Giúp em vấn đề cái Sony bdp-s360 với

laithaiphu

Em mới mua cái đầu BDP-S360 của sony, xách tay từ Japan về. Vác về VN hí hửng cắm vào chạy >>> Toàn tiếng Nhật. Em tìm mãi không thấy phần thay đổi Language. Làm sao bi giờ đây ạ. Em định up FW phiên bản của Mỹ có tiếng Anh luôn nhưng cắm đĩa up vào nó không cho up thì phải. FW hiện tại là 11.1.007

Ak các bác giúp em cài đặt cho cái điểu khiển của nó dùng được cho tivi toshiba với

Lucky_man

Member
Ðề: Giúp em vấn đề cái Sony bdp-s360 với

Bác vào Đây download manual bằng tiếng Anh (trang 27, 28 có hướng dẫn cách lựa chọn ngôn ngữ) xem có áp dụng được cho đầu của bác không ?
Muốn cài đặt để dùng ĐK cho TV, bác bấm giữ nút bật tắt nguồn TV trên ĐK, lần lượt bấm số 0 và 7, sau đó nhả nút nguồn ra. Bây giờ bác bật tắt thử TV bằng ĐK xem có được không?

laithaiphu

Thanks bác nhiều lắm. Em đã làm theo hướng dẫn của manual nhưng cái đầu của em không có chỉnh language thật rùi. Tất cả đều giống manual nhưng không có phần chỉnh language.

Còn cái điều khiển cũng không được. Em đọc trong 1 manual khác down bên UK thấy nó bảo bấm số 38. Em thử cả 07 cả 38 đều không được. Cái manual japan của em vứt bên JP luôn rồi. Có cách nào khác nữa không ạ. TV nhà em là Toshiba LCD 32"

Chỉnh sửa lần cuối:

Lucky_man

Member

Bác thử bấm 18 xem sao, cả mấy cái đầu Sony nhà em đều ghi code của Toshiba là 07 và 18.

tranha224

k được đâu bác, cách đơn giản nhất rinh ra TT bảo hành sony chỉnh về tiếng anh chừng 15 phút thôi, khoảng 200K

Bên trên