[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Em đã gửi bác Fb và số Đt của em ạ, bác rảnh Teamview giúp em với được không ạ? Em chân thành cám ơn bác!

Bác tải chổ này về giải nén ra có 2 file bên trong : File cau hinh DOv3
1 - Chuột phải vào Panel Playlist nhấp Settings > nhấp vào Import bên dưới duyệt đến file ELP Darkone3 vừa tải về nhấp chọn > nhấp Open>Apply>OK
2 - Chuột phải vào Panel Display nhấp Properties > nhấp Import duyệt đến file Display Panel Darkone3 vừa tải về nhấp chọn > nhấp Open>Apply>OK
Nếu vẫn không được có lẽ do file nhạc của bác không có Bitrate và Length , bác có thể kiểm tra bằng cách chuột phải file nhạc đang play nhấp Properties nhấp tiếp Properties sẽ thấy dòng Bitrate và dòng Duration không có thông tin

thieununho99

Bác cho em hỏi sao bản mới nhất của bác em add album nhạc losless gồm 98 album mà sao nó chỉ add được 58album thôi. Với skin Darkonev4 gốc bình thường thì add vô tư.hic

mmo2112

Active Member

Bác tải chổ này về giải nén ra có 2 file bên trong : File cau hinh DOv3
1 - Chuột phải vào Panel Playlist nhấp Settings > nhấp vào Import bên dưới duyệt đến file ELP Darkone3 vừa tải về nhấp chọn > nhấp Open>Apply>OK
2 - Chuột phải vào Panel Display nhấp Properties > nhấp Import duyệt đến file Display Panel Darkone3 vừa tải về nhấp chọn > nhấp Open>Apply>OK
Nếu vẫn không được có lẽ do file nhạc của bác không có Bitrate và Length , bác có thể kiểm tra bằng cách chuột phải file nhạc đang play nhấp Properties nhấp tiếp Properties sẽ thấy dòng Bitrate và dòng Duration không có thông tin

Bác có thể cho em số Đt của bác được không ạ? Em đã thử rồi mà vẫn không được bác à...

Sao cái bản V5 mới của bác @vo7210 lúc mình chuyển bài (random) cái list nhạc ko tự động nhảy tới bài đang phát nhỉ, hay phải chỉnh lại cái gì nữa, mong bác giúp em ạ ^^

vo7210

Well-Known Member

Sao cái bản V5 mới của bác @vo7210 lúc mình chuyển bài (random) cái list nhạc ko tự động nhảy tới bài đang phát nhỉ, hay phải chỉnh lại cái gì nữa, mong bác giúp em ạ ^^

Mình không thấy vấn đề này, luôn luôn chuyển đến mà bạn, nếu không bạn có thể bấm vào nút Now Playing chính là biểu tượng foobar góc dưới bên trái

vo7210

Well-Known Member

Các Bros cho em hỏi sao một số File Foobar không đọc được Bitrate và Length ạ? Em đã thử dùng qua 3.1 4.0 nhưng vẫn bị lỗi này, cá nhân thì thích hoài cổ nên quen 3.0 rồi thì vẫn tiếp tục xài 3.0 ạ...

Đã có giải pháp cho vấn đề của bác , vẫn là file Flac nhưng người ta làm không chuẩn mà thôi , bác tải bản này về Darkone chuẩn của chuẩn : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...obar2000-skin-darkone-v4-101.html#post7703056
Mở các file nhac cua bac lên bằng bản này ,chuột phải vào file nhac trỏ đến Convert > FLAC-Lever 1, chọn nơi lưu >xong vẫn là file Flac đó nhưng đầy đủ Bitrate và Length cho bác > OK

lovefootball11

cho hình hoa hậu lên đuê :))

Bác Vo7210 ơi, em cài mãi nãy giờ trên 10 lần rồi mà ko thể tạo bản Standard được , vô UI import nó toàn báo lỗi không thôi, bác giúp em với ạ, cám ơn bác!
image.php

Chỉnh sửa lần cuối:

ngoduc99

Máy của mình bị lỗi kích đúp vào file nhạc foobar ko chạy mà phải kích chuột phải chọn open with foobar 2000 thì mí mở được. Bác Vo7210 giúp mình với ạ. tks

Máy của mình bị lỗi kích đúp vào file nhạc foobar ko chạy mà phải kích chuột phải chọn open with foobar 2000 thì mí mở được. Bác Vo7210 giúp mình với ạ. tks
Mình cũng đang bị lỗi y chang như bạn luôn, chán dễ sợ , ko biết làm sao để xử lý, hôm nay chắc mấy bác bận việc hết rồi, chưa hồi âm được:-<:-<:-<:-<:-<

vo7210

Well-Known Member

Mình cũng đang bị lỗi y chang như bạn luôn, chán dễ sợ , ko biết làm sao để xử lý, hôm nay chắc mấy bác bận việc hết rồi, chưa hồi âm được:-<:-<:-<:-<:-<

Các bạn tải foobar2000.exe mới nhất này về http://www.foobar2000.org/download cài đặt chọn Standard lựa chọn cho đúng thư mục foobar2000 bản mà các bạn đang dùng, sau khi cài xong thì Lựa chọn dạng file để Foobar chạy như sau : Menu -> file -> Preferences( hoặc nhấn Ctrl+P) -> Sell Integration -> bấm zô Manager file type đánh dấu kiểm những loại file chỉ định cho foobar chơi>OK, hoặc đơn giản hơn chuột phải file Flac hay 1 dạng khác _Open with>Choose default progam >Duyệt đến Foobar.exe chọn luôn làm trình phát mặc định các file này.

Bác Vo7210 ơi, em cài mãi nãy giờ trên 10 lần rồi mà ko thể tạo bản Standard được , vô UI import nó toàn báo lỗi không thôi, bác giúp em với ạ, cám ơn bác!
image.php

Bạn duyệt đến cho đúng file C:\Program Files\foobar2000\themes\DarkOne_v4.0 chọn DarkOne v4.0.fcl

tienphandinh

Có cách nào set foobar thành trình nghe nhạc mặc định đươc ko bác nhỉ?tiện thể có cái forder ảnh nền nào cho foobar k giới thiệu e với

unchainmedoly

Active Member

foobar2000v1.3.4final_skin Darkone v4.0 và Darkone v3.1 by tedgo
Bản này được chỉnh sửa lại từ bản của Ahapxict

Đây là skins Darkone tốt nhất cho đến thời điểm này

Âm thanh cực chuẩn, search lyrics tốt , thêm nhiều panel hiển thị nhưng skin vẫn mượt

Chỉ cần cick đúp vào folder nhạc tại panel EXP là bắt đầu play :

Search lyrics quá ngon:

Hiển thị ảnh cover cả dưới nên ELP và ESP, nếu không có ảnh Artist sẽ hiển thị các ảnh nền là front ,folder ,cover..

Chơi nhạc Radio online có các list sẳn trong thư mục Playlist:

Dễ dàng chuyển đổi sang DarkOne v3.1 khi bấm vào Layout :

Và chuyển ngược lại Darkone v4.0 cũng chỉ một click vào Layout

Cuối cùng là link download:

Link tải phim
hidden content may not be quoted

Cần cài DirectX 9 nếu Win chưa có :Download DirectX End-User Runtimes (June 2010) from Official Microsoft Download Center

Tải hơn 10 ngàn lời bài hát cho foobar tại đây :

Lyrics(*.lrc) __ Hơn 10 ngàn lời bài hát Việt Nam và Quốc Tế (54mb)

Giao diện đẹp, tiện lợi dễ sử dụng,
Cơ mà hơi tốt CPU phải không các bác?
CPU Usage luôn 100%

Win7-64Bis; AMD E450 - APU: Ram 2G

Đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng vẫn không được ạ, đã thử đủ cách luôn bác, run quyền admin cũng không đươc luôn, cứ nhấp đúp vào file nhạc là nó hiện hình như hình
image.php

Phải bấm chuột phải theo hình này mới được bác ơi
image.php

kananunuwa

đễ down về test thử xem sao

đễ down về test thử xem sao

Hehe, em đã tìm ra cách khắc phục rồi bác ơi, máy em chạy win 64, nên thiếu cái file ShellExt64.dll trong thư mục gốc, nên nó ko có chạy mặc định được, giờ thì ngon rồi ạ!Cám ơn mọi người đã quan tâm ạ:)))))

Chán luôn, chắc em nghỉ chơi với thằng foobar này quá các bác, hic hic, hôm nay mở lại bị lỗi không mở được nữa.........:(((((
Giờ bản Portable hay Standard cũng chẳng xài được, cứ báo lỗi WSH gì đó, có ai có lòng tốt vào TeamViewr xem dùm giúp em với, em cám ơn nhiều ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

leanhdung1994

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi, khi nhấp chuột phải tại file flac thì có chức năng "Enqueue in Foobar2000" để thêm bài này vào playlist đang chơi, còn file wav chỉ có "Play in Foobar2000", nếu chọn "Play in Foobar2000" thì foobar chỉ chạy bài đang chọn, playlist đang chơi sẽ mất hết .

Em muốn có lệnh "Enqueue in Foobar2000" khi nhấp file wav để thêm vào playlist đang chơi cho tiện a :)
Nhờ các bác giúp em với :)

Bên trên