Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

letuan_216

Cho hỏi Bác Cường
Em đang dùng con 203N hình ảnh đầu píc này, nhưng đường tiếng hơi đuối, nhỏ, không sắc sảo và tiếng như lòng vòng trong loa. Em dùng Mic shupu 959, như vậy là do Mic hay do chỉnh chưa phù hợp vậy A Cường. t/h này có cần dùng thêm Mixer không vậy?
Cảm ơn!

Em thấy ở hà nội người ta bán:
Bộ Karaoke Cao Cấp: 12.500.000đ/ bộ
Loa BMB 255E + Ampli Jarguar 203N

giá này thấy thấp hơn ngoài thị trường không biết có phải hàng xịn không gọi họ bảo chắc chắn 100% hàng xịn . Các bác xem xét hộ em

Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Chào bác Cường.
Bác cho e hỏi : Ampli Jarguar do Sóng Nhạc phân phối sao mỗi chỗ bán với giá khác nhau vậy? Thiên Hòa thì chỉ bảo hành 12 tháng.
Vậy nếu mua tại showroom Sóng Nhạc 32 Lê Lợi Q 1 thì thế nào ah ? Địa chỉ 365 Điện Biên Phủ P4 Q3 THIẾT BỊ ÂM THANH, THIET BI AM THANH, THIẾT BỊ ÂM THANH ÁNH SÁNG bán giá rẻ hơn các trung tâm điện máy.
Riêng model PA 300A tại Thiên Hòa bán 3.900.000 đ ( bảo hành 12 tháng ).

huybinhxp

xin bác tư vấn giúp đang lăng tăng 2 sp cua jarguar 303xg va 604 . phòng em rộng 30m2 , dang use loa bose 301 v , là lính mới ko biết cân chỉnh nhiều nen đang phân vâng 2 sp trên , anh em cho lời khuyên nhé. cám ơn

Folklore

Các bác tư vấn giúp em, có nên mua con Jarguar 604D ở Nguyễn Kim(Tràng Thi - HN) không?

2 tuần rồi chẳng thấy đại ca đâu.

cuongphan_sn cho em hỏi:
em đang dùng amply JG 604D + 301 NVH thì dùng mic nào hay so với em (shure UGX9 TQ em đang dùng) ạ? thanks bác rất nhiều

Bác xem xét Micro Guinness 980i đi, độ bắt tiếng tốt, có bộ sạc, chống nhiễu, khóa tần số tự động. Giá cũng rất OK bác à

Bác CƯỜNG cho mình hỏi , phòng mình 3 nhân 4 mình muốn setup bộ kara sản phẩm của sóng nhạc bác cho hỏi :

-loa guinness và music wave loại nào kara và nghe nhạc hay hơn, 2 hiệu loa trên là nhập hàn quốc hay lắp ráp vn vậy?

-với kích cở như vậy mình ghép loa (guinness-music wave) với amly gì ?

-mình muốn ghép 2 cặp loa 100w/ch có được không nếu được thì ghép với amly nào , ghép 2 cặp loa như vậy có bị hú hí gì

không ?( mình thích 2 cặp hơn :D )

-bác cho mình đc luôn nha (mình tham khảo giá ở đâu vậy) cám ơn bác CƯỜNG nhiều.

Cảm ơn bác Huy và mọi người đã tin tưởng Sóng Nhạc. Với dòng loa thì Music Wave được sản xuất dựa trên công nghệ hiện đại, ngoại phần Loa treble - Bass khác so với Guinness, loa Music Wave có thêm phần rờ le đèn bảo vệ treble rất hiệu quả. Công suất Music Wave 303 300w/2ch có tiếng bass mạnh và chắn chắn nên bác có thể vừa hát karaoke vừa nghe nhạc tốt.

- Amply nếu bác thích phối với 2 cặp loa thì Cường thấy amply Jarguar 604D & 503A là phù hợp với nhu cầu của bác. Tuy nhiên đánh 2 cặp loa cho phòng 3x4 thì cũng hơi mệt tai đó bác ^.^

Giá bác vui lòng gọi điện hoặc để sdt của bác trong tin nhắn để Cường báo riêng cho bác nha.

Thân !

Ðề: Re: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

hahaha
phát lệnh triệu tập bác Cường đê

---------- Post added 14-09-2012 at 02:00:02 PM ----------

hahaha
phát lệnh triệu tập bác Cường đê

Lệnh đã phát thì em phải có mặt, cảm ơn các bác đã gửi thiệp mời hehe ^.^

cho em hỏi gấp 1 cái mấy bác ơi. em ghép dàn gồm
- đầu ARIANG AR36K
- amply JARGUAR PA-300A
- loa GUINESS 103V
>>> ghép như vậy có hợp lý và ổn không? tại em không hiểu cái trở kháng như thế nào. Loa 103 thì 8 ôm, còn amply Jarguar PA-300D có 4 ôm thôi????

Amply 4 ôm áp chung với loa 8 ôm, về mặt lý thuyết thì không hợp lý tuy nhiên trên thực tế thì Cường thấy cũng không ảnh hưởng nhiều, cụ thể có chút phần thiếu trong tiếng bass. Nếu được bác nên sử dụng loa chung 4 ôm hoặc amply 8 ôm để phù hợp hơn. Guinness 103 bác đánh chung với Jarguar 503A Cường thấy OK hơn.

Thân !

Ðề: Re: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Cho hỏi Bác Cường
Em đang dùng con 203N hình ảnh đầu píc này, nhưng đường tiếng hơi đuối, nhỏ, không sắc sảo và tiếng như lòng vòng trong loa. Em dùng Mic shupu 959, như vậy là do Mic hay do chỉnh chưa phù hợp vậy A Cường. t/h này có cần dùng thêm Mixer không vậy?
Cảm ơn!

Bác đang nói về Jarguar 203N Digital của Sóng Nhạc hay hàng bãi vậy? tiếng không ra bác kiểm tra xem có phải đấu lộn cực Loa không nhé. Vì đấu lộn nó đánh ngược lại nghe rất kỳ. Nếu được bác cho em cái hình để mọi người góp ý thêm nhé.
Thân !

Chào bác Cường.
Bác cho e hỏi : Ampli Jarguar do Sóng Nhạc phân phối sao mỗi chỗ bán với giá khác nhau vậy? Thiên Hòa thì chỉ bảo hành 12 tháng.
Vậy nếu mua tại showroom Sóng Nhạc 32 Lê Lợi Q 1 thì thế nào ah ? Địa chỉ 365 Điện Biên Phủ P4 Q3 THIẾT BỊ ÂM THANH, THIET BI AM THANH, THIẾT BỊ ÂM THANH ÁNH SÁNG bán giá rẻ hơn các trung tâm điện máy.
Riêng model PA 300A tại Thiên Hòa bán 3.900.000 đ ( bảo hành 12 tháng ).

Sản phẩm amply của Sóng Nhạc đều được bảo hành 3 năm, ở Thiên Hòa hay các trung tâm điện máy khác ghi bảo hành 12 tháng có nghĩa là trong 12 tháng đó nếu sản phẩm có bất cứ vấn đề gì thì bác cứ mang lại cho siêu thị rồi họ sẽ chuyển về TT bảo hành Sóng Nhạc. Sau thời gian đó Sóng Nhạc sẽ nhận trực tiếp từ bác ( Chứ không phải là sản phẩm chỉ bảo hành 12 tháng, bác cứ yên tâm nha) .

365 ĐBP Cường gọi điện kiểm tra rồi, họ nói bị nhầm giá bác à ( cái này không biết vô tình hay cố ý nữa) ^.^

Thiên Hòa đang chạy chương trình khuyến mãi 49%, còn về giá sản phẩm 300A Cường đang làm việc lại để xác minh. Có kết quả Cường sẽ báo cáo bác ^.^

xin bác tư vấn giúp đang lăng tăng 2 sp cua jarguar 303xg va 604 . phòng em rộng 30m2 , dang use loa bose 301 v , là lính mới ko biết cân chỉnh nhiều nen đang phân vâng 2 sp trên , anh em cho lời khuyên nhé. cám ơn

Phòng 30M2 bác đánh 604D phù hợp hơn, có thể sử dụng 2 cặp loa. Nếu bác sử dụng 303XG thì thêm giúp Cường cái Sub. Cái gì ban đầu cũng bỡ ngỡ mà bác, sài digital quen rồi cũng khó mà sài analog và ngược lại, chơi âm thanh là khổ vậy đó ^.^

Xin chào Bác Cường! Bác cho mình hỏi Amply Karaoke Guinness SPA-360 Digital và AMPLY BOSTON AUDIO PA-1100S II cái nào hát Karaoke hay hơn vậy Bác? Vì mình dự định mua 1 trong 2 cái Amply đó nhưng đang phân vân ko biết chọn cái nào nên nhờ Bác tư vấn dùm cám ơn bác nhiều!

Cái nào hay hơn thì Cường xin nhường cho các anh em khác giúp ^.^ em vẫn khuyên các bác sử dụng 360D. nếu có điều kiện bác cứ đến các trung tâm điện máy nói họ đánh cả 2 để nghe và cảm nhận. Khi đó bác sẽ dễ dàng chọn lựa hơn.

Thân !

Dạo này Cường phải tham gia nhiều sự kiện nên ít có thời gian, cho Cường bắt tay các bác cái...lâu quá không gặp nhớ mọi người hehehe \m/

tuanwawezx

Em thấy ở hà nội người ta bán:
Bộ Karaoke Cao Cấp: 12.500.000đ/ bộ
Loa BMB 255E + Ampli Jarguar 203N

giá này thấy thấp hơn ngoài thị trường không biết có phải hàng xịn không gọi họ bảo chắc chắn 100% hàng xịn . Các bác xem xét hộ em

203N bây giờ hàng nhái nhiều .chơi 1 em Jarguar303 ,muốn chạy 4 loa thì chơi 604D ra 4 kênh =600w.sản phẩm sóng nhạc phân phối ,+ Guuinnes 103 chơi thơm ngon giá hợp lý ,nếu thích nghe bập bùng thì chơi thêm cục sup bass 30

hello9676

Re: Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Dạo này Cường phải tham gia nhiều sự kiện nên ít có thời gian, cho Cường bắt tay các bác cái...lâu quá không gặp nhớ mọi người hehehe \m/

Bác Cường đi khảo sát thị trường lâu wá giờ mới có mặt, bắt tay Bác Cường cái nè!>:D<\:D/

meocon507

Anh cường tư vấn giúp em bộ karaoke này với : ( định ráp bộ tầm 14m thôi )
đầu karaoke ariang AR-36CN
mic : guinness MU-200
amply đang lưỡng lự giữa 503A và 300D
loa thì cũng đang lăn tăn giữa 130V và music wave 303 ( thấy con này có 140W/loa liệu có yếu không )

Có gì pm cho em giá trong inbox luôn nha

Anh cường tư vấn giúp em bộ karaoke này với : ( định ráp bộ tầm 14m thôi )
đầu karaoke ariang AR-36CN
mic : guinness MU-200
amply đang lưỡng lự giữa 503A và 300D
loa thì cũng đang lăn tăn giữa 130V và music wave 303 ( thấy con này có 140W/loa liệu có yếu không )

Có gì pm cho em giá trong inbox luôn nha

Bác sử dụng gia đình thì dùng Mic Guinness Mu 200 ok, nhưng theo em nên thêm 300k để rước em Mu 300 thì đẹp hơn.
Amply nếu bác thích Digital thì chọn 300D, còn thích Semi Digital thì chọn 503A. Theo ý Cường bác nên chọn 503A để sau có thêm loa cũng dễ.
Loa Guinness 103V và Music Wave 303 là dòng loa 2,5 tấc, 280W/2ch hát karaoke hay nghe nhạc đều tốt, không phải lo vụ yếu đâu bác.

Thân !

Bên trên