Giúp em bố trí treo TV với :D

beodenls

Member
Các bác giúp em với, em chuẩn bị cưới, vừa sắm em Samsung 40' D5003, e muốn treo tường và dùng MyTV, chưa biết bố trí kiểu gì cho đẹp cả, đây là ảnh phòng em, e sẽ treo TV vào chỗ cái đồng hồ hiện tại

symphony

Well-Known Member
Ðề: Giúp em bố trí treo TV với :D

Bác kêu vợ chưa cưới đứng vào anh em mới treo được chứ! hehe

Đùa chứ bác cứ tháo cái đồng hồ ra, treo lên vừa tầm là được. Chắc 2 vợ chồng bác sẽ coi theo kiểu nằm đây.

beodenls

Member

Bác kêu vợ chưa cưới đứng vào anh em mới treo được chứ! hehe

Đùa chứ bác cứ tháo cái đồng hồ ra, treo lên vừa tầm là được. Chắc 2 vợ chồng bác sẽ coi theo kiểu nằm đây.
Mình đang có ý định dùng Floating Wall nhưng ko biết với không gian như này có làm đc ko ? hay chỉ đơn thuần treo TV lên thôi ???

anhducxx247

Active Member

1. theo con mắt cú vọ của em thì bác không nên dùng Floating Wall nữa vì ở dưới của bác đã có gỗ rồi. Floating Wall chỉ dùng cho 1 khoảng tường trơn thì mới nổi.
2. nếu bác dùng Floating Wall thì bác phải đặt tivi vào giữa Floating Wall mới đẹp nhưng như thế nó sẽ rất cao vì ít nhất mỗi viền của Floating Wall cách viền tivi 40 -> 50 phân. nhìn qua phòng của bác thì tivi của bác chỉ treo sát mép miêng gỗ ốp tường đang có mới đẹp và tạm thời bỏ cái tập cơ bụng ra ngoài

man8x_2006

nhà bác đẹp quá
có cái mùng giống nhà em ^^
bác nên xoay giường lại rùi dành 1 khoảng trống tương đối sau này setup luôn dàn xem phim bác ạ!

beodenls

Member

1. theo con mắt cú vọ của em thì bác không nên dùng Floating Wall nữa vì ở dưới của bác đã có gỗ rồi. Floating Wall chỉ dùng cho 1 khoảng tường trơn thì mới nổi.
2. nếu bác dùng Floating Wall thì bác phải đặt tivi vào giữa Floating Wall mới đẹp nhưng như thế nó sẽ rất cao vì ít nhất mỗi viền của Floating Wall cách viền tivi 40 -> 50 phân. nhìn qua phòng của bác thì tivi của bác chỉ treo sát mép miêng gỗ ốp tường đang có mới đẹp và tạm thời bỏ cái tập cơ bụng ra ngoài
Thanks bác đã đóng góp ý kiến :D Cái tập cơ bụng thì chắc chắn ko để đó nữa rồi ^^ Nhưng nêu treo sát ngay mép trên cửa gỗ ốp chân tường như bác nói thì liệu có thấp quá ko ??? Và e muốn dùng MyTV thì set top Box và modem sẽ để như thế nào, mong bác cho ý kiến :)

vinlee

Thanks bác đã đóng góp ý kiến :D Cái tập cơ bụng thì chắc chắn ko để đó nữa rồi ^^ Nhưng nêu treo sát ngay mép trên cửa gỗ ốp chân tường như bác nói thì liệu có thấp quá ko ??? Và e muốn dùng MyTV thì set top Box và modem sẽ để như thế nào, mong bác cho ý kiến :)
anh treo tivi lên,rồi làm 1 cái tủ ỡ dưới,muốn giấu cái gì thì bỏ vô tủ,còn phía trên muốn trưng gì thì trưng,nếu có tiền thì làm dàn nghe nhạc nhẹ nữa cho dễ ngủ anh :)

Bên trên