Giúp đỡ tư vấn TIVI LED SAMSUNG UA40EH5000

0977

Tình hình là em lại được người thân giao cho nhiệm vụ tìm giúp LED Samsung tầm 40'. Nhờ AE tư vấn đánh giá em này.
Xin chân thành cảm ơn mọi người.~O)

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Giúp đỡ tư vấn TIVI LED SAMSUNG UA40EH5000

Tình hình là em lại được người thân giao cho nhiệm vụ tìm giúp LED Samsung tầm 40'. Nhờ AE tư vấn đánh giá em này.
Xin chân thành cảm ơn mọi người.~O)

Em vote cho 40d550 bác nhé ;)
con 40eh5000 là model mới năm 2012 đấy bác ạ nói chung là cũng được

pianobk

Con này mới ra năm nay. Không biết giá đâu tốt nhỉ.
Ae nào mua con này rồi đánh giá chất lương con này cho ae HD biết với<:p

men0codon

Active Member

theo mình thì 40D5000 , 40D5500 , 40D6000 vẫn good hơn 40EH5000 bạn nhé , những model cao cấp 2012 thì chưa xuất hiện đâu

kienbup23

theo e thì bác tham khảo dòng 40d5000, 40d5500 xem chứ 40eh5000 năm nay về kiểu dáng và tính năng ko bằng so với dòng d đâu bác

zochaowayhd

Member

Mình cũng đang nhắm em UA40EH5000 này, tham khảo vài chỗ thì thấy giá tầm 11tr
Nó là LED 2012.
Còn các bạn nói dòng D5000 tốt hơn, có thể so sánh giúp mình được không?
Xin cám ơn.

luanda

theo e thì bác tham khảo dòng 40d5000, 40d5500 xem chứ 40eh5000 năm nay về kiểu dáng và tính năng ko bằng so với dòng d đâu bác

Chính xác. eh5000 rất ít cổng kết nối. LED nhưng dầy như LCD.

manhhuy8x

Active Member

Chính xác. eh5000 rất ít cổng kết nối. LED nhưng dầy như LCD.

Led kiểu mới mà bác , eh5000 tích hợp cổng vào với nhau thôi mà bác

zochaowayhd

Member

Mình đã đi xem thử, nhìn thấy em EH5000 này cũng khá đẹp.
Kết cái vụ cắm usb vào để xem HD luôn, khỏi qua laptop hay HDP. Nhưng chưa rõ lắm về chi tiết của công nghệ Connect Share này.
Anh em tư vấn dùm mình với, thêm nữa là dòng LED Samsung thì xem THCáp có ok không vậy?
Cám ơn anh em

Bác chọn TV SS là good đó, nhưng em thấy dòng e năm nay có vẻ hạ cấp đi 1 chút, bác dành thêm tí tiền mua dòng 40d6000 bảo đảm ngon hơn. Còn không thì ráng chờ thêm dòng trung cấp về đi, con này mua về nhiều khi hối hận đó bác. 40 inch LED mà 11tr thì có vẻ không ổn, nếu 32 inch thì có thể.
PS 1: Nếu bác chưa có đầu HD thì nên mua SS đi, mấy hôm rồi tự nhiên em nổi hứng rút cái ổ cứng ra khỏi đầu HD, cắm trực tiếp vào USB của TV SS xem 3D thì phải nói là quá bất ngờ, xem 3D thuận tiện như trên đầu HD TQ làng xàng luôn, cũng có lên, lui, stop đầy đủ. Phụ đề srt tiếng việt ngon lành mà không bị choáng mắt như xem bằng đầu HD của em. Phải nói là quá bất ngờ. Làm em mấy hôm nay phải move mấy phim 3D SBS qua ổ cứng 500gb để cắm trực tiếp tv coi. TV của em không nhận ổ 2tb, mà em thì toàn ổ 2TB, chỉ có duy nhất 1 ổ 500gb di động, thế là move hết qua. Giải quyết được vấn đề phụ đề của đầu HD, quá phẻ.
PS 2: Con SOny 40EX720 của em không cho cắm kiếu đó. Tuy nhiên hình ảnh có phần trong hơn. Khuyến cáo: nếu mua sony nên tính dành thêm 1 khoản cho đầu phát nha bác chủ.

kienbup23

nếu bác muôn chơi ổ cứng thì dòng eh5000 ko có cổng âm thanh optical sẽ ko ra đc âm thanh số đâu bác

Junio

Member

nếu bác muôn chơi ổ cứng thì dòng eh5000 ko có cổng âm thanh optical sẽ ko ra đc âm thanh số đâu bác

Theo mình nhớ là Seri5 trở lên có cổng USB để cắm HDD thì đều có cổng optical out mà ta?
Cho mình hỏi con EH5000 này có decode đc âm thanh DTS nghe trực tiếp trên loa TV ko nhỉ? Đang me em này dc múc luôn!

Chỉnh sửa lần cuối:

smilegirl

Active Member

Em mua con 40D5000 bên chỗ bác Bảo Mỹ Kim ngày 17/02/2012 (1,5 tháng) nhưng giờ em muốn nâng lên con 46", bác nào có nhã ý em xin nhượng lại với giá 10tr.

Chỉnh sửa lần cuối:

unisaco

Member

Bác chọn TV SS là good đó, nhưng em thấy dòng e năm nay có vẻ hạ cấp đi 1 chút, bác dành thêm tí tiền mua dòng 40d6000 bảo đảm ngon hơn. Còn không thì ráng chờ thêm dòng trung cấp về đi, con này mua về nhiều khi hối hận đó bác. 40 inch LED mà 11tr thì có vẻ không ổn, nếu 32 inch thì có thể.
PS 1: Nếu bác chưa có đầu HD thì nên mua SS đi, mấy hôm rồi tự nhiên em nổi hứng rút cái ổ cứng ra khỏi đầu HD, cắm trực tiếp vào USB của TV SS xem 3D thì phải nói là quá bất ngờ, xem 3D thuận tiện như trên đầu HD TQ làng xàng luôn, cũng có lên, lui, stop đầy đủ. Phụ đề srt tiếng việt ngon lành mà không bị choáng mắt như xem bằng đầu HD của em. Phải nói là quá bất ngờ. Làm em mấy hôm nay phải move mấy phim 3D SBS qua ổ cứng 500gb để cắm trực tiếp tv coi. TV của em không nhận ổ 2tb, mà em thì toàn ổ 2TB, chỉ có duy nhất 1 ổ 500gb di động, thế là move hết qua. Giải quyết được vấn đề phụ đề của đầu HD, quá phẻ.
PS 2: Con SOny 40EX720 của em không cho cắm kiếu đó. Tuy nhiên hình ảnh có phần trong hơn. Khuyến cáo: nếu mua sony nên tính dành thêm 1 khoản cho đầu phát nha bác chủ.

Hehe ko phải hạ cấp đâu bác, dòng EH năm nay là loại LED dày giá bình dân đó, vẫn cho bác hưởng thụ công nghệ LED, về cơ bản nó là LCD nhưng dùng đèn backlight là LED thay cho đèn Neon như công nghệ LCD cũ đó mà.
Còn các dòng 40D5000 ... thì năm nay vẫn có sản xuất và đổi tên thành 40ES5000 nhé bác :D
Túm lại là EH: LED dày, ES: Led mỏng :D :D :D

thientruc

Banned

Em mua con 40D5000 bên chỗ bác Bảo Mỹ Kim ngày 17/02/2012 (1,5 tháng) nhưng giờ em muốn nâng lên con 46", bác nào có nhã ý em xin nhượng lại với giá 10tr.

Sao nơi đó bán rẻ thế nhỉ, mình search thấy trên vật giá nó ghi 11.5M 1 con, trong khi siêu thị khác lại đắt hơn?

duc_acmilan

Bác nào biết giá chỗ nào bán em tivi led samsung ua40eh5000 mềm nhất nhỉ ?
Em đang định múc 1 em.
Bác nào biết chỗ nào bán giá tốt nhất thì chỉ bảo cho em vs.
Em xin chân thành cảm ơn

manhhuy8x

Active Member

Bác nào biết giá chỗ nào bán em tivi led samsung ua40eh5000 mềm nhất nhỉ ?
Em đang định múc 1 em.
Bác nào biết chỗ nào bán giá tốt nhất thì chỉ bảo cho em vs.
Em xin chân thành cảm ơn

Bác cứ xem ở đâu báo giá thấp nhất rùi gọi cho em nhé , em sẽ báo giá thấp hơn nữa ;)

Bên trên