Giúp đỡ mua Android Box

Iuv__

Chào các bác, e định kiếm 1 e Android box để về quê chơi tết.
E mới tìm hiểu về Android Box nên cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm. Giờ e có khoảng 3.5tr đổ lại, các bác tư vấn cho em nên chọn con nào cấu hình mạnh nhất trong tầm giá với ạ

domino41

Well-Known Member
Ðề: Giúp đỡ mua Android Box

Quan trọng là nhu cầu của bác như thế nào. xem phim, chơi game hay offline thế nào

rongau88

Bác nên lấy himedia H8 hoặc zidoo X6.tầm tiền bác có thể lấy Q10, nhưng hiện tại Q10 đang ở cuối thời kì, sắp ra sản phẩm mới thay thế nên mua sẽ bị thiệt thòi.Ưu tiên zidoo X6 vì bộ nhớ trong đủ 16 gb, ko bị chia làm 2 bộ nhớ như H8, cài nhiều ứng dụng sẽ bị đầy ko cho cài thêm.

Iuv__

Quan trọng là nhu cầu của bác như thế nào. xem phim, chơi game hay offline thế nào

Xem phim, vào mạng, chơi game. Chiến dc chiến hết bác ạ :D

Bác nên lấy himedia H8 hoặc zidoo X6.tầm tiền bác có thể lấy Q10, nhưng hiện tại Q10 đang ở cuối thời kì, sắp ra sản phẩm mới thay thế nên mua sẽ bị thiệt thòi.Ưu tiên zidoo X6 vì bộ nhớ trong đủ 16 gb, ko bị chia làm 2 bộ nhớ như H8, cài nhiều ứng dụng sẽ bị đầy ko cho cài thêm.

Cảm ơn bác, e tiếp thu ý kiến :D

meocon

Well-Known Member

- Himedia Q : xem ổ cứng , online , game nhẹ
- Zidoo X6 , HImedia H8 : chuyên game nặng và online
- Nhu cầu cuả a thế nào

hunglong84

Active Member

mấy con h8, zidoo x6 ko xem được iptv của nhà mạng ,bác có mua cần xem sét

rongau88

Cứ flytv, vietmobitv mà phang, cứ kodi kodo chi cho rắc rối.kodi vừa chậm vừa giật phát mệt

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Giúp đỡ mua Android Box

Cứ flytv, vietmobitv mà phang, cứ kodi kodo chi cho rắc rối.kodi vừa chậm vừa giật phát mệt

Bác ko biết cách khai thác nó thì sẽ bị ức chế như vậy. Chứ người biết khai thác thì những app kia ko nhằm nhò rì cả <:p . Tầm có bóng mà mấy cái K+ trong hai app kia nó ko lag em nể luôn

Tầm tiền bác chủ thì xem ở cửa hàng nào còn hàng Q5 thì múc ngay ko trễ. Nếu không còn hàng thì bác có thể lấy em Q8IV cũng ok rồi. Chú ý mấy box rocchip chạy lolipop ko xem được IPTV các nhà mạng. Một thiệt thòi đấy

hunglong84

Active Member

em xem kodi+ ace ngoài chả thiếu giải đỉnh cao nào. còn mấy cái app kia chủ yếu xem mấy kênh tv truyền thống thôi. còn ròng rocchip thấy nhiều người dùng ko ưng lắm

zumazi84

Member

mình dính con zidoo x6 pro chạy rockchip này, trải nghiệm game vs onlibe thì ok mà choi iptv thì hơi khổ vì nó không có support multicast hay sao ấy, ko xem định dạng upd đc,?có cách fix là dùng router conver qua.
Mấy con kia chạy chip cũ vs hdh cũ hơn nên mình ko thích.Đó có lẽ là 1 sự đánh đổi thôi bác ạ
-À bác nào nói coi tivi bằng app fly vs cái app gì đó coi lại nhé, mấy app này chạy chán chết bà, chậm và lag lắm, nói chung mình thích Kodi vì nó rất tuyệt, add on gì cũng ngon, muốn gì cũng có, còn mấy cái lặt vặt như fly thì ko đáng để mua androibox đâu bác ạ
-Giá của thằng Q8iV, đang có tầm 2 tr hơn, giá này bác hãy thông thái chọn thằng H8, hay X6 thì hơn, dù sao vs chip cũ và hdh 4.4 bác sẽ mjau chán thôi.
Ý kiến cá nhân, ái ko thích xin đừng quote bài em nhé, mong bác thớt sẽ có sự lựa chọn hợp lý.

minh_huan

Member

Bác phải xác định chính xác nhu cầu của bác thì sẽ chọn được box ưng ý nhất. Như em hôm bữa đi mua box, xác định không chính xác nhu cầu dẫn tới mua về không ưng ý lắm.
Trước em chọn Q10 IV, mà con này chỉ mạnh về 3D, Audio. Trong khi đó về nhà em thì TV không có 3D, Audio thì không có dàn loa cho ngon, xài loa TV. Bởi vậy đâu khai thác hết điểm mạnh của nó. Lâu lâu cần game gủng thì nó chơi không được.
Vài lời khuyên nho nhỏ, chúc bác sớm chọn được box ưng ý.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

mình dính con zidoo x6 pro chạy rockchip này, trải nghiệm game vs onlibe thì ok mà choi iptv thì hơi khổ vì nó không có support multicast hay sao ấy, ko xem định dạng upd đc,?có cách fix là dùng router conver qua.
Mấy con kia chạy chip cũ vs hdh cũ hơn nên mình ko thích.Đó có lẽ là 1 sự đánh đổi thôi bác ạ
-À bác nào nói coi tivi bằng app fly vs cái app gì đó coi lại nhé, mấy app này chạy chán chết bà, chậm và lag lắm, nói chung mình thích Kodi vì nó rất tuyệt, add on gì cũng ngon, muốn gì cũng có, còn mấy cái lặt vặt như fly thì ko đáng để mua androibox đâu bác ạ
-Giá của thằng Q8iV, đang có tầm 2 tr hơn, giá này bác hãy thông thái chọn thằng H8, hay X6 thì hơn, dù sao vs chip cũ và hdh 4.4 bác sẽ mjau chán thôi.
Ý kiến cá nhân, ái ko thích xin đừng quote bài em nhé, mong bác thớt sẽ có sự lựa chọn hợp lý.

Chuẩn luôn không có gì phải chỉnh nè. =D>

vuthecong78

Well-Known Member

Chào các bác, e định kiếm 1 e Android box để về quê chơi tết.
E mới tìm hiểu về Android Box nên cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm. Giờ e có khoảng 3.5tr đổ lại, các bác tư vấn cho em nên chọn con nào cấu hình mạnh nhất trong tầm giá với ạ

Làm con MXQ chuyên ROM Openelec là nhất trong tầm giá. Số tiền đó bạn mua được 3 con cho máu.

meocon

Well-Known Member

Bác chủ đã chọn dc mẫu nào chưa ???

babyworm

Well-Known Member

Làm con MXQ chuyên ROM Openelec là nhất trong tầm giá. Số tiền đó bạn mua được 3 con cho máu.

Theo mình MXQ có lợi thế về giá. Còn cài Openelec trên MXQ mình nghĩ không cần thiết. Đồng ý nó nhẹ, nhanh, ổn định nhưng không đa dạng chương trình như Android.

tuanqc78

Well-Known Member

Theo mình MXQ có lợi thế về giá. Còn cài Openelec trên MXQ mình nghĩ không cần thiết. Đồng ý nó nhẹ, nhanh, ổn định nhưng không đa dạng chương trình như Android.
MXQ nó còn dual boot đấy bác, chạy android hay Openelec dễ dàng. Mà còn tuỳ nhu cầu của từng bác, mình nghỉ Openelec đã quá đủ từ phim, nhạc, TV, karaoke, youtube đều vô tư.

chuanguyen1984

Active Member

E cũng đang định mua Media H8, có bác nào dùng rồi chia sẻ giúp e với ạ. E cũng chưa dùng Android TV box lần nào/

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Giúp đỡ mua Android Box

Kodi kém Android ở game và web thôi, còn xem phim nghe nhạc thì hơn hẳn.

kogiatri

Em cũng chưa dùng ab lần nào. Cũng đang định mua 1 em xem tết. Các bác tư vấn cho em 1 em trong tầm giá 1 đến 2tr ạ. Nhu cầu của em chỉ cần xem ổn trên kodi thôi ạ. Mong các bác tư vấn giúp em với ạ. Em cám ơn các bác trước ^^

Bên trên