Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

nghutien

Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

em đang có cặp loa jbl (khm10),thông số trên loa ghi là max recommend amp power 175watts, power handling 50w/400w,4ohms. Em co nhu cầu hat kok + nghe nhac mot it, xin các bác tư vấn cho em nên mua mix amp nào cho phù hợp, độ bền cao (model,cong suat,thuong hieu, hcm mua ở đâu). Do em hỏi kỹ như vậy là vì hiện em có xài ampli thông số output: 180w + 180W / 4ohm mà ampli bị cháy 3 lần rồi (có lần chi có bx ở nhà nó nổ, em sợ quá trời), nên quyết tâm đổi cái mới. Mong bác chia sẻ ý kiến.

Sao bac CuongPhan_SN không giúp em với. Em mong rất mong tin bác. Thanks.

lkcuong

Trích Nguyên văn bởi nghutien Xem bài viết
em đang có cặp loa jbl (khm10),thông số trên loa ghi là max recommend amp power 175watts, power handling 50w/400w,4ohms. Em co nhu cầu hat kok + nghe nhac mot it, xin các bác tư vấn cho em nên mua mix amp nào cho phù hợp, độ bền cao (model,cong suat,thuong hieu, hcm mua ở đâu). Do em hỏi kỹ như vậy là vì hiện em có xài ampli thông số output: 180w + 180W / 4ohm mà ampli bị cháy 3 lần rồi (có lần chi có bx ở nhà nó nổ, em sợ quá trời), nên quyết tâm đổi cái mới. Mong bác chia sẻ ý kiến.

Em nghĩ bác nên thay loa thì hơn chứ làm gì có con loa nào "gặm" amply ác như con của bác đâu.

manhthang

Huyền Thoại

Đôi loa của bác là loa nhái. Ăn đến 3 lần amply rồi mà bác vẫn tìm cách sắm amply tiếp cho nó thì em cũng chịu :D

nghutien

Kiểm tra lại dây loa, có thể AMP của bác chủ loại nhái hổng chừng :D
Mình cũng nghĩ vậy nên muốn thử một ampli chinh hãng. 3 lần cháy la trên cùng một ampli (cháy rồi đem đi sửa). Dù sao cũng cảm ơn mọi người đã chia sẻ ý kiến. Good nite.

lkcuong

Vậy bác cứ làm đại 1 con chính hãng rồi đem về cắm vào thử xem thế nào. Bên topic kia bác có nói trên loa ghi CS max 175W/c nhưng liệu là hàng nhái thì con số đó có đúng không? Có chắc con loa của bác 8Ohm không? Nếu đc bác cứ mở phanh cái loa ra, nhờ ông nào có chuyên môn xem hộ cái củ loa, bộ phân tần xem. Chứ em thấy mua amp chính hãng rồi mà nó lại lạch chạch cho phát nữa thì phí cái amp chính hãng đi bác ạ.

vantua

Member

mình mới mua 203xg có tem giấy BH ,nhưng sao trong cuốn hướng dẫn SD chỉ ghi là 240W/2CH không biết có gì sai không hay là gặp hang nhái mong anh tư vấn.cảm ơn

nghutien

Vậy bác cứ làm đại 1 con chính hãng rồi đem về cắm vào thử xem thế nào. Bên topic kia bác có nói trên loa ghi CS max 175W/c nhưng liệu là hàng nhái thì con số đó có đúng không? Có chắc con loa của bác 8Ohm không? Nếu đc bác cứ mở phanh cái loa ra, nhờ ông nào có chuyên môn xem hộ cái củ loa, bộ phân tần xem. Chứ em thấy mua amp chính hãng rồi mà nó lại lạch chạch cho phát nữa thì phí cái amp chính hãng đi bác ạ.
Cảm ơn bác lkcuong, Mở loa ra kiểm tra là ý kiến hay nhưng tìm người chuyên môn thì hơi khó một tí...hehe..nhân tiện muốn hỏi thêm là mua hiệu Jarguar ở điện máy Nguyễn Kim có đảm bảo hàng chính hãng không?

Chỉnh sửa lần cuối:

lkcuong

Bác Cuongphan trả lời bác ấy đi này...........................

Cảm ơn bác lkcuong, Mở loa ra kiểm tra là ý kiến hay nhưng tìm người chuyên môn thì hơi khó một tí...hehe..nhân tiện muốn hỏi thêm là mua hiệu Jarguar ở điện máy Nguyễn Kim có đảm bảo hàng chính hãng không?

Chính hãng đó bạn, bạn yên tâm nhé.

mình mới mua 203xg có tem giấy BH ,nhưng sao trong cuốn hướng dẫn SD chỉ ghi là 240W/2CH không biết có gì sai không hay là gặp hang nhái mong anh tư vấn.cảm ơn

Amply 203XG bạn mua có tem và phiếu bảo hành của Sóng Nhạc nhưng có công suất 240W/2Ch là mẫu 203XG cũ mà công ty Sóng Nhạc đã bỏ mẫu (nhưng đại lý vẫn còn sót vài cái )

3 điểm đơn giản để phân biệt 203XG cũ và mới

Mặt trước : (cũ) 2 sọc ngang (mới) 1 sọc ngang
Mic : (cũ) 2 lỗ (mới) 4 lỗ

P/s : Bạn có thể chụp hình sản phẩm bạn mua để mình kiểm tra thêm cho nhé.

Thân !

Chỉnh sửa lần cuối:

vantua

Member

cám ơn đã trả lời ,máy mình có 4 lỗ mic. còn chụp hình thì xin thua vì tôi gà lắm,không biết gởi hình.hay là cuốn hướng dẫn vì in sẵn nên nó như vậy.tiện thể nhờ anh tư vấn nên dùng míc gì thích hợp với máy này,vì có nhiều hiệu quá nên chưa chọn được.xin cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

Cường tư vấn cho bạn kết hợp 203XG với Mic Guinness BG-58S hoặc BG-88S ( có dây) hoặc nếu bạn thích không dây cho tiện lợi thì dùng các mẫu Micro Guinness không dây Mu-300, 880i, 980i
Bạn tham khảo hình ảnh và thông số ở đây nhé http://www.songnhac.com.vn/products/viewcategory/367/375/

Cho mình hỏi giữa Jaguar 203N digital,PA-300A và PA-203XG thì cài nào ngon nhất ạ?Và con 203N Digital do Đệ Nhất Phan Khang bán có phải chính hãng bán k ạ,sao trên trang web của Sóng Nhạc k có mẫu 203N Digital?

Sorry, mấy bữa nay đi khảo sát thị trường nên hơi lăn tăn tí. Nào là YamaMax 303XG, nào là 203E .v.v. dạo này hàng fake ào ạt quá nên mình chuẩn bị tí kế hoạch đó mà

Bắt đầu trả lời nào.
Bạn này phát biểu lung tung quá. Ở VN có 2 công ty được quyền phân phối chính thức sản phẩm Jarguar : Sóng Nhạc và Komi. Xin thông báo với ACE : Amply 203 N và Amply 203 E đều có hàng xịn. Không tin mời các bạn có thể kiểm chứng tại : 18 A Trần Huy Liệu, Q Phú Nhuận .... Có đầy đủ các loại giấy tờ chứng minh .....

Dorillin

Member

mình nhớ chỉ có Sóng Nhạc là nhà phân phối độc quyền, CuongPhan_Sn bên Sóng Nhạc đó bác
Bạn này phát biểu lung tung quá. Ở VN có 2 công ty được quyền phân phối chính thức sản phẩm Jarguar : Sóng Nhạc và Komi. Xin thông báo với ACE : Amply 203 N và Amply 203 E đều có hàng xịn. Không tin mời các bạn có thể kiểm chứng tại : 18 A Trần Huy Liệu, Q Phú Nhuận .... Có đầy đủ các loại giấy tờ chứng minh .....

203E xin khẳng định không phải hàng chính hãng Jarguar, Cường đã kiểm tra mẫu 203E này rồi.

Đó là Sóng Nhạc tự phong cho mình ở trong miền Nam thôi. Ra HN thì sẽ rõ ràng mà. Hoặc bác nào biết tiếng Hàn gửi Email cho đồng chí Park chủ tịch Jarguar là rõ mà. Tôi nói thêm là năm nay còn thêm 1 công ty mới nữa cơ. Là người làm ăn chuyên nghiệp, mình không phát biểu lung tung đâu bạn ơi

203E xin khẳng định không phải hàng chính hãng Jarguar, Cường đã kiểm tra mẫu 203E này rồi.

203 E không phải cùng nhà máy của hàng của Sóng Nhạc thì đúng. Nhưng người cha đẻ ra các sản phẩm của Jarguar lập riêng 1 công ty mới, và làm ra sản phẩm 203 E thì là chính xác luôn...... Bạn không biết tôi đâu. Tôi biết cả CT Park đó, đừng lên đây chém gió bừa bãi, nếu mình là người làm ăn giỏi thì nên cạnh tranh lành mạnh, đừng có nói bừa như thế, anh em thấy không được okie đâu bạn

Dorillin

Member

nếu lập công ty mới thì phải lấy nhãn hiệu khác Jarguar mới đúng

Bác trên nói vậy thì đưa dẫn chứng lên đây mọi người chiêm ngưỡng cái thực hư thế nào nào....

Bên trên