Giúp em lựa chọn 1 trong 2 LCD để coi HD

dino

Active Member
PANASONIC TX 32LX75

/ Độ lớn màn hình: 32inch
/ Độ phân giải màn hình: 1366x768pixel(WXGA)
/ Độ sáng: -
/ Hệ số tương phản: 7000
/ Thời gian đáp ứng: -
/ Tỉ lệ hình: 16
/ Cổng kết nối: DVI-D, Composite, S-video, RCA Audio, HDMI,
/ Công xuất loa (W): 0
/ Công xuất tiêu thụ (W).: 0
/ Trọng lượng (Kg).: 25.5
/ Xuất xứ.: - /

LG 32'' LC7

# Độ phân giải: WXGA 1,366x768
# Độ sáng: 500cd/m2
# Độ tương phản: 10,000:1
# Công nghệ hình ảnh XD Engine™
# Bộ Lọc lược kỹ thuật số 3D
# Thời gian đáp ứng: 8ms
# Góc nhìn: 178° (S-IPS)
# Âm tần: 7W X 2
# Âm thanh vòm Surround MAX
# Tự động điều tiết độ sáng của màn hình

Con Pana thì 10tr6 còn con LG thì 9t4, theo anh em thì nên chọn con nào, em xài đường Dsub để coi HD thôi, thanks anh em;)

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Giúp em lựa chọn 1 trong 2 LCD để coi HD

em xem con Pana có chức năng tự cân chỉnh hình ảnh không (Auto adjustment), nếu có thì bụp luôn khỏi suy nghĩ, nếu không thì xét tiếp...

dino

Active Member

cái auto adjustment có phải là tự chỉnh phase và clock ko anh ? con LC7 có chức năng này ko nhỉ ? em định lấy con LC7 cho rẻ ...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

LC7 thì có, lấy LC7 thì an toàn rồi, nhưng chất lượng hình ảnh thì Pana hơn đấy.

dino

Active Member

LC7 thì có, lấy LC7 thì an toàn rồi, nhưng chất lượng hình ảnh thì Pana hơn đấy.

em ko rõ Pana xài panel nào, nhưng con LC7 xài Panel S-IPS gì đó cũng được đánh giá rất cao... 8->

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

em ko rõ Pana xài panel nào, nhưng con LC7 xài Panel S-IPS gì đó cũng được đánh giá rất cao... 8->

kệ thông số em ơi, phải nhìn tận mắt mới đánh giá chính xác được

nham18

Member

Không biết thằng nào tốt nhưng phân nửa Hội HD xài LG rồi, như lão Chip nói thì Pana đẹp hơn LG nhưng xét tiêu chí ngon bổ rẻ thì hiện nay trên thị trường ko thằng nào qua LG nổi đâu

dino

Active Member

Không biết thằng nào tốt nhưng phân nửa Hội HD xài LG rồi, như lão Chip nói thì Pana đẹp hơn LG nhưng xét tiêu chí ngon bổ rẻ thì hiện nay trên thị trường ko thằng nào qua LG nổi đâu

em cũng quyết định lấy con LC7 rồi ke ke 8->

dino

Active Member

em vừa lấy con LB7D có tích hợp đầu kỹ thuật số cấu hình y chang như con LC7 coi HD phê lòi tù và lun nhưng mà em hỏi cái là cái đầu kỹ thuật số đó thì mình xài anten râu có bắt được ko anh chip nhỉ :D

tieuthieugia

Well-Known Member

bác mua rồi thì em chúc mừng. Theo em thì em lấy pana vì ngoài xem phim ra, pana coi TV rất đẹp...

spiderman

Chúc mừng dino, mình thì đang canh me con Pana 37LX75, xem phim HD và xem tivi điều đẹp

duycom

Ban Quản Trị

Anh dino lụm rồi thì làm vài shot cho nó hoành tá tràng tí nào.

nokia6681

Member

Các bro nào đã xài Sony Bravia cho mình hỏi khi kết nối với PC qua cổng VGA có dễ căn chỉnh tỷ lệ màn hình ko, mình đang nhắm mua em sony 32W400A.Thank

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Các bro nào đã xài Sony Bravia cho mình hỏi khi kết nối với PC qua cổng VGA có dễ căn chỉnh tỷ lệ màn hình ko, mình đang nhắm mua em sony 32W400A.Thank

sony bravia có chế độ Auto Adjustment, do đó việc căn chỉnh trở nên vô cùng đơn giản. Bạn cứ tự tin mà đầu tư

toan751215

Em cũng đang rất máu con này. Bác quyết đi

dino

Active Member

sony bravia có chế độ Auto Adjustment, do đó việc căn chỉnh trở nên vô cùng đơn giản. Bạn cứ tự tin mà đầu tư

LG cũng có tự cân chỉnh, mà chỉnh bằng tay cũng được, lựa chọn độ phân giải nữa cho đúng với PC xuất ra là rất đẹp và nét, tuy nhiên khi em chơi game đua xe NFS thì ko chọn được res 1280x760 mà chỉ chọn được 1024x768, bro nào xài TVLCD để chơi game chưa, nuột lắm:mad:)

nham18

Member

LG cũng có tự cân chỉnh, mà chỉnh bằng tay cũng được, lựa chọn độ phân giải nữa cho đúng với PC xuất ra là rất đẹp và nét, tuy nhiên khi em chơi game đua xe NFS thì ko chọn được res 1280x760 mà chỉ chọn được 1024x768, bro nào xài TVLCD để chơi game chưa, nuột lắm:mad:)

Ủa sao tui chơi mấy game FPS hoặc dàn trận đều chỉnh được resolution là 1360x768 mà

sinhpn

Member

sao bác không làm con Pana LZ800 mới ra cho oách, xem HD đẹp long lanh luôn

Bên trên