[Giới Thiệu] Phần mềm chuyển đổi video thật hiệu quả - Aimersoft Video Converter Ultimate.

leesang

Well-Known Member

Aimersoft Video Converter Ultimate
.

Phần mềm với đầy đủ định dạng cho nhiều dòng máy. Với pm này bạn có thể convert cho các loại như Iphone, Nokia.... Cùng với nhiều loại máy Mp4. Hơn nữa là bạn có thể cắt 1 khúc nhạc trong phim để chuyển đổi sang AC3 5.1. Đặc biệt mình thích ở pm này là phần audio sau khi chuyển đổi nó cho mình giữ định dạng AC3 5.1 cái mà nhiều pm khác kg có. Giao diện dễ sử dụng và còn nhiều thứ thú vị khác đang chờ bạn rinh em nó về để nghiên cứu thêm.

[color="#blue"]
Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng:​
[/color]
Phần hướng dẫn cài đặt thì đã có sẵn trong file rar của mình. Mình chỉ hướng dẫn 1 cách convert video mẫu thôi.
Trong bài này mình xin hướng dẫn convert file mp4 cho iphone 4. file này có thể dùng chung cho hầu hết smartphone kể cả nokia.​

Sau khi cài đặt xong mở lên sẽ có hình như sau

Muốn chuyển nhiều file để làm cho nhanh ta mở mycomputer cho nó thành 1 cửa sổ nhỏ rồi tim tới phim hay nhac muốn chuyển đổi lựa rồi nắm chuột quăng vô chương trình. còn đơn giản thì chọn file rồi tìm. (Mình thì thường chọn cách đầu làm vậy lựa nhanh hơn. Sau khi chọn file xong có hình như vầy. Có thể bỏ nhiều file vô chuyển 1 lúc.
Sau khi bỏ file vô ta bắt đầu lựa chọn định dạng như hình sau

Nhấp vào profile cửa sổ mở lên chọn apple chọn 4,4s.(chọn như mũi tên đó)

[color="#blue"]Sau khi chọn xong bắt đầu config. Nhấp vào nút advance rồi config như trong hình. Muốn tăng hay giảm hình ảnh và âm thanh tùy ý nhưng mình đã test rồi đây là chuẩn nhất cho nhiều dòng máy.[/color]

Config xong thì bấm ok bấm apply all. rồi ta chọn output tùy ý mình bằng cách nhấp vào cái dấu 3 chấm ở thanh output. Cuối cùng là nhấp chuột vào nút convert

Tương tự ta làm cho âm thanh. Phần mềm này cũng có thể tách âm thanh ra từ file video. Ta bỏ file video hoặc file âm thanh muốn chuyển đổi vào chương trình rồi chọn định dang như ở trên nhưng lần này ta chọn mục common Audio như mũi tên trong hình rồi chọn định dạng muốn xuất ra ở cửa sổ kế bên. Rồi lại vô advance mà config tùy ý mình, rồi bấm ok

Config xong rồi nhấp vô nút convert

[color="#blue"]
Phần cắt và nối phim​
[/color]]
*Nếu muốn nối phim thì đơn giản chọn edit ở trên thanh toolbar hoặc chuột phải vô file film rồi chọn merge into one file
*Muốn cắt file thì chuột phải vô file cần cắt rồi trim có hình cây kéo như trong hình sau​

Chọn xong muốn cắt đoạn nào thì di chuyển 2 cái tam giác nhỏ theo mũi tên trong hình sau

rồi bấm ok hoặc nếu không ưng ý có thể bấm reset. Lưu ý ở dưới cửa sổ có cái dấu check remove original file măc định nó kg đánh dấu ta cũng kg nên đánh dấu vì nó sẽ xóa hẳn file gốc của mình.
Chọn xong đoạn film thì ta convert như các bước hướng dẫn ở trên

Mình chỉ hướng dẫn được đến đây thôi phần còn lại các bạn tự nghiên cứu nếu có khó khăn gì thì post lên đây minh chỉ cụ thể hơn

[color="#grey"]'Em nó đây nè[/color]

[hide]

Bản cập nhật mới nhất Aimersoft Video Converter Ultimate v5.0.0.2. Theo mình nghĩ tuy là bản cập nhật nhưng mình thấy sử dụng không hiệu quả bằng bản V4. Mình nghĩ các bạn nên down bản 4 làm hay hơn. Vì là box của mình nên có bản mời mình vẫn cứ up

[hide]

Sau khi vọc xong mình xin các bạn để lại vài lời comment cho mình vui chút. Cám ơn các bạn đã ghé qua

Chỉnh sửa lần cuối:

leesang

Well-Known Member
Ðề: Phần mềm chuyển đổi cưc ngon HDer nên có trong máy nè

Đây là bình luận của các bác
Đây là sản phẩm dùng FW của lão đó:

http://www.hdvietnam.com/diendan/25-sd-video-clips/480709-hai-xuan-hinh-2013-dvdrip.html

Đã khám phá là về cơ bản có khá nhiều chức năng mà lại dễ sử dụng.
Đi tìm mục này của leesang mãi mà chẳng thấy nó đâu trong hồ sơ của mình.
Phải điện báo cho bác leesang gửi cho cái đường dẫn thì mới lại tìm đến được.
Có lẽ Diễn đàn có thể bị mất dữ liệu?
Phần mền này hay đóa!
Thank bác chủ topic!
mình cũng hay dùng thằng này lắm dùng được lắm các bác à

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

chưa xài, nhưng thank ủng hộ tinh thần chia sẻ =D>

python79

Member

cứ tiếp tục chia sẻ đi bạn,thanks bạn

hunghuyen288

Active Member

Tại vì không có hướng dẫn sử dụng trước khi dùng............

leesang

Well-Known Member

Đã có hướng dẫn để mà dùng

leesang

Well-Known Member

Cái này đơn giản dễ xài cho những người chưa rành lắm về chuyển đổi các định dạng mà sao ít người quan tâm ghê

ngoc an 60

cám ơn bác nha,dãu sau cũng huu dấy

ti2li119

Well-Known Member

cứ tiếp tục chia sẻ đi bạn

leesang

Well-Known Member

đương nhiên là OK rồi. Vì mình đã dùng rất nhiều phần mềm chuyển đồi video từ thời xài đt hột vịt nokia6600 đến giờ thì thấy em này là êm nhất đó.

Các bạn cho minh hỏi nhe ! minh tải phim nguời cá trên hdvietnam 12 part sau đó mình giải nén thành công ,nhưng có một điều là khi mình coppy vô USB để làm dử liệu thì không xem được và mình cũng CONVERTER sang file AVI cũng thất bại luôn vậy bạn nào biết nguyên do thì cho mình biết nhé

anhtuanngoc

Well-Known Member

Cái này là phầm mềm có phí mà bác

pterpm

Well-Known Member
Re: Phần mềm chuyển đổi cưc ngon HDer nên có trong máy nè

link tèo rồi bác ơi, bác xem giùm lại giùm em được không
cám ơn nhiều

Bên trên