Giúp Em Tư Vấn Về TV 3D Của SAMSUNG Và SONY!!!

masterlazy

Ðề: Giúp Em Tư Vấn Về TV 3D Của SAMSUNG Và SONY!!!

Em đang chẳng hiểu sao lên đến đời W9 thì Sony lại trở về active 3D ah?

win7

Active Member

Vì ưu tiền cho xem 2D , em W804 xem 2D không bằng em W9.. được , màu đỏ và đen của em W9 đẹp hơn , còn 3D của em W8.. tương đối đẹp hình rất sâu không mỏi mắt

kook123

Chiến lược phân khúc khách hàng thôi, còn tại sao phân khúc như vậy thì hỏi Sony :D

Khi lên đời 4K thì Sony lại dùng passive 3D. Tóm lại Sony áp dụng cả 2 công nghệ, 1 chân đạp 2 xuồng :D

P/S: model W804A là model chiến lược của Sony, do đó nó có mọi ưu điểm và phải được thiết kế ko có khuyết điểm nào. Mà 3D chủ động lại là khuyết điểm, vậy sao đưa vào được :D

Haxen

Well-Known Member

Khi lên đời 4K thì Sony lại dùng passive 3D. Tóm lại Sony áp dụng cả 2 công nghệ, 1 chân đạp 2 xuồng :D

P/S: model W804A là model chiến lược của Sony, do đó nó có mọi ưu điểm và phải được thiết kế ko có khuyết điểm nào. Mà 3D chủ động lại là khuyết điểm, vậy sao đưa vào được :D

4K của Sony X8504 sao lại 3D chủ động vậy bác? W804 của Sony mà chiến lược sao? dòng W800B thay thế W804 sao lại 3D chủ động?

alexnguyen3588

Riêng về khoản 3D thì đừng chọn Samsung 3D chủ động bác ơi, nhức mắt lắm, chất lượng hình ảnh Sony và công nghệ 3D thụ động là ok rồi,
Lúc mua tivi 3D, em cũng đi xem nhiều lắm, cuối cùng chọn em LG 42LA6130, chất lượng cũng ổn mà giá hợp lý

giang_xx

Có bác nào dùng tivi samsung 40F6400 chỉ mình cách xem thời gian sử dụng tivi với.Mình xem trên diễn đàn có bản hướng chung của tivi samsung nhưng cái điều khiển thông minho có fim info.Bác nào giúp e với ah

Mabu_map

Member

Có bác nào dùng tivi samsung 40F6400 chỉ mình cách xem thời gian sử dụng tivi với.Mình xem trên diễn đàn có bản hướng chung của tivi samsung nhưng cái điều khiển thông minho có fim info.Bác nào giúp e với ah

Đây nhé bác Samsung Service Menu - Factory-Reset.com. Có 6 cách (6 methods đấy). Cách 1 chắc bác làm ko đc, thử từ cách 2 trở đi nhé (nếu em ko lầm thì dòng Led SS 2013 dùng cách 2 đc đấy)

thanhyk

Well-Known Member

Oh, vậy rút cuộc nên mua Sony 3D thụ động hay chủ động vậy các bác... 3D Sony nào nét, đẹp, có chiều sâu...(ko bị bóng ma hay mờ).

kook123

4K của Sony X8504 sao lại 3D chủ động vậy bác? W804 của Sony mà chiến lược sao? dòng W800B thay thế W804 sao lại 3D chủ động?

4K của Sony X8504A 3D chủ động là dòng 4K cấp thấp, giá rẻ của Sony. Còn 4K của Sony mà dòng cao cấp, đắt tiền thì Sony xài 3D thụ động nhé: đó là model X9000 và X9004A

Dòng W800B ko phải là thay thế W804A nhé. Khi nào Sony ra đầy đủ model mới 2014 thì lúc đó bác sẽ biết Sony có bao nhiêu loại 3D thụ động và chủ động. Và người tiêu dùng mua model Sony nào :D ( năm ngoái Sony W804A là model 3D bán chạy nhất của Sony đó )

Tổng quát: nếu mua tivi 3D thì người ta toàn mua 3D thụ động. Bác có thấy trên diễn đàn mình ai khoe: 3D chủ động coi sướng quá không ?? Toàn thấy khen 3D thụ động mà thôi

P/S: còn mấy bác "mua tivi 3D chỉ vì có cấu hình tốt hơn tivi chỉ có 2D" thì dĩ nhiên là không tính làm gì

giang_xx

Cảm ơn Bác nhưng ở cách nào làm được vì cái điều khiển này o có phím số,SLEEP,DISPLAY.Chán quá các bác ah,bác nào biết chỉ giúp e với

---------- Post added 19-03-2014 at 10:02 ----------

Đây nhé bác Samsung Service Menu - Factory-Reset.com. Có 6 cách (6 methods đấy). Cách 1 chắc bác làm ko đc, thử từ cách 2 trở đi nhé (nếu em ko lầm thì dòng Led SS 2013 dùng cách 2 đc đấy)

Cảm ơn Bác nhưng ở cách nào làm được vì cái điều khiển này o có phím số,SLEEP,DISPLAY.Chán quá các bác ah,bác nào biết chỉ giúp e với.

win7

Active Member
Ðề: Re: Giúp Em Tư Vấn Về TV 3D Của SAMSUNG Và SONY!!!

So sách Sony với Hàn Xẻng là sự xúc phạm =))

Xúc pham :LOL: , thời thế này các hang có công nghệ như nhau , chẳng qua Fan của hang nào là mua hang đấy , cụ chưa dung SS phán náo toét , SS chiếm thị phần hơi cao trên thế giới , chất lượng giờ thay đổi và đẹp lên rất nhiều , uy tín bảo hành 2 năm , và giá cũng đắt , người tiêu dung nhờ có hàng SS , LG ... vv. mới được dung TV giá vừa , chất lượng cao do cạnh tranh và chất lượng tuơng đương nhau

Mình cũng đang phân vân như chủ topic, 2 dòng SAMSUNG UA40F6400ARXXV và SONY KDL-42W700B chưa biết nên chọn con nào, samsung thì có plash xem phim được trên trình duyệt, còn sony thì không.
Anh em nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình.

Bên trên