Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

Hjc. Không biết bác ha_misi đã có đủ BST HST của Ap chưa nhỉ? ;;)

Lần sau có bài nào chê Apple thì em biết phải ban thread ai rồi :)) Không biết là bẩm sinh hay tập luyện mà cuồng Apple kinh hoàng thế!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

Lần sau có bài nào chê Apple thì em biết phải ban thread ai rồi :)) Không biết là bẩm sinh hay tập luyện mà cuồng Apple kinh hoàng thế!

Bác cũng có "đặc quyền" đó ah? Nhìn lại chuỗi sơ phây của bác là biết liền! :">

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Giới trẻ Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

Bác cũng có "đặc quyền" đó ah? Nhìn lại chuỗi sơ phây của bác là biết liền! :">
Có gì đâu bác. Bây giờ bác lập một chủ đề mà không thích ai bàn luận bác hoàn toàn có thể ban vô tư chả có gì là đặc quyền cả

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

Thì iPhone 5 bây giờ đi đầu trong thiết kế mỏng, nhẹ, sang trọng, làm gì có cái điện thoại nào mà vừa hiệu năng cao, mỏng, lại nhẹ như iPhone 5 ?. Thế cái cảm giác cầm 1 cái điện thoại mỏng nhẹ, hiệu năng cao, mạnh mẽ ko phải là hướng tới tương tác người dùng tốt hơn à ?
Quan trọng là chất lượng của sp chứ ko phải là cách mạng.
Mỏng nhẹ kiểu mỏng manh dễ vỡ thì thôi khỏi kể đi bác. Với màn hình chỉ 4 inch thì trọng lượng cùng kích thước như thế là hết sức bình thường. Em hỏi bác nếu iPhone mà tầm 4.7" như các sản phẩm khác thử hỏi nó còn mỏng nhẹ được như thế không. Mà nhiều người đến lạ: các máy khác mỏng, nhẹ thì kêu dễ vỡ như đồ Tàu còn iPhone 5 mỏng nhẹ, dễ biến hình lại nghĩ đấy là một ưu điểm

davidhand

Moderator
Mình thì chẳng quan tâm tới vấn đề đẳng cấp này nọ, xài đồ gì thấy ưng cái bụng thì cứ thế mà xài. Hồi đầu mua con IP 2G xài theo kiểu đập gạch mãi chẳng hỏng, cũng may đi chơi tennis quên ở sân, mất luôn vậy là có cơ hội lên đời 3GS xài tới giờ chưa thèm đổi, IPad vẫn xài thế hệ 2. Tại sao ư? Vì nó bền, cảm ứng thuộc loại tốt nhất, dữ liệu đồng Bộ an toàn nhất, mất máy ko sợ mất data cá nhân, app cho nhu cầu của mình đầy đủ từ công việc cho tới giải trí, ... Vậy thì mong đợi gì hơn nào? Nói chung là mỗi người có nhu cầu khác nhau thì cách chơi cũng khác nhau. Nếu chỉ để nghe gọi và làm Trang sức thì mình chắc chắn sẽ ko xài đồ của Apple vì có nhiều mẫu ĐT đẹp hơn, độc hơn, kêu ... to hơn và ... Rẻ hơn nhiều! :)

ha_misi

Mỏng nhẹ kiểu mỏng manh dễ vỡ thì thôi khỏi kể đi bác. Với màn hình chỉ 4 inch thì trọng lượng cùng kích thước như thế là hết sức bình thường. Em hỏi bác nếu iPhone mà tầm 4.7" như các sản phẩm khác thử hỏi nó còn mỏng nhẹ được như thế không. Mà nhiều người đến lạ: các máy khác mỏng, nhẹ thì kêu dễ vỡ như đồ Tàu còn iPhone 5 mỏng nhẹ, dễ biến hình lại nghĩ đấy là một ưu điểm

Bằng kính và khung thép như 4s mới gọi là dễ vỡ. Bình thường à, bình thường thế sao SS ko làm cái điện thoại nào thế đi mà làm nhựa rẻ tiền ọp ẹp làm gì.

Còn iPhon5 vỏ nguyên khối bằng nhôm, vừa chắc chắn tinh tế, lại nhẹ nhàng. Tuy nhẹ nhưng cầm rất chắc tay, chứ ko phải nhẹ kiểu nhựa rẻ tiền như SS nhé.

ilVietnam

Well-Known Member

Bằng kínhkhung thép như 4s mới gọi là dễ vỡ. Bình thường à, bình thường thế sao SS ko làm cái điện thoại nào thế đi mà làm nhựa rẻ tiền ọp ẹp làm gì.

Còn iPhon5 vỏ nguyên khối bằng nhôm, vừa chắc chắn tinh tế, lại nhẹ nhàng. Tuy nhẹ nhưng cầm rất chắc tay, chứ ko phải nhẹ kiểu nhựa rẻ tiền như SS nhé.

Vâng!!!~ Riêng câu trả lời trên và dưới của bác đã thể hiện sự đối nghịch nhau rồi mà còn biện hộ ở đâu nữa.

Angus_Bert

Film critic

Bằng kính và khung thép như 4s mới gọi là dễ vỡ. Bình thường à, bình thường thế sao SS ko làm cái điện thoại nào thế đi mà làm nhựa rẻ tiền ọp ẹp làm gì.

Già mồm vãi, cãi tiếp đi!!!

Nhờ thím mà fan Apple nhiều người ghét lắm đấy

ha_misi

Già mồm vãi, cãi tiếp đi!!!

Nhờ thím mà fan Apple nhiều người ghét lắm đấy

Đúng là anti não phẳng, những thằng đã muốn phá hoại iPhone thì chúng nó bẻ cong cái iPhone dìm hàng hay cố tình làm xước iPhone thì đến sắt thép còn hỏng đừng có nói tới là nhôm nguyên khối nhé.

Còn muốn biết iPhone 5 có dễ xước ko à ? Vào đây mà xem nhé ?

[video=youtube;GxFx3xktAbQ]http://www.youtube.com/watch?v=GxFx3xktAbQ[/video]

Viền iphone5 cọ vào kim loại ko hề xước nhé. Thí nghiệm trực tiếp luôn.

[video=youtube;k2BxL0nRDlY]http://www.youtube.com/watch?v=k2BxL0nRDlY[/video]

Mặt sau iPhone 5 dao cào thoải mái xoa nhẹ 1 cái là hết xước nhé.

ha_misi

Vâng!!!~ Riêng câu trả lời trên và dưới của bác đã thể hiện sự đối nghịch nhau rồi mà còn biện hộ ở đâu nữa.

Đối nghịch ở chỗ nào chỉ ra cái ? Ko phải là kính dễ vỡ hơn nhôm à ?

vtechvn

Em thì dùng đủ đồ của Táo nhưng riêng điện thoại thì em chưa bao giờ. Hồi trước dùng ipod touch nên chẳng ham hố j IP. Dùng Táo vì thấy nó hợp cho công việc, sở thích chứ ko phải vì mê nó vì tôn sùng nó như nhiều bác cứ động vào Táo là các bác đó nhảy dựng lên, mấy hành động đó em thấy nhàm vô cùng.
bác nói quá là chuẩn luôn, nhiều em trẻ trâu sắm được cuồnglắm, đụng nói xấu ip tí là dựng lên này nọ, e cũng dùng ip nhé, ko phải gato đâu

Alabama

iMad thì chẳng khác nào kpop-fan các bác nhỉ. (iMad do em nghĩ ra, tức là ifan ở cấp độ max =)))

Ðề: Re: Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

"ăn cây nào rào cây nấy" :-j dìm hàng nhau chi mà lắm thế.

Bên trên