Giúp đỡ lựa chọn ampli Marantz pm8005 hay rotel 1570

kdd031206

Member
Em mới kiếm được đôi Tannoy XT 8F, ghép vói marantz 6004 hiện có, thấy tiếng tối, bass hơi kéo có đuôi, em tìm hiểu thấy 2 ampli Marantz 8005 và Rotel 1570 giá cả vừa với khả năng. Em phân vân quá, nhờ các bác tư vấn hộ em là chọn cái nào (em nghe lossless trên laptop qua Dac Modi Multi ạ)

justbenice

Moderator
Pm-8005 và pm-14SA có kéo nổi XT-8F ko bác
Kéo vô tư lự bác ạ.
Còn kéo hợp tai bác hay kô thì bác nên ghép thử cho chắc. Vì ghép được, ghép hay cũng không có nghĩa là hợp tai bác.
Ví dụ em đây, 100 người thì 99 người nói Tannoy ghép Accuphase E600 hay hơn E470, nhưng tai em nó lại thích E470 hơn. Nên chuyện ghép hay dở thì em nghĩ bản thân bác nên tìm cách ghép thử và xem thích tai hay không. Đừng nghe lời bất kì ai là nó hay dở thế nào, nghe chính tai mình thôi, nghe sướng tai là quyết.

Hagemi

Active Member
Kéo vô tư lự bác ạ.
Còn kéo hợp tai bác hay kô thì bác nên ghép thử cho chắc. Vì ghép được, ghép hay cũng không có nghĩa là hợp tai bác.
Ví dụ em đây, 100 người thì 99 người nói Tannoy ghép Accuphase E600 hay hơn E470, nhưng tai em nó lại thích E470 hơn. Nên chuyện ghép hay dở thì em nghĩ bản thân bác nên tìm cách ghép thử và xem thích tai hay không. Đừng nghe lời bất kì ai là nó hay dở thế nào, nghe chính tai mình thôi, nghe sướng tai là quyết.

Bác nói chuẩn quá. Em đang tìm con XT8F hàng lướt mà ở HN ko thấy có ai chơi

lam hung

Member
Đã tự tìm được lời giải, xin cám ơn tất cả.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên