Giúp đỡ đấu nối giữa đầu KOK - Equalizer và ampli KOK

Chào các bác, số là em có bộ KOK như sau: Arirang 36K + amlpi Jaguar PA2003N + equalizer (hàng cỏ, hiệu gì quên mất). Em đấu nối bình thường như sau: Out từ đầu KOK vào in Equalizer - out Equ - in 203N. Hát bình thường. Nhưng em nghe nói có cách đấu khác sẽ hay hơn. Hình như là đấu vào hai cọc có cầu nối của 203n thì phải, nhưng em không biết nó thế nào. Nhờ bác nào biết chỉ giúp chi tiết với ạ, em còn gà mờ quá. Mong các bác thông cảm.:D
P/S: Nếu có sai box thì Mod chuyển hộ em ạ, Tks Mod.

gtdu1973

Ðề: Giúp đỡ đấu nối giữa đầu KOK - Equalizer và ampli KOK

Chào các bác, số là em có bộ KOK như sau: Arirang 36K + amlpi Jaguar PA2003N + equalizer (hàng cỏ, hiệu gì quên mất). Em đấu nối bình thường như sau: Out từ đầu KOK vào in Equalizer - out Equ - in 203N. Hát bình thường. Nhưng em nghe nói có cách đấu khác sẽ hay hơn. Hình như là đấu vào hai cọc có cầu nối của 203n thì phải, nhưng em không biết nó thế nào. Nhờ bác nào biết chỉ giúp chi tiết với ạ, em còn gà mờ quá. Mong các bác thông cảm.:D
P/S: Nếu có sai box thì Mod chuyển hộ em ạ, Tks Mod.
Cắm như hiện tại thì EQ chỉ chỉnh cho nhạc từ đầu KOK.
Còn cắm vào cầu nối của Amplifier thì chỉnh EQ cho cả nhạc và tiếng ca. Cắm theo kiểu này thì EQ được insert vào ngay trước phần công suất và sau phần Pre của 203N.
Em nói thế ko biết đúng chưa nhỉ. Các bác vào cho bác ấy ý kiến.

Bác nào biết đấu nối thì chỉ chi tiết cho em phát (có hình minh họa thì càng tốt);));)). Tks các bác.

Ca này nghe chừng có vẻ khó đây?:-?

gtdu1973

Có gì khó đâu. Rút 2 cái cầu nối ra thấy có 2 lỗ in và 2 lỗ out. In của EQ vào out của cầu nối, out của EQ vào in của cầu nối từng cặp một là xong rồi. Lúc này tín hiệu sẽ đi từ Đầu Kok và Microphone vào phần Pre của 203N trước rồi đến EQ, rồi đến phần công suất của 203N rồi xuất ra loa.

Vay thi dau day tin hieu tu thang dau KOK vào amply KOK luon phai ko bác Du.? Nếu dung the thi minh thu xem sao? Tks bác Du. P/s: Xin loi Mod, em online bang Ipad.

gtdu1973

Vay thi dau day tin hieu tu thang dau KOK vào amply KOK luon phai ko bác Du.? Nếu dung the thi minh thu xem sao? Tks bác Du. P/s: Xin loi Mod, em online bang Ipad.
Khoe Ipad trá hình nè hehe. Chứng tỏ ko biết gõ dấu bằng Telex :)
Đúng rồi đó bác. Đầu Kok vào 203N như lúc chưa rút cầu ra.

Cắm như bác chủ là OK rồi, nếu dùng EQ xử lý cả micro thì tiếng hát sẽ giống như ngạt mũi đấy :(

kudo1908

Active Member

Cắm như bác chủ là OK rồi, nếu dùng EQ xử lý cả micro thì tiếng hát sẽ giống như ngạt mũi đấy :(
nói chuẩn ko cần chỉnh muốn hát kiểu chuyên nghiệp thì mua bàn mixer kết nối với power ra loa thôi :D

nói chuẩn ko cần chỉnh muốn hát kiểu chuyên nghiệp thì mua bàn mixer kết nối với power ra loa thôi :D

Mình đã có 203N rồi, nên mua thêm Mixer gì? giá khoảng bao nhiêu thì vừa tầm và ghép hợp ah? Mình dùng 01 cặp Bose 301V. Tks bác.

ASAP

Well-Known Member

Hi,

Chủ top cứ đấu EQ vào cọc IN-OUT (rút cầu nối ra) là OK, mình cũng đang dùng như vậy. Những ai nói hát không hay hơn thì 100% là "chỉ nghe nói và chưa dùng thực tế"...nói cách khác là "nói phét"...hiii.

Amply 203N thì không mua mixer làm gì cả.

Hi,

Amply 203N thì không mua mixer làm gì cả.

Trong trường hợp mà mình muốn dùng thêm 01 cặp loa nữa (vì phòng nhà mình hơi rộng) thì phải sắm thêm con Pow (chẳng hạn như Crow) phải không các bác? và cách đấu nối thế nào (khi thêm pow)? Tks.

gtdu1973

Nếu công suất của âm ly tải dc hơn gấp đôi công suất cặp loa đang dùng thì kiếm thêm 1 cặp loa công suất tương đương với cặp đang dùng đấu song song. Lúc này trở kháng còn 1/2, xem âm ly có tải được ở trở kháng này ko.
Nếu muốn rườm ra thì chuyển sang chơi Pro cho rồi, rắc rối hơn nhưng chất lượng thì đồ tích hợp ko có cửa. Lúc đó muốn chơi 2 hay 3 power thậm chí là 4 cũng dc.

Mới bán con này giá 4tr. Nếu nói sớm chỗ bạn bè mình để cho 1/2 giá hehe

gtdu1973

Hàng cỏ thôi mà bác

ASAP

Well-Known Member

Nếu công suất của âm ly tải dc hơn gấp đôi công suất cặp loa đang dùng thì kiếm thêm 1 cặp loa công suất tương đương với cặp đang dùng đấu song song. Lúc này trở kháng còn 1/2, xem âm ly có tải được ở trở kháng này ko.
Nếu muốn rườm ra thì chuyển sang chơi Pro cho rồi, rắc rối hơn nhưng chất lượng thì đồ tích hợp ko có cửa. Lúc đó muốn chơi 2 hay 3 power thậm chí là 4 cũng dc.

Mới bán con này giá 4tr. Nếu nói sớm chỗ bạn bè mình để cho 1/2 giá hehe
Hi,

Anh bán con này thì khuyên người mua lấy thêm bộ dây luôn nè, nhìn bộ dây là ghiền...hiii.

gtdu1973

Hi,

Anh bán con này thì khuyên người mua lấy thêm bộ dây luôn nè, nhìn bộ dây là ghiền...hiii.
Cọng dây bác dùng ok ko ah?
Bộ dây em ko bán đâu. Tuốt rồi hàn mấy ngày mới xong, được cái là cả dàn đồ dùng mỗi 1 sợi dây cũng gọn gàng.

ASAP

Well-Known Member

Cọng dây bác dùng ok ko ah?
Bộ dây em ko bán đâu. Tuốt rồi hàn mấy ngày mới xong, được cái là cả dàn đồ dùng mỗi 1 sợi dây cũng gọn gàng.

Hi a,

Cọng dây rất OK anh.

Cảm ơn anh nhiều.

kudo1908

Active Member

Mình đã có 203N rồi, nên mua thêm Mixer gì? giá khoảng bao nhiêu thì vừa tầm và ghép hợp ah? Mình dùng 01 cặp Bose 301V. Tks bác.
trên ampli Jarguar 203N có mixer rồi bây giờ tháo 2 cọc đằng sau của ampli kết nối với equalizer để chỉ echo nhạc thôi,còn mua bàn mixer thì bán ampli 203N đi mua cái Power đánh con Bose 301 seri V sẽ hay hơn.

Bên trên