Giúp Mình Cách Join File bằng Soft HJSplit

nhomnhem

-Mình Down được 1 số File có dạng (*.001,*.002....).Mình dùng chương trình HJSplit để Join.Nhưng sau khi Join xong thì bao giờ cũng bị thiếu mất đoạn cuối không xem được (Bản HJSPlit mình dùng là V2.3 Free).Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

squallA

Member
Ðề: Giúp Mình Cách Join File bằng Soft HJSplit

Có thể là do bạn down thiếu file cuối thôi.

Full HD

Có thể là do bạn down thiếu file cuối thôi.

bạn đó nói đúng đấy.Khi join file bằng HJSplit dù có thiếu file cuối nó vẫn không báo lỗi
Vì vậy khi bạn join file xong nên kiểm tra lại kích thước file có đúng bằng kích thước file gốc hay khôg
VD: file HD Fatal Move 4.3GB mình chém ra thành 11 mảnh , khi chép về nhà chỉ có 10 mảnh mà mình khôg biết.Join file xog xem lại thì file chỉ còn 4GB.Mở lên film vẫn bình thường nhưng sẽ mất khúc cuối như bạn nói.Việc kiểm tra là cần thiết

nhomnhem

Mình Down về 2 File,tất cả là 180MB.Nhưng sau khi Join xong thì chỉ còn 90MB,Xem thì bị mất khúc cuối.Hôm kia Mình cũng bị như vậy,Fim có tất cả là 13 File (Tổng cộng là 1,36GB).Nhưng Join xong thì chỉ còn 1,1GB.Xem Fim cũng bị mất khúc cuối.Lần đầu tiên mình đã tưởng là File gốc có vấn đề.Nhưng hôm nay lại gặp trường hợp tuơng tự thì mình nghĩ là tại mình chưa biết cách làm.Hoặc phần mềm HJSPlit V2.3 Mình đang dùng là bản Free nên mới bị như vậy chăng?Bạn nào có kinh nghiệm về Join File thì chia sẻ với mình nhé...

Mình cũng đang dùng HJSplit v2.3 free nè , file sau khi cắt mình để cùng 1 thư mục.Rùi dùng HJSplit để nối lại , đâu có vấn đề zì đâu.Tất cả file tư đầu tới cuối đều phải chung 1 tên , chỉ khác nhau phần mở rộg thui

Aleksi

Chỉ là kiểm tra lại thôi, mình cũng dùng HJsplit nè, có sao đâu, nối file ngon lành. Để ý đuôi file ấy.

dino

Active Member

cái này ngon hơn RAR nhiều mà nó ít xài hơn nhỉ :-s

9fly

Member

Em dùng Hjsplit cả năm nay chưa bị cái gì phàn nàn cả. em dùng bản portable. Cứ chỉ file là nó joint, chỉ file là nó split.

Điểm tiên quyết trong nối và cắt file của hjsplit với winrar là winrar tốc độ cực chậm do phải nén file được cắt, còn hjsplit chỉ cắt thôi nên nhanh hơn. File càng lớn các bác sẽ thấy Hjsplit nhanh như thế nào.

giabang87

Member

anh em chuyển qua xài FFSJ ủng hộ đồ Việt Nam mình đi nào
_http://www.jaist.ac.jp/~hoangle/filesj/FSJSetup.exe

dino

Active Member

con FIleSJ đó xài rất good,mình toàn xài nó trước giờ

nhomnhem

Ặc ăc.chỉ nhầm mỗi cái số ở đuôi File mà bị hỏng 2 lần.

nham18

Member

anh em chuyển qua xài FFSJ ủng hộ đồ Việt Nam mình đi nào
_http://www.jaist.ac.jp/~hoangle/filesj/FSJSetup.exe

Đó giờ mình cũng xài FFSJ thôi, split và join hơi bị nhanh đấy, hơn nữa nó là soft của người Việt

rantanplan132

Mình để ý thấy lỗi không join được đủ hết các file xảy ra khi tổng dung lượng > 4GB, đến 3,99GB là HJSplit dừng lại, còn dùng FFSJ thì mới được 2-3% là teo.
Không bít có đúng không, mong các bác cho ý kiến.
Vậy thì làm sao để join các file > 4GB nhỉ?

bkpro_54

Member

Mình để ý thấy lỗi không join được đủ hết các file xảy ra khi tổng dung lượng > 4GB, đến 3,99GB là HJSplit dừng lại, còn dùng FFSJ thì mới được 2-3% là teo.
Không bít có đúng không, mong các bác cho ý kiến.
Vậy thì làm sao để join các file > 4GB nhỉ?
Lạ nhỉ, mình toàn join file hơn 8gb có sao đâu:-/. Định dạng ổ của bạn là NTFS hay FAT32

quoctrung

Well-Known Member

muitendenvn

LeechPro

-Mình Down được 1 số File có dạng (*.001,*.002....).Mình dùng chương trình HJSplit để Join.Nhưng sau khi Join xong thì bao giờ cũng bị thiếu mất đoạn cuối không xem được (Bản HJSPlit mình dùng là V2.3 Free).Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Ôi trời, thấy cái tên topic thì "có gì đâu" ,thế mà dai dẳng mấy hôm nay vẫn chưa xong hở :).

Hiện tượng này xảy ra là do phân vùng mà bạn nối file vào đang ỏ định dngj FAT32, định dạng này không quản lý dc những file có dung lượng > 4G.

Bây giờ bạn có thể giải quyết theo một trong các hướng sau:

Nếu bạn thích an lành, thì bạn xem trên ổ cứng có phân cùng nào là NTFS không, nếu có thì chỉ việc chọn joint file vào đó, dùng trình gì cũng dc, mình thích FSJS hơn vì giao diện ít màu mè, trực quan, của người việt.

Nếu thấy cách trên không ổn thì convert cái ổ đĩa của bạn sang NTFS, mình không hướng dẫn ở đây bạn vào trang này tìm hiểu nhé ^ ^. Chú ý khi convert mà mất điện là toi cả.

Nếu thích "ac liệt" thì bạn copy hết file của phân vùng đó sang một chỗ khác, rồi format phân vùng đó sang NTFS. Cách này lâu, phiền phức nhưng đảm bảo an toàn và hiệu năng.

Tùy chủ thớt thôi :).

Chỉnh sửa lần cuối:

MT-NjK3

Active Member

Dùng 7-zip cho nó lành....

Bên trên