[Giúp mình] Người yêu sắp chia tay

tuyetmuavienxu

Active Member
Ðề: [Giúp mình] Người yêu sắp chia tay

Bác mà lơ em nó thì tiêu thiệt đó, con gái là chúa bày trò. Cố ấy muốn biết bác có thực sự yêu nàng không. Trong câu nói : "...có nhiều người theo em... anh cho em thời gian suy nghĩ..." ---> anh có là người yêu em nhất trong đám đó không, thời gian này em sẽ coi thái độ anh như thế nào... Tổng tấn công đi trên mọi mặt trận đi bác ơi, huy động cả tiềm lực kinh tế, chính trị, quân sự, thủ đoạn, khóc lóc, năn nỉ ỉ ôi em nó =)) Bác cố gắng giữ đầu óc luôn tỉnh táo. Qua được giai đoạn này em cam chắc tềnh yêu của bác sẽ bước sang cao trào :>

dualshock

Member

đừng quăng cục lơ, dễ hỏng việc.

vote cho tích cực hàn gắn.

Dà vầng, em cũng ko dám xài chiêu quăng lơ đâu ạh. Chiêu đó em chỉ dám ài lúc nội công đang sung mãn ^^

Bác mà lơ em nó thì tiêu thiệt đó, con gái là chúa bày trò. Cố ấy muốn biết bác có thực sự yêu nàng không. Trong câu nói : "...có nhiều người theo em... anh cho em thời gian suy nghĩ..." ---> anh có là người yêu em nhất trong đám đó không, thời gian này em sẽ coi thái độ anh như thế nào... Tổng tấn công đi trên mọi mặt trận đi bác ơi, huy động cả tiềm lực kinh tế, chính trị, quân sự, thủ đoạn, khóc lóc, năn nỉ ỉ ôi em nó =)) Bác cố gắng giữ đầu óc luôn tỉnh táo. Qua được giai đoạn này em cam chắc tềnh yêu của bác sẽ bước sang cao trào :>

Tổng tấn công ko từ mọi thủ đoạn thì em làm được, nhưng "khóc lóc, năn nỉ ỉ ôi" thì em xin bác, em chịu ^^

dungdt2

Tình hình vẫn còn rất sáng sủa và cứu vãn vô tư chủ thớt ạ. Em cũng còn ít tuổi, xấu zai khoai nhỏ, học thì ngu mà con nhà nghèo, thành ra mấy cái "ngu kiến" của em bác xem làm được theo thì làm. Kết quả thì em ko dám chắc nhưng mà chuyện này vẫn chưa có gì mà phải quá lo lắng :D

Thứ nhất, bác hãy nói rõ những gì cần nói, đó là lời xin lỗi chân thành và những mong muốn của bác. Bác cứ nói chuyện thẳng thắn với em nó như thế, cuối câu chuyện bác xin em ấy một khoảng thời gian để cả hai cùng bình tâm, cùng suy nghĩ. Hãy làm sao để em nó thấy bác hối lỗi thực sự, bác nóng giận thực sự nên mới nói ra những lời rất là vớ vỉn kia. Song song bác cũng hãy nói em nên cho anh vs cho cả em thời gian để suy nghĩ vì biết đâu quyết định của em cũng...nóng vội. Hãy đừng vì tự ái, cái tôi và những chuyện vặt vãnh của đời sống mà đánh mật một tình yêu, đánh mất một mái ấm gia đình đúng nghĩa.

Bước thứ hai trong thời gian chia tay để suy nghĩ thì bác xin phép em nó mỗi ngày gọi 1 lần và nhắn hai tin nhắn. Cái này nghe có vè cải lương nhưng lại cực kì tác dụng tốt đối với mấy cô gái hay tự ái nhé. Cứ mỗi ngày bác có thể gọi vs chỉ để nghe cô nàng nói, mỗi buổi sáng và trước khi đi ngủ nhắn một cái tin nữa. Qua việc gọi đt vs nhắn tin có thể qua đó bác sẽ làm em nó cảm thông, cũng là cách để em nó vẫn phải nhớ đến mình, ko có quên béng báng bác đi vs bị 1 thằng du kích nào đó mai phục hốt hụi :D

Bước thứ ba là bác nên xem xét thật kĩ bản thân bác vs em nó từ ưu khuyết điểm, những điểm chung và những bất đồng để có hướng giải quyết. Những lúc giận nhau nếu ko khéo sẽ rất dễ đánh mất một tình cảm đẹp, thậm chí sau này ân hận nữa là khác. Mình rất thích sự giận dỗi để hiểu nhau hơn, cái chuyện xấu đẹp hình thức là chuyện bình thường, cái khó là sự hòa hợp của lòng người bác ạ. Bác biết em nó thích hoa thì nên tặng nó 1 loài hoa và 1 đĩa phim nào đó liên quan đến hoa đó, 1 bộ phim tình cảm có loài hoa vs 1 kết thúc đẹp. Ví dụ như loài hoa Carlo họ Tulip tặng kèm là đĩa bộ phim Hương mùa hè (summer scent) thì đúng là 1 món quà đáng giá, đánh gục được rất nhiều trái tim đang yêu, đang giận....

Những thứ khác nữa là dùng mối quan hệ của bác với bạn bè thân, với người cùng gia đình của nàng để tác động cũng là 1 cách hay. Có câu để yêu được con gái người ta thì phải yêu con chó canh cổng và ông bà già nàng trước đó :D

Túm lại là em thấy chuyện này vẫn còn cứu vát được bác ạ, chúc may mắn nhé :">

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Re: [Giúp mình] Người yêu sắp chia tay

bộ phim Hương mùa hè (summer scent) thì đúng là 1 món quà đáng giá, đánh gục được rất nhiều trái tim đang yêu, đang giận....

theo e tìm thì bộ summer scent bản raw sub eng thì chỉ có mỗi e có, còn lại trên mạng vn toàn USLT, nghe chịu hok nổi, đọc sub eng cho nó lành
hơi lan man lạc đề chút :D
chủ thớt cứ từ từ thôi, ngày nào cũng nhắn vài tn, đợi có cơ hội làm một phát hoành tráng là ok ngay

saphireruby

Thứ nhất, hai bạn đều "cá tính", mà cương gặp cương là rồi đời mối quan hệ => nhận thức được thì phải có người mềm hơn. Bản thân người phụ nữ đã mềm mỏng, nay "chịu không nổi" và phải cương và chuẩn bị rời xa bạn => bạn chuẩn bị tâm thế hạ mình "chút xíu" và nói cho bùi lỗ tai cô ấy.

Thứ hai, nói như thế nào? Xin lỗi, xin lỗi theo kiểu vừa xin lỗi vừa phân tích lí lẽ, rằng mình quen cũng lâu, rằng cũng hiểu nhau, vì hiểu nhau nên mới chấp nhận nhau, và rằng cô ấy nói có nhiều người theo nhưng đã để ý bạn, bạn phải thể hiện cái sự vui ra mặt vì bạn cũng thích/ yêu cô ấy, đồng thời càng nhiệt thành xin lỗi vì không nhận ra điều đó sớm hơn để rồi có những lần nóng tình không cần thiết làm hỏng mối quan hệ. Phần còn lại tự phăng (nói đến đây thì tụi con gái cũng ít nhiều mủi lòng).

Thứ ba, đề ra giải pháp, đó là nói với cô ấy rằng hãy cho bạn cơ hội sửa chữa, cô ấy cứ đề ra thử thách, bạn sẽ trầm tính hơn, thông minh hơn trong cách xử lí, hoặc sẽ nhẫn nhịn cũng như chia sẻ với cô ấy nhiều hơn trong cách thức nhẹ nhàng phù hợp với một người phụ nữ, một người YÊU. Nói cô ấy cứ đề ra thử thách, nói từ từ, khôn khôn kiểu vừa tội vừa biết sai và cũng vừa biết sửa.

Nếu như mọi thứ diễn ra đúng hết (và hi vọng là thế) thì cô ấy sẽ cho bạn cơ hội lần nữa và nhớ tận dụng, yêu nhau thì nhịn là một giải pháp cực tốt, bao giờ mới kiếm được người như thế, phải suy sét trước khi bắt đầu và khi kết thúc, cứ lao đầu rồi "anh yêu em" rồi hoa quà cáp, mấy thứ màu mè đó chỉ có tác dụng nhất thời thôi, huống chi cô ấy có nhiều đứa theo, hoa của bạn đâu phải xịn nhất! Còn nếu mà cô ấy không mủi lòng thì cứ kiên nhẫn, xin lỗi và phân tích theo cách mình đã nói trên kia.

Mọi thứ nên bắt đầu bằng một cuộc gặp mặt trực tiếp, có thể gọi điện thoại (nếu đã kiên quyết ko nghe, sợ phiền thì nhắn tin, nhắn nhìu tin, kiểu mủi lòng và biết lỗi, đừng nhìu quá, đọc đi đọc lại trước khi gửi 3 lần). Đó là kinh nghiệm xương máu.

Nhưng bạn cứ an tâm, người phụ nữ rất dễ mủi lòng, huống chi nếu thành tâm, hơn nữa lại vẫn còn tình cảm, hi vọng sẽ không đến nỗi :)

dualshock

Member

Đầu tiên em xin cám ơn các bác ! Các bác xúm vào giúp làm em cảm động quá !

- Hôm Chủ Nhật vừa rồi cô ấy đi chơi với bạn bè cả ngày, buổi trưa em cũng có nhắn tin nc qua lại vài câu.
- Chiều về thế nào mà lại cho ngay phát stt lên FB đại loại là dứt khoát chia tay và sẽ không tha thứ.
- Sau đó em cũng có nt nói chuyện , nội dung đại loại em ý bảo: "đã đau khổ, cảm giác về đàn ông bây giờ là sợ, căm thù và không tin bất cứ ai nữa, giả dối ! Em tha thứ cho anh rồi, nhưng ko thể quay về bên anh ....." Chẳng hiểu lúc đi chơi có cái quái gì tác động vào cô ấy vậy kìa ?? 2 cô bạn thân thì nói là đi chơi vẫn bình thường mà anh .
- Sau 1 hồi nói chuyện đau khổ, em đành phải đồng ý chia tay. Vẫn là bạn, bởi vì dù sao vẫn còn quan hệ công việc làm ăn .

Cả ngày hôm qua em cứ ngẩn ngơ, nuối tiếc, cứ nghĩ lại những ngày qua. Tự tay mình làm hỏng tất cả chỉ vì nóng tính, ích kỷ !
Em có 1 cô bạn đang quân sư cho vài nước, vì ngày xưa cô bạn ý cũng từng giận người yêu thế này. Em đang làm theo cách cô bạn mách nước xem sao. "Còn nước còn tát" các bác nhỉ !

dungdt2

Re: Ðề: [Giúp mình] Người yêu sắp chia tay

- Hôm Chủ Nhật vừa rồi cô ấy đi chơi với bạn bè cả ngày, buổi trưa em cũng có nhắn tin nc qua lại vài câu.
- Chiều về thế nào mà lại cho ngay phát stt lên FB đại loại là dứt khoát chia tay và sẽ không tha thứ.
- Sau đó em cũng có nt nói chuyện , nội dung đại loại em ý bảo: "đã đau khổ, cảm giác về đàn ông bây giờ là sợ, căm thù và không tin bất cứ ai nữa, giả dối ! Em tha thứ cho anh rồi, nhưng ko thể quay về bên anh ....." Chẳng hiểu lúc đi chơi có cái quái gì tác động vào cô ấy vậy kìa ?? 2 cô bạn thân thì nói là đi chơi vẫn bình thường mà anh .
- Sau 1 hồi nói chuyện đau khổ, em đành phải đồng ý chia tay. Vẫn là bạn, bởi vì dù sao vẫn còn quan hệ công việc làm ăn .

Cả ngày hôm qua em cứ ngẩn ngơ, nuối tiếc, cứ nghĩ lại những ngày qua. Tự tay mình làm hỏng tất cả chỉ vì nóng tính, ích kỷ !
Em có 1 cô bạn đang quân sư cho vài nước, vì ngày xưa cô bạn ý cũng từng giận người yêu thế này. Em đang làm theo cách cô bạn mách nước xem sao. "Còn nước còn tát" các bác nhỉ !
Ơ chuyện càng ngày càng tệ đi nhỉ? Song em thì thấy cứ lạc quan đi, chia tay là chuyện chia tay, vấn đề mấu chốt "Sau này thằng nào sẽ lên xe hoa với em nó?". Cái này mới quan trọng và đáng để bác làm những gì tiếp theo nè. Hãy cứ đồng ý là bạn nhưng sống tốt, em nó ko tìm được ai tốt như bác thì sẽ thấy sai lầm và quay về thôi.
Còn nước còn tát, còn bùn thì cũng ráng tát bác nhé, 29 chưa là tết :D

dualshock

Member
Ðề: Re: Ðề: [Giúp mình] Người yêu sắp chia tay

Ơ chuyện càng ngày càng tệ đi nhỉ? Song em thì thấy cứ lạc quan đi, chia tay là chuyện chia tay, vấn đề mấu chốt "Sau này thằng nào sẽ lên xe hoa với em nó?". Cái này mới quan trọng và đáng để bác làm những gì tiếp theo nè. Hãy cứ đồng ý là bạn nhưng sống tốt, em nó ko tìm được ai tốt như bác thì sẽ thấy sai lầm và quay về thôi.
Còn nước còn tát, còn bùn thì cũng ráng tát bác nhé, 29 chưa là tết :D

Vầng, hết nước tát cả bùn.
Bao giờ mới qua được cái thời gian đau khổ này đây ? Em bật Quang Lê "xin thời gian qua mau" đây !

saphireruby

Rồi, vậy là người ta đã dứt khoát đến như thế rồi _._!
THeo quan điểm của mình nhé, như mình là mình ngậm ngùi đau đớn cho nó qua đấy, không níu kéo nữa đâu. Vì sao ư, bạn nghĩ đi, có phải người ta cũng phải suy nghĩ rất chính chắn mới quyết định như vậy, đâu phải chỉ hai ba ngày mà có thể nói câu đó, chắc chắn là qua cả một thời gian dài người ta đã hết chịu nổi bạn nên cuối cùng mới thế, mọi chuyện không phải bắt đầu từ hôm đi chơi đâu, mà có thể hôm đi chơi xong người ta mới lấy hết tất cả dũng khi để quyết định đó. Nên thôi bạn nên "để người ta yên".
Về phần bạn, đây có thể là bài học cho bạn, mai mốt đối với tình yêu thì nhẹ nhàng thôi, kẻo lại vụt mất thì níu không kịp :)

chauint

Active Member

thế vẫn chưa mời đi ăn dc ah bác, chán đời thế bác. Thế thì chơi bài cuối nhé, bọn đàn bà thì miệng nói thế thôi trong bụng hắn khác. Thế tính cưới nhau bác đã sơ múi dc chi chưa??? đàn ông nói quên là bữa trc bữa sau wen chứ đàn bà nói wen chứ cả tháng cả năm hắn vẫn nhớ đấy =)) (đàn ông là loại bạc bẽo)
Chiêu cuối : tối 10h nhắn 1 tin "Chúc em ngủ ngon" 4 chữ thôi nhé. liên tục trong 3 tuần đều như vắt chanh 10h hàng ngày. Sau 3 tuần ngưng lại ko nhắn tin nữa, nếu sau 3 ngày e nó ko nhắn tin lại cho bác thì chia vui cùng bác, e nó chán bác quá rồi hoặc đã bị thằng khác bắn rụng (trường hợp này trc khi giận nhau e nó hay nói đại loại thế này : a phài thế này này, a không giống như người ta, người ta thường làm thế này...............)
Nhớ là ko nhắn nhìu hơn 1 tin và cũng ko bỏ sót ngày nào nhé bác.

dualshock

Member

Cám ơn các bác, em đang thử tiến hành chiến dịch theo cách của 1 cô bạn quân sư, vì cô ấy cũng đã từng giận dỗi chia tay người yêu kiểu này.
Thôi thì cố gắng !
Final Fantasy !

NamBacvn

Hôm nay mới vào đọc topic này. Mình thấy theo hướng của bạn dungdt2 là chuẩn đấy ạ. Dù là gì thì việc đầu tiên vẫn phải là lời xin lỗi chân thành vì rõ ràng đây là lỗi của mình (ở VN nhiều bác còn gia trưởng nên ngại nói câu xin lỗi). Sau xin lỗi là hứa thay đổi "tính gia trường" và "tính trẻ con" đi ạ.
Nói nhỏ với bác chủ để bác có thêm động lực: ngày trước mình và người yêu (vợ bây giờ) cứ sau mỗi lần cãi cọ, giận dỗi lại cảm thấy yêu nhau hơn, hiểu nhau hơn. Nguyên nhân là lúc làm hòa thì ai có lỗi đều nhận ra lỗi của mình và xin lỗi người kia. Đừng vì sĩ diện đàn ông hão mà mất một tình yêu đẹp.
Có thể cô ấy chưa tha thứ ngay nhưng mưa dầm thấm lâu. Vớ lại, mới yêu 3 tháng thì tình cảm vẫn còn mặn nồng lắm chứ không như trường hợp yêu trên 1 năm thì mới hơi lo lo. Bạn cứ kiên trì thêm đi.

dualshock

Member

Hôm nay mới vào đọc topic này. Mình thấy theo hướng của bạn dungdt2 là chuẩn đấy ạ. Dù là gì thì việc đầu tiên vẫn phải là lời xin lỗi chân thành vì rõ ràng đây là lỗi của mình (ở VN nhiều bác còn gia trưởng nên ngại nói câu xin lỗi). Sau xin lỗi là hứa thay đổi "tính gia trường" và "tính trẻ con" đi ạ.
Nói nhỏ với bác chủ để bác có thêm động lực: ngày trước mình và người yêu (vợ bây giờ) cứ sau mỗi lần cãi cọ, giận dỗi lại cảm thấy yêu nhau hơn, hiểu nhau hơn. Nguyên nhân là lúc làm hòa thì ai có lỗi đều nhận ra lỗi của mình và xin lỗi người kia. Đừng vì sĩ diện đàn ông hão mà mất một tình yêu đẹp.
Có thể cô ấy chưa tha thứ ngay nhưng mưa dầm thấm lâu. Vớ lại, mới yêu 3 tháng thì tình cảm vẫn còn mặn nồng lắm chứ không như trường hợp yêu trên 1 năm thì mới hơi lo lo. Bạn cứ kiên trì thêm đi.

Cám ơn bác ! Thực lòng thì em cũng thấy mình lỗi nặng nên em đã xin lỗi và bày tỏ sự hối hận, cái này em làm thực lòng chứ chả cần đóng kịch.
Hy vọng mọi việc sẽ được như của bác thì tốt quá !

Penumbra

Active Member

Nguyên văn bởi dualshock

Từ tình bạn chuyển qua tình yêu chứ ngược lại thì hơi khó. Túm lại bác cứ im lặng đừng nói gì vào lúc này ngoài 1 từ: xin lỗi là hay nhất.

Con gái sáng nắng chiều mưa, lo gì. :D Đâu còn có đó.

leesang

Well-Known Member

Phương án hay nhất là bạn gì nói ở trên đó. Tình trạng này cô gái đang giận dữ lắm có thể là bất mãn vì anh này nên tạm thời kg gặp mặt. Dừng nhắn tin làm phiền nữa. Nhờ hậu thuẫn theo dõi và giúp sức từ phía bạn bè và gia đình. Lúc này tâm trạng của bạn cũng đang rối lắm gặp ng ấy sợ nói chuyện hạ mình xuống cũng hư chuyện vì cô ấy sẽ xem thường mình. Xin lỗi cũng đã nói rồi kg nói nữa. tạm lánh mặt đánh từ hậu phương đi đừng ra tiền tuyến nữa. Cứ theo dõi âm thầm giúp đỡ kg lộ mặt tời lúc nào đó cô ấy sẽ hiểu tình cảm của bạn. Nếu thấy cô ấy đi chung với ng khác cũng kg đc buồn giận vì nhiều khi ng ta thử lòng mình. Nếu lúc đó giận nhiều khi lam bậy thì mọi việc còn tệ hơn. Tạm thời lánh mặt đi đừng cố liên lạc nữa

aabbccdd

Vì cái chuyện nhỏ mà đã thế này thế nọ thì thôi bạn ạ. Mình càng nói thì càng ko giải quyết đc vấn đề gì. Tốt nhất là tìm thật nhiều việc để làm. Con gái càng để lâu, ninh càng nhừ thì càng mềm. Chứ vớt ra ngay thì vẫn chưa chín.

kUtU

Member

Kiếm một nhà hàng sang trọng, đẹp, và loãng moạn tý, mời bạn gái đi ăn (cứ theo quan niệm bao tử gần với con tim nhất đó bạn).
Phụ nữ rất thích gu đàn ông ga lăng, hào phóng và có vẻ bất cần đời...
Khi ăn uống cứ nói chuyện thật tự nhiên như lúc trước đây, sưu tầm một vài mẫu chuyện cười tế nhị và chọc cười bạn gái để cô ấy mãi vui mà quên đi chuyện giận hờn.
Chờ cơ hội thuận tiện thì cầm tay (nhớ nhìn thẳng vào mắt của cô ấy) xin lỗi một cách chân thành. Hiển nhiên cô ấy sẽ không tha cho bạn liền đâu (con gái mà...ỏng ẹo tý) cứ giữ tay cô ấy và hun nhẹ lên mu bàn tay. Nếu cô ấy để yên cũng có nghĩa là nàng đã muốn tha thứ cho bạn rồi đó.
Còn chần chờ gì nữa...tiến luôn đi bác tài.

Chúc may mắn.

Bên trên