giúp em với máy em bị die pixel rùi

superman

các bác ơi giúp em với chết em rồi huhu,hum bữa em đang coi ca nhạc trên đĩa thì có khách mua đồ,em quên bấm stop mà chỉ bấm pause,lúc sau coi tivi vô cái khoảng đen thì thấy có 1 cái hột trắng trắng đỏ đỏ trên màn hình chắc là die pixel rùi pải ko bác?Vậy có cách nào khắc phục dc ko,em tính qua tết đi bảo hành mà em hỏi lại mấy thằng bạn nó nói là mấy cái hãng thường 1 hột die thì ko bảo hành,ít nhất là 5 hột mới bảo hành ^:)^^:)^.À quên màn hình em là APPLE CINEMA DISPLAY 30" vác vai từ nhật nên chắc có cái vụ bảo hành toàn cầu:D,nhưng máy em die có 1 cái pixel à.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: giúp em với máy em bị die pixel rùi

màn LCD PC dễ bị dead pixel vì kích thước rất nhỏ và tinh vi của tế bào LCD. Hàng mua tại VN bảo hành đã khó, vác từ Nhật về thì lại càng khó. Quy định bảo hành của mỗi hãng cũng khác nhau, thường là từ 3-5 dead/hot pixel. Tuy nhiên hàng của Dell thì có thể được bảo hành dù chỉ bị 1 dead/hot pixel. Hồi trước mình mua cái Dell UltraSharp 19" bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 3 năm dù chỉ bị 1 dead pixel, điều khoản này ghi rõ trong phiếu bảo hành luôn. Bạn cứ thử hỏi xem có hy vọng gì ko.

Mà hot pixel của bạn nằm ở vị trí nào, nếu ở góc thì cũng không đến nỗi khó chịu như ở vùng trung tâm.

superman

huhu bác đoán trúng lun òi,mà ko pải trung tâm ở chỗ hình trái táo nhích lên khoảng 9cm á.Còn cái vụ bảo hành thì em nghĩ chắc wa tết wa' tại bữa nay 30 rùi aj mà bảo hành.

superman

thế có cách nào fix nó ko bác,sợ die có 1 cái nó ko chịu bảo hành

bác tham khảo cái này,khá chi tiết và tỉ mỉ đó
_http://mfo.mquiz.net/News/?function=NEF&tab=Kinh-nghiem&file=33998

duongbaba

Active Member

chọt thêm vài cái nữa cho nó chịu:D ... cứ như HDD vậy...đập cho chết rùi lấy cái mới:)):)):))

Tưởng gì, em chơi dzụ này hoài. Riêng HDD em chơi shock điện cho nó pro, bác đập mạnh quá có dấu là toi đấy. :cool:

Nhân tiện đào thêm 1 nhát.

superman

ặc thoai bác ơi,sau tết là ship wa nhật nhờ anh bển bảo hành dùm rồi,mà bảo hành nghe anh của em ở bển nói lần đầu đi bảo hành ở apple mà ổng nói làm em ngạc nhiên kinh,cái LCD của em đem đi lại tụi apple bên nhật bảo hành mà tụi nóa vẫn tươi cười và coàn xin lỗi ổng về cái lỗi die pixel nữa mới ghê mà bảo hành tụi nóa chỉ test sơ wa tí rùi lấy cái màn mới đưa cho mình liền,ko như ở vn nghe chữ bảo hành mà thấy nản

Bên trên