Giúp em mua con TV với các bác...!!!

Lendz

Tình hình là nghe cuối năm giảm giá cũng nhiều. Với lại ông hàng xóm mới mua cái Sony BRAVIA KLV26T400A 26inch LCD TV mà có 5,9T thôi (ở SG hình như Nguyễn Kim, giá trên em nó tới 8,5t lận). Em cũng muốn làm 1 cái cho ông bà già xem. Nhưng không biết chất lượng ra sao. Với lại cũng ở xa SG quá nên không đi dạo giá được. Mấy bác ở SG biết loại nào tốt giá tầm <6t, cỡ 26-29inch thì giới thiệu cho em với. Em không rành về TV LCD lắm.
Thanks...!!!

nghe&nhin

Member
Ðề: Giúp em mua con TV với các bác...!!!

Tình hình là nghe cuối năm giảm giá cũng nhiều. Với lại ông hàng xóm mới mua cái Sony BRAVIA KLV26T400A 26inch LCD TV mà có 5,9T thôi (ở SG hình như Nguyễn Kim, giá trên em nó tới 8,5t lận). Em cũng muốn làm 1 cái cho ông bà già xem. Nhưng không biết chất lượng ra sao. Với lại cũng ở xa SG quá nên không đi dạo giá được. Mấy bác ở SG biết loại nào tốt giá tầm <6t, cỡ 26-29inch thì giới thiệu cho em với. Em không rành về TV LCD lắm.
Thanks...!!!
Sony dòng T lởm lắm, mua con đó thà bác mua Toshiba 26" model hình như là AV550 or mấy con LG đều vượt trội con Sony về chất lượng hình ảnh

Lendz

Trước tiên là em thanks bác đã góp ý cho em. Em cũng đọc vài topic thấy cái dòng Sony Bravia T series đó lởm wá. Nên em cũng lên mạng search được mấy loại này. Coi trên vatgia.com thì thầy giá cả cũng vừa túi tiền. Nhưng em không biết chất lượng nó ra sao. Bác nào đã từng sử dụng qua mấy dòng dưới đây thì cho em ý kiến với ạ. Hay có dòng nào chất lượng khá hơn mà giá cả tầm <6t thì cho em biết được không. Em cảm ơn.
26LG30R
Hình ảnh
Độ phân giải: 1.366x768 / Độ sáng: 500cd/m2 / Độ tương phản:15,000:1
Công nghệ XD Engine 2008TM
Góc nhìn: 1780/1780
Âm thanh
Đầu ra: 15W x 2
Công nghệ SRS TruSurround XT
Tính năng khác
PIP (01 tunner)
Chế độ điều chỉnh chuyên nghiệp
Cổng kết nối
HDMI, PC, Component, S-Video, AV
Kích thước
Trọng lượng: 10kg
Kích cỡ: 664 x 508 x 232

LG 32LG30RA

Hãng sản xuất: LG / Độ lớn màn hình: 32inch / Độ phân giải màn hình: 1366x768pixel(WXGA) / Độ sáng: 500cd/m2 / Hệ số tương phản: 15000 / Thời gian đáp ứng: 5ms / Tỉ lệ hình: 16 / Cổng kết nối: D-sub15pin, Composite, HDMI, USB, Component, / Công xuất loa (W): 30 / Công xuất tiêu thụ (W).: 130 / Trọng lượng (Kg).: 14 / Xuất xứ.: - /

TCL -L26E62A3

Hãng sản xuất: TCL / Độ lớn màn hình: 26inch / Độ phân giải màn hình: 1366x768pixel(WXGA) / Độ sáng: 500cd/m2 / Hệ số tương phản: 3000 / Thời gian đáp ứng: - / Tỉ lệ hình: -, / Cổng kết nối: HDMI, VGA, / Công xuất loa (W): 12 / Công xuất tiêu thụ (W).: 120 / Trọng lượng (Kg).: 12 / Xuất xứ.: Vietnam /

LG 32LG30UR

Hãng sản xuất: LG / Độ lớn màn hình: 32inch / Độ phân giải màn hình: 1366x768pixel(WXGA) / Độ sáng: 500cd/m2 / Hệ số tương phản: 15000 / Thời gian đáp ứng: - / Tỉ lệ hình: -, / Cổng kết nối: S-video, HDMI, USB, Component, / Công xuất loa (W): 30 / Công xuất tiêu thụ (W).: 0 / Trọng lượng (Kg).: 14 / Xuất xứ.: - /
Đau cả đầu với mấy cái này ~X(

nghe&nhin

Member

nếu cố thêm thì bác làm con Sharp 32A33 or 32PX5 trước có bán ở Phan Khang giá tầm 7tr (giờ ko biết còn ko)
p/s bác nên mua con nào to nhất có thể và đừng chơi em TCL thà chơi LG còn hơn

Nhìn_Nghe

Active Member

Sony T vớ vẩn rồi lại còn chơi mấy ông LG TCL làm gì

sukanice

Member

Đụng vào Sony với Sharp (loại cuối bảng) bây giờ cũng gần 10tr rồi. Giờ chỉ còn mong chờ LG hoặc Sam thôi. Không có sau tết hẵng mua.

Em hỏi ngoài lề tý: Sony dòng T nó vớ vẩn với lởm thế nào ạh? Em thấy nó khoe là hàng NK nguyên chiếc từ nước ngoài, sale off 8,9tr/ con mà thèm quá.

nghe&nhin

Member

tầm tiền mua sony dòng T nếu mua LG, SS sẽ được chất lượng hình ảnh cao hơn hẳn, cứ bê 2 con đặt cạnh nhau rồi phát cùng 1 nguồn sẽ thấy ngay <:p
còn TCL của bác Hồ Cẩm Đào thì nhất quyết ko đụng đến, ôm hận hối ko kịp 8-x^:)^

Lendz

LG cũng không được àh bác. Vậy Sam với Pana thì sao hả bác

Đụng vào Sony với Sharp (loại cuối bảng) bây giờ cũng gần 10tr rồi. Giờ chỉ còn mong chờ LG hoặc Sam thôi. Không có sau tết hẵng mua.
Tai em thấy cuôi năm dưới đó nó khuyến mãi cũng nhiều. Biết đồ khuyến mãi cũng tùy thằng nên em muốn lựa kĩ 1 chút hi vong gặp đồ lành. Sau tết sợ nó lên lại.

tầm tiền mua sony dòng T nếu mua LG, SS sẽ được chất lượng hình ảnh cao hơn hẳn, cứ bê 2 con đặt cạnh nhau rồi phát cùng 1 nguồn sẽ thấy ngay <:p
còn TCL của bác Hồ Cẩm Đào thì nhất quyết ko đụng đến, ôm hận hối ko kịp 8-x^:)^
Nghe bác nói em cũng sợ TCL rồi. Còn mấy em Pana thì sao hả mấy bác.

Em cảm ơn mấy bác nhiều.^:)^

haiauden

Member

Rất nhiều người khuyên dùng Pana Lx80 hoặc Lx88 bác ạ.
Cùng tầm tiền nhưng đảm bảo bóp chết hết cả đám Sony T, SS, Lg, TCL, Sharp, ... ở trên.
Nhưng bây giờ mua thì hơi khó bác à. Nếu không gấp thì qua Tết thủng thẳng mua là giá tốt nhất.

nghe&nhin

Member

Rất nhiều người khuyên dùng Pana Lx80 hoặc Lx88 bác ạ.
Cùng tầm tiền nhưng đảm bảo bóp chết hết cả đám Sony T, SS, Lg, TCL, Sharp, ... ở trên.
Nhưng bây giờ mua thì hơi khó bác à. Nếu không gấp thì qua Tết thủng thẳng mua là giá tốt nhất.
pana là good choice nhưng quá tầm chủ thớt rùi
giá tầm <6t, cỡ 26-29inch
nêu đã cố thì làm hẵng con pana 32LX-800 có quét 100hz coi cáp hay HD đều good, tầm 10 củ có bác vẫn mua được ở Ideas <:p

Lendz

pana là good choice nhưng quá tầm chủ thớt rùi

nêu đã cố thì làm hẵng con pana 32LX-800 có quét 100hz coi cáp hay HD đều good, tầm 10 củ có bác vẫn mua được ở Ideas <:p

Ai da 10 củ thì hơi cao rồi. Chắc em để thủng thẳng wa tết thôi. Hix dục tốc bất đạt. Cảm ơn các bác nhiều nhiều....:-*

Bên trên