[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

kucokute1992

mình đang dùng Foobar2000 (v1.3.2) + skin zetro 2.6 ... mình dùng bản cài đặt bình thường, giờ muốn đổi sang skin zetromix này thì làm như thế nào vậy các bạn?

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

mình đang dùng Foobar2000 (v1.3.2) + skin zetro 2.6 ... mình dùng bản cài đặt bình thường, giờ muốn đổi sang skin zetromix này thì làm như thế nào vậy các bạn?

skin zetromix mình cài đặt như một bản Standar ,bạn cứ tải về chép riêng một nơi dùng bình thường chỉ cần click vào file foobar2000.exe trong đó chạy một lần là nó dành quyền mặc định , bạn không cần gỡ Foobar2000 (v1.3.2) + skin zetro 2.6.

baongoc2908

Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

mình muốn sửa lại như thế này, thì có thể làm chỗ nào mấy bác, mò ko ra :(

vo7210

Well-Known Member

mình muốn sửa lại như thế này, thì có thể làm chỗ nào mấy bác, mò ko ra :(

Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI> nhấp Import tìm đến thư mục foobar2000\themes\DarkOne nhấp chọn fie DarkOne_v3_1.fcl>nhấp OK

Sau vài ngày được bác Vo hỗ trợ cài Foobar2000 + Skin DarkOne(v4), cảm nhận của mình với phần mềm này là rất tuyệt.
- Hình ảnh đẹp.
- Giao diện thân thiện, rất dễ sử dụng.
- Hiển thị đầy đủ Track+ list
- Không gian nhạc rộng hơn các version trước.
Tạm có mấy chia sẻ với bác Vo và các bác vì mình chưa nghe được nhiều. Sau 3 hôm nghe thử đang phê bỗng dưng hứng chí bán e DAC, giờ chưa mua lại đc. Nhân tiện có bác nào có Nad M51, hoặc TMP TV2014 chán thì hú mình nhé.
Một lần nữa cảm ơn bác Võ.

mosachi

Chuyện là em có tìm thấy vài album nhạc Lossless FLAC được rip từ đĩa Bluray ra hoặc album có tần số bitrate khá cao không convert bình thường bằng Foobar2000 được, xin hỏi có cách nào để convert chúng sang mp3 được không? Nếu các bác định bảo đi kiếm souce khác down thì em đã không ngồi ở đây thắc mắc rồi :(

vo7210

Well-Known Member

@mosachi

Tải LAME MP3 Encoder 3.99.5 ở đây về Codecs.com | Downloads for LAME MP3 Encoder 3.100 alpha 2 giải nén ra. Sau khi vào foobar >conver> chọn output format là mp3 320kbs save lại cấu hình đặt tên ví dụ như MP3 Encoder, sau bước chọn nơi lưu file mp3 conver tìm đến thư mục lame3.99.5 chọn lame.exe,

chi tiết :
chuột phải lên 1 hoặc nhiều file nhạc , trỏ đến convert nhấp vào dấu ba chấm , nhấp vào output format , nhấp chọn Mp3(lame) nếu thích 320kb thì nhấp Edit kéo chỉnh xong nhấp OK , nhấp back để trở lại nhấp convert hiện lên bảng Save As chọn nơi lưu file mp3 nhấp Save :

hiện tiếp bảng sau :

ở khung khoanh màu đỏ phía trên chọn đến nơi chứa file lame.exe như trong hình nhấp chọn file lame.exe nhấp open sẽ bắt đầu convert chỉ lần đầu lần sau nhấp vào convert là chạy ầm ầm.

cái này rất nhiều người lầm ở bước gần cuối tức là mới chọn nơi lưu file mp3 mà thôi chọn đâu cũng được không cần chọn đến thư mục lame, để ý 2 tấm hình bên dưới có chữ open ngay phía trên chữ open có một ô bên phải có dòng Command-line Encoder(lame.exe) bây giờ mới duyệt đến thư mục chứa file lame .exe bấm open _ Xong. từ lần sau mới nhấp convert sẽ chạy rất nhanh.

nếu không làm được tải bản này về mọi thứ đã cài sẳn chỉ việc convert :
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...obar2000-skin-darkone-v4-101.html#post7703056

tendangky

Active Member

Bác @vo7210 nếu chỉnh lại được cái skin này có minimize thì hay quá

vo7210

Well-Known Member

Bác @vo7210 nếu chỉnh lại được cái skin này có minimize thì hay quá

Trỏ chuột vào nút minimize>Click phải chọn dòng Splitter settings...>Ở cửa sổ hiện lên chọn tab Script>Pertrack> kéo đến gần cuối bác sẽ thấy dòng này và thêm phần lệnh bôi đỏ>Apply>Ok là xong

$imagebutton(929,397,47,13,,$get_ps_global(ThemePath)\Button\Minimize.png,COMMAND:View/Hide,,)

Hoặc tải bản đã cài đặt sẳn :

[hide]http://trustbank.vn/1SGq/Foobar2000_Denon.rar[/hide]

Link MF :

[hide]https://www.mediafire.com/?t3uu678fcnr2e05[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhmd1

Member
Em cài foobar2kDrakonev3 trên Lap chạy Win7 32bit. Bác Vo7210 hướng dẫn giùm em cách xuất thẳng tín hiệu ra Dac rời để Dac xử lý với. Cám ơn bác!

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Em cài foobar2kDrakonev3 trên Lap chạy Win7 32bit. Bác Vo7210 hướng dẫn giùm em cách xuất thẳng tín hiệu ra Dac rời để Dac xử lý với. Cám ơn bác!

Bạn xem trong thư mục components hoặc user components đã có foo_out_wasapi chưa , nếu chưa tải file này về :foo_out_wasapi giải nén chép file foo_out_wasapi vào thư mục components hoặc chép thư mục foo_out_wasapi vào user components

Vào Menu > file > Preferences >Playback >Output dưới mục DEVICE bên phải xổ chọn WASAPI tương ứng với DAC của bạn

matna

Mình có tìm trên mạng được một cái skin rất đẹp nhưng nó yêu cầu độ phân giải của màn hình rất cao khi mở nên các nút bấm của nó không bấm được.có cách nào điều chỉnh độ phân giải thấp xuống ko. mình mem mới nên không post được link. bạn vo7210 có gmail không cho mình xin với để mình hỏi chút

vinhmd1

Member
Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Dạ thưa bác là em đã làm đúng như bác hướng dẫn. Tại mục Device em chọn là: Specker (Nad usb audio) nhưng vẫn chỉnh được Vol trên Foobar2000, như vậy đã xuất tín hiệu trực tiếp qua Dac chưa?. Em dùng Dac Nad M51, trên Foobar của em tại mục Device có 3 lựa trọn cho Wasapi là: Wasapi: SPDIF Interface (Nad usb audio); Wasapi: Specker (Realtek High Definition audio) và Wasapi: Specker (Nad usb audio), ngoài ra còn 3 lựa trọn tương ứng với DS và 1 lựa trọn ASIO.
Rất mong bác tư vấn tiếp ạ.

bacelonistes

bạn nào giúp mình cài đặt cái ảnh vào đây với
nick mình không đủ 10 bài viết nên không up ảnh đươc.các bạn thông cảm!
link đây: i.imgur.com/T0fCF1o.png
thanks

vo7210

Well-Known Member

@matna
[email protected]

@vinhmhd1
Nếu Vol của win không còn can thiệp là được rồi đó bạn , foobar không làm ảnh hưởng gi nhiều đến file nhạc khi xuất qua DAC ,mặc dù vẫn chỉnh được vol ,với lại bạn có Dac rồi đừng dùng các DSP trong foobar để nguyên cho Dac decode

vinhmd1

Member
Re: Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

@matna
[email protected]

@vinhmhd1
Nếu Vol của win không còn can thiệp là được rồi đó bạn , foobar không làm ảnh hưởng gi nhiều đến file nhạc khi xuất qua DAC ,mặc dù vẫn chỉnh được vol , với lại bạn có Dac rồi đừng dùng các DSP trong foobar để nguyên cho Dac decode[/COLOR]

Dạ thưa bác, khi em cài đặt như trên thì Vol trên foobar và Vol của win đều chỉnh được ạ. Mong bác hướng dẫn thêm, em gà quá. Với lại em không hiểu đoạn em bôi đỏ, mong bác bớt chút thời gian chỉ giáo ạ.

matna

Ðề: Re: Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Bạn check mail đi nhé mình mem mới không gửi được link
@vo7210

Bên trên