Giúp em cái điều khiển Xtreamer đời đầu

longfragile

Active Member
Tình hình là em HDP Xtreamer đời đầu em mua từ năm 2009 sau một thời gian phục vụ đến nay đã hỏng điều khiển, tìm khắp nơi bán điều khiển mà không có, chả có nhẽ đành vĩnh biệt em nó trong khi hàng họ vẫn chạy được sau bao năm gắn bó? Bác nào đang dùng loại giống em cho em mượn khiển để mua khiển học hoặc chuột bay cho nó bắt chước, hoặc có cao kiến gì xin chỉa giáo cho em, đa tạ các bác.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Giúp em cái điều khiển Xtreamer đời đầu

Tìm remote học thử xem a

longfragile

Active Member

Remote học thì cũng phải có cái khiển đang hoạt động được để nó học, đằng này khiển của mình ngỏm hẳn rồi mới chán

tech360

Member

bác nào có điều khiển gốc cho bác ấy mượn sao chép mã sao con điều khiển học

sunnydtld

Well-Known Member

Hình như đời này là down app trên iphone làm remote được rồi mà pak?

longfragile

Active Member

Có app nhưng phải bật nó lên để tìm được địa chỉ IP rồi add vào app mới dùng được bác à, nói tóm lại vẫn cần có khiển mới giải quyết được.

oldfriend

Moderator
con này dùng chuột được ko nhỉ, nếu được mua con chuột không dây giá 50k cho rẻ.

longfragile

Active Member

em đã thử chuột bay, nhưng vấn đề là phải khởi động được mới dùng được chuột bác ơi

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Giúp em cái điều khiển Xtreamer đời đầu

em đã thử chuột bay, nhưng vấn đề là phải khởi động được mới dùng được chuột bác ơi

không có nút khởi động cứng ah. Mấy con ko có nút khởi động cứng thường cắm điện là nó tự khởi động. Vậy chỉ còn cách mượn remote zin để học lệnh thôi nhỉ.

longfragile

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giúp em cái điều khiển Xtreamer đời đầu

không có nút khởi động cứng ah. Mấy con ko có nút khởi động cứng thường cắm điện là nó tự khởi động. Vậy chỉ còn cách mượn remote zin để học lệnh thôi nhỉ.

Vâng, chỉ còn phương án í thôi các bác à.

hd vietpro

Member

remote của bác bị hư đâu rồi , mang đi sửa đi . sửa cái remote được mà bác . b

loudspeaker

các bác kiếm con đk vitek đời ck về bấm thử tất các phím kiểu gì cũng đc 1 cơ số chức năng kể cả mở nguồn.

Bên trên