Giúp mình xuất âm thanh từ TV ra dàn âm thanh

phidiepdan

Ðề: Giúp mình xuất âm thanh từ TV ra dàn âm thanh

Sory tưởng bác chủ chưa làm được!:):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

Chỉnh sửa lần cuối:

thienhoa3

Mình lấy âm thanh từ đầu thu kts phat ra dàn máy ok rồi, nhưng âm thanh dở quá, thất vọng.......

tuankiet9999

Hix em viết ra khó hiểu.cắm cái này đơn giản thui.bác điện cho em,em hướng dẫn cho,cái này em cắm hộ cho hàng xóm rùi.cắm như bác to màu là sai.bình thường như các dàn âm thanh khác chỉ cần ấn line trên điều khiển ra nghe dc,nhưng của sam sung thì chỉnh loằng ngoằng hơn để nghe dc hết 6 loa,ko thì chỉ nghe dc loa bass và 2 loa fon.bác mà chưa lắp dc,bác điện cho em,em hướng dẫn bác cụ thể cho :0919996633

oldpc

Member

TV của em là con Samsung D490, có sẵn out Optical nên play HD vô tư, xuất âm DTS ES vô tư, optical out digital có chọn đc DTS và PCM. Tuy nhiên lai ko có out HDMI, nên ko biết chơi True HD thì lòm reng. Ko biết cái này có TV nào chơi đc ko nữa.

votrang

Ðề: Re: Giúp mình xuất âm thanh từ TV ra dàn âm thanh

cho mình hỏi tí, nếu xuất âm thanh Tv ra ampli có được không?

nuicoi

Member

Bác đã làm được chưa nhỉ? :p

binh_hdda

Member

Mình lấy âm thanh từ đầu thu kts phat ra dàn máy ok rồi, nhưng âm thanh dở quá, thất vọng.......

Minhf thấy cái đầu AVG của mình có cổng Optical không biết chất lương âm thanh của nó có khá không nhỉ? (tính các kênh HD chẳng hạn).

Bên trên