Giúp mình chọn VGA card để xem HD

phong2102us

Ðề: Giúp mình chọn VGA card để xem HD

Các bạn giúp mình với, cho mình hỏi nhé:
Lap Dell 6400 Core2Duo - VGA ATI Mobility Radeon X1400 256Mb rời, Ram 2Gb 667, Sound Sigmatel, có 1 cổng VGA out
1. Lap này có thể xem được phim HD qua đường VGA out nối vào màn LCD không?
2. Nếu nối vào màn LCD HD ready và HD Full thì chất lượng có khác nhau không?
3. Còn đường âm thanh của Lap chỉ có 1 lỗ tai nghe 2,5, có thể nối ra bộ dàn 5.1 để nghe được không?
Hay là cần mua thêm card sound USB hay sound EpressCard?

game_matter

Các bạn giúp mình với, cho mình hỏi nhé:
Lap Dell 6400 Core2Duo - VGA ATI Mobility Radeon X1400 256Mb rời, Ram 2Gb 667, Sound Sigmatel, có 1 cổng VGA out
1. Lap này có thể xem được phim HD qua đường VGA out nối vào màn LCD không?
2. Nếu nối vào màn LCD HD ready và HD Full thì chất lượng có khác nhau không?
3. Còn đường âm thanh của Lap chỉ có 1 lỗ tai nghe 2,5, có thể nối ra bộ dàn 5.1 để nghe được không?
Hay là cần mua thêm card sound USB hay sound EpressCard?

1. Được, nhưng cần bro cho thêm tí thông tin về CPU của lap, xem có đủ để Decode HD không
2. HD Ready và full HD đối với các dòng 42' trở lên và ngồi khoảng cách gần mới nhận biết được, còn không thì cả hai đều đẹp :-c
3. Ngõ 3.5 li của bác chỉ xuất được tín hiệu 2.1 dành cho Headphone hoặc loa TV thôi, muốn xuất đủ 5 kênh thì phải mua thêm Card Sound gắn ngoài

Frog

Member

em Lap này nếu là dòng 6400 Core Duo and Solo processors T2400 thì xung 1,83Ghz/667mhz FSB. 256 Mb ATI Mobility Radeon X1400 Hyper memory
*như của bác phong2102 thì hình như em này dòng Core 2 Duo Processor T7200 at 2.0 GHz per core, 667MHz FSB. 4MB L2 cache.
Em thấy Lap của bác nì chơi tốt đó.

game_matter

T7200 xem 1080p ngon rồi, nói chung là lap bác cứ mua cáp D-sub về gắn vào là xem ngon :D (em nói xem chứ không phải nghe nhé)

Bên trên