Giới thiệu Loa Edifier DA5000Pro

phuong210876

Ðề: Giới thiệu Loa Edifier DA5000Pro

Ở HCM có chỗ nào bán DA5000pro k các bác, HN xa quá!

THằng DA PRO và thằng S550 nhìn thì đẹp thật nhưng chán nhất là không có đường cáp quang. chỉ có đường analog => không có coi như mất một phần quan trọng của HD = bởi vì nó đồng nghĩa với không có DTS - mà phim HD bi giờ toàn âm thanh DTS -> k biết ôm vào rồi ôm hận. KHỏi bản cãi nếu chơi HD và âm thanh của HD thì đừng sờ vào những thẳng không có đường cáp quang.

Chỉnh sửa lần cuối:

letuanzzz

Member

Bác này giống mình nha. Chán MX5012 là lên dân dụng luôn. Mình chơi AVR onkyo đánh với liverpool 200II .
Mình chưa nghe bộ DA pro này nên cũng ko dám nhận xét gì nhiều. Có điều chắc chắn xem phim không đã vì Sub có 60W thì chỉ nghe trong phòng nhỏ tầm độ 10 - 12m thôi. Các loa vệ tinh công súât cũng quá nhỏ. Cái này rõ là chỉ hay khi nghe nhạc được thôi.

cặp liverpool 200II giờ khoảng bao nhieu tiền vậy ???Tui cũng đang xài AVR Onkyo nè

Các bác cho em hỏi ở HN thì mua Receiver : Onkyo TX - SR503 7.1 này ở đâu nhỉ?

namdq

Em đến SVHouse (Retailer khá lớn của Edifier và Logitech tại HN - loa.com.vn) nghe thử cùng với Z5500 thì dĩ nhiên Z5k5 vượt trội ở khoản phim :D, nhưng riêng nhạc cùng một nguồn phát, cùng một bài thì DA5k pro hơn hẳn :D :D (Cũng có thể do setup Z5500 chưa đạt yêu cầu)

HIc Mình cũng đang dùng Z5k5 đây. chưa có điều kiện để thử em này nữa.

em vẫn trung thành với ssII dù nó là 2.1 hehe,ko thích 5.1 như vậy dù nó rẻ mà rẻ thì ko hay keke

:-S quan điểm rất kỳ cục, thằng này chỉ có loa, ko giải mã DTS, không có tính năng phụ trợ gì sất, với cái giá của nó xem ra có phải là đồ rẻ tiền so với những chiếc loa trong hệ thống AIO của LG, samsung hay không.

pirate13th

Em này có ngõ vào optical vào coxial không hở bác chủ topic, với lại có giải mã được DTS không ạ, em tìm hoài mà hem biết rõ :d

mọi người cho mình hỏi cái hệ thống loa này bán ở đâu và với giá bao nhiu vậy. đang dành tiền mua cái loa bình dân để xem phim HD đây. thanks nhiu

Bên trên