mai mốt em nhắc tiếp...nhắc tiếp)

nhamdian72

Re: Ðề: Re: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Thế bác tư vấn em nên mua sub SAS-300 hay là sub yoominh

amip_bu

Bác CuongPhan giúp mình chút.

Mình đang sử dụng 303XG và Bose 301V, đang tính sắm thêm 1 em sub. Theo ý bác sub nào thì vừa và hợp với cấu hình này?

ailangthang

Active Member

Cường có trả lời trong inbox rồi bác.
Thân !

Cám ơn pác nhiều, em đã múc con Jarguar 303XG và đã thử tối qua, cá nhân em thấy con này chơi KOK thì tuyệt chỉ có điều cho ra tiếng treb hơi yếu thì phải vì em "cố tình" chỉnh phần HI của MUSIC lên max mà cũng chưa thỏa mãn, chắc phải bổ sung thêm treb rời hả pác?

duydong_hero

mẫu 203XG bỏ mẫu rồi mà bác, đa phần chỗ bán hàng giả họ nói chỗ khác bán hàng giả. ^.^ em đi công tác, giả làm người mua ghé các điểm điện máy hỏi mua amply Jarguar, họ đưa ra hàng giả nói là hàng xịn nhập khẩu HQ này nọ.....vui kinh ^.^ các bác cứ căn cứ theo 6 cách nhận diện hàng chính hãng sẽ yên tâm khỏi sợ mua hàng giả.

Pleiku bác mua cửa hàng nào vậy? nếu bác cần Cường có thể hỗ trợ gửi hàng trực tiếp cho bác.

Thân !
Tiệm điện máy hẳn hoi. Ở pleiku có hình như không có chỗ nào bán hàng của sóng nhạc cả. Em định ghép với loa Guinness 303 có ok không? Bác inbox giá cả cho em với nhé

Lucky76

Well-Known Member

Mình mua 1 bộ KOK khoảng 3 tuần tại Phan Khang : Loa Music Wave 303 VI, Amply Guinness 360Digital, Mic ko dây Guinness MU300I, đầu ACNOS SK6888HDD, nhưng vấn đề chỉnh âm thanh chưa được hay, phát nhạc thì ok nhưng khi hát karaoke hình như nhạc nền và tiếng hát có gì đó chưa hòa hợp lắm, mình có vào phan Khang nhờ kĩ thuật chỉnh vị trí các núm điều chỉnh rồi chụp hình lại, về nhà chỉnh giống như vậy nhưng âm thanh vẫn chưa ưng ý lắm(mình cũng đã đọc và tham khảo nhiều bài về cách cân chỉnh amply, nhưng khi thực hiện thì cũng khó, mỗi dòng sản phẩm ampli nó khác nhau nên chỉnh thì nghe tạm được thôi chứ chưa tối ưu và ưng ý lắm). Bác có thể giới thiệu cách cân chỉnh amply Guinness 360D cũng như giới thiệu thêm về dòng amply này vì mình nghe nói con này đánh lực hơn Jarguar 300D. Mình tìm nhiều nơi trên web chưa thấy topic riêng về con Guinness 360D này lắm. Theo mình có lẽ nên lập 1 topic chia sẽ cách cân chỉnh con amply này cũng giống như các topic về Jarguar 300D hay Jarguar 604D chẳng hạn. Cám ơn bác nhiều, nhân dịp năm mới chúc công ty làm ăn phát đạt, gia đình hạnh phúc, vạn sự như ý.
Hình chụp mặt trước vị trí các nút cân chỉnh ampli Guinness 360 Digital : http://i1322.photobucket.com/albums/u577/luckylack76/IMAG0343_zpsd8d4d23f.jpg

Mình quên là vị trí núm vol music để 2/3 so với vol Mic chứ ko phải vị trí trên hình, còn Reverb để on chứ ko off, ko biết có ổn ko, nhờ bác tư vấn dùm.

Bác cường tư vấn giúp mình nhé, mình đăng trước tết nhưng chắc bác Cường về quê nên chưa trả lời.

nguyen221

bác cường cho em hỏi em thấy co con jarguar pa 506n trên thị trường nhưng ko thấy có trên web sóng nhạc em ko biết là có phải chính hãng ko mong bác giúp

Bên trên