Giúp một tay để Plex cập nhật ngôn ngữ Tiếng Việt cho anh em dùng!

vanthoi1991

Member
Tình hình là mình thấy nó dùng rất hay và phù hợp với rất nhiều gia đình.
Nhưng nhược điểm nó không hỗ trợ ngôn ngữ Việt Nam.
Làm cho một số anh em khó dùng khi chưa quen hoặc vốn tiếng anh không được tốt.
Nên mình đã ngồi Việt hóa ngôn ngữ sang Việt cho anh em tiện dùng.
Nhưng nó vẫn chưa được chấp thuận xuất bản. Cần anh em vào vote.
Và nếu có chỗ nào dịch sai nhờ anh em chỉnh lại hộ. Thank.
Anh em vào đăng ký một tài khoản sau đó vào vote hộ 740 dòng biên dịch giúp em.
Tuy hơi nhiều nhưng mỗi người một dòng chắc sẽ nhanh :)
Cho nó xuất bản Việt ra cho anh em mình dùng :)
Anh em có thể ghé vào đây để xem chi tiết: https://getlocalization.com/plexweb/

tieulong_001

Active Member
Ðề: Giúp một tay để Plex cập nhật ngôn ngữ Tiếng Việt cho anh em dùng!

Mình cũng voite cho cái này, hay, dễ xài. Có điều ko hiểu sao nó lại ko tích hợp mật khẩu bảo vệ folder ko biết.

vanthoi1991

Member

Mình cũng voite cho cái này, hay, dễ xài. Có điều ko hiểu sao nó lại ko tích hợp mật khẩu bảo vệ folder ko biết.
Chào bạn vote rất dễ bạn nhìn xuống ngôn ngữ đề xuất tìm Vietnamese. sau đó nhấn vào biểu tượng chỉnh sửa sẻ thấy các dòng dịch trong đó. Bảo vệ thư mục thì mình chưa test không biết có thể up shell lên ko nữa :D
Nhưng đa phân nó load trên thư mục đệm. Không load qua dữ liệu chính của mình.

tieulong_001

Active Member

Chào các bác.

Plex Media Sever là 1 ứng dụng rất hay, sau khi bạn cài nó lên PC, và add các file media (phim, ảnh, nhạc...) vào thì các thiết bị như iphone, ipad, smart TV trong cùng 1 mạng wifi...đều có thể truy cập để xem dc các file media đó. Sau này, chỉ với 1 chiếc PC chứa phim, mỗi người trong nhà đều có thể xem 1 bộ phim khác nhau mà mình thích cùng lúc. Hơn nữa, cứ mỗi khi bạn cập nhật phim vào ổ cứng thì Plex cũng update nó vào ứng dụng của mình. Kể từ khi cài ứng dụng này thì em ko cần phải chép phim vào HDD cắm vào TV để xem nữa, cũng như iphone, ipad chẳng cần phải chép phim vào làm gì cho chiếm dung lượng, việc xem phim Xem Xong Xóa cũng đa dạng và kín đáo hơn nhiều :sogood:

Có điều hiện tại thì Plex chưa hỗ trợ tiếng Việt, mặc dù đã có bạn dịch rồi nhưng tỉ lệ voite chưa cao nên nó chưa update vào. Vì thế em nhờ cậy cộng đồng HDVN với lợi thế thành viên của mình có thể góp mỗi người 1 voite để ứng dụng này sớm có tiếng Việt hơn.

Chân thành cảm ơn các bác quan tâm!

tieulong_001

Active Member

Chào bạn vote rất dễ bạn nhìn xuống ngôn ngữ đề xuất tìm Vietnamese. sau đó nhấn vào biểu tượng chỉnh sửa sẻ thấy các dòng dịch trong đó. Bảo vệ thư mục thì mình chưa test không biết có thể up shell lên ko nữa :D
Nhưng đa phân nó load trên thư mục đệm. Không load qua dữ liệu chính của mình.

À, mình đang nói đến việc bảo vệ dữ liệu trong mạng wifi chung, khi mà mình có 1 số file media ko muốn cho người khác xem chẳng hạn. Mấy bản cũ thì có nhưng bản mới thì lại lược bỏ.

vanthoi1991

Member

À, mình đang nói đến việc bảo vệ dữ liệu trong mạng wifi chung, khi mà mình có 1 số file media ko muốn cho người khác xem chẳng hạn. Mấy bản cũ thì có nhưng bản mới thì lại lược bỏ.

Rất dễ bạn ah. Nếu như bạn muốn mạng nội bộ không thể xem thì bạn chỉ cần bật tính năng xác nhận cho lớp mạng lên.
Lúc đó tất cả các mạng khác truy cập vào kể cả mạng nội bộ, đều phải đăng nhập.
Bạn vào setting-->connet chọn
Require authentication on local networks
Sets the allowed networks setting to 127.0.0.1/255.255.255.255. This requires other computers on a local network to authenticate before accessing the server.
Lúc này thì chỉ có máy bạn vào là không xác nhận. Còn tất cả các máy khác thì đều phải đăng nhập.
Nếu muốn không xác nhận bạn có thể thêm lớp mạng vào. Thêm vào ở mục network !
Và mục chia sẻ aac bạn tick vào mục bạn muốn chia sẻ, mục nào bạn không muốn chia sẻ có thể tắt nó :)

vanthoi1991

Member

Chào các bác.

Plex Media Sever là 1 ứng dụng rất hay, sau khi bạn cài nó lên PC, và add các file media (phim, ảnh, nhạc...) vào thì các thiết bị như iphone, ipad, smart TV trong cùng 1 mạng wifi...đều có thể truy cập để xem dc các file media đó. Sau này, chỉ với 1 chiếc PC chứa phim, mỗi người trong nhà đều có thể xem 1 bộ phim khác nhau mà mình thích cùng lúc. Hơn nữa, cứ mỗi khi bạn cập nhật phim vào ổ cứng thì Plex cũng update nó vào ứng dụng của mình. Kể từ khi cài ứng dụng này thì em ko cần phải chép phim vào HDD cắm vào TV để xem nữa, cũng như iphone, ipad chẳng cần phải chép phim vào làm gì cho chiếm dung lượng, việc xem phim Xem Xong Xóa cũng đa dạng và kín đáo hơn nhiều :sogood:

Có điều hiện tại thì Plex chưa hỗ trợ tiếng Việt, mặc dù đã có bạn dịch rồi nhưng tỉ lệ voite chưa cao nên nó chưa update vào. Vì thế em nhờ cậy cộng đồng HDVN với lợi thế thành viên của mình có thể góp mỗi người 1 voite để ứng dụng này sớm có tiếng Việt hơn.

Chân thành cảm ơn các bác quan tâm!

Cảm ơn bạn. Mình giới thiệu thêm một tính năng đặc biệt của Plex cho bạn nữa nè. Không chỉ là mạng nội bộ mới có thể sở hữu kho media của bạn. Bạn còn có thể chia sẻ kho media của bạn với bất kỳ ai bạn muốn. Để người khác xem được bạn cần kết nối đến server của Plex. Và enable dịch vụ UPnP trên Modem hoặc thiết bị mạng của bạn lên ! Lúc này media của bạn có thể chia sẻ ra bên ngoài với dạng mạng hàng ngang nên rất chi là khỏe :D
Demo cho bạn: http://share.ketnoidamme.vn/web/ reg aac xong gửi lại mình :)

tieulong_001

Active Member

Cảm ơn bạn. Mình giới thiệu thêm một tính năng đặc biệt của Plex cho bạn nữa nè. Không chỉ là mạng nội bộ mới có thể sở hữu kho media của bạn. Bạn còn có thể chia sẻ kho media của bạn với bất kỳ ai bạn muốn. Để người khác xem được bạn cần kết nối đến server của Plex. Và enable dịch vụ UPnP trên Modem hoặc thiết bị mạng của bạn lên ! Lúc này media của bạn có thể chia sẻ ra bên ngoài với dạng mạng hàng ngang nên rất chi là khỏe :D
Demo cho bạn: Media Kết Nối Đam Mê reg aac xong gửi lại mình :)

Mình có Acc của Plex rồi, login rồi sao nữa bạn nhỉ? Bạn cho mình xin Skype hay Yahoo liên lạc dc ko?

renhat

Well-Known Member

hay wa các bác vào hưởng ứng nào.

vanthoi1991

Member

Mình có Acc của Plex rồi, login rồi sao nữa bạn nhỉ? Bạn cho mình xin Skype hay Yahoo liên lạc dc ko?
Login vào Plex.tv rồi share cho từng tài khoản vs các mục được phép xem !
Skeype của mình là :vanthoi1991 or vanthoi_it

vanthoi1991

Member

Tình hình là mới thấy có 1 bác vote mấy. Vào ủng hộ cho nó sớm có ngôn ngữ Việt cho anh em dùng các bác ơi :)

tieulong_001

Active Member

Sáng giờ mình voite hết 740 cái luôn :))

vanthoi1991

Member

Up ngày mới cho anh em nào chưa ghé, ghé vào phụ một tay nào :)

vanthoi1991

Member

Không bác nào phụ thôi danh dùng một mình vậy :(

tieulong_001

Active Member

Cho mình xin file Việt Hóa với bạn ơi....

vanthoi1991

Member

Cho mình xin file Việt Hóa với bạn ơi....

Bản này mình ko share bác ơi. Đợi các bác kia vote Bản việt hóa thì sẽ có thôi. Vì có cho bác thì cũng vô nghĩa. Do mỗi lần chạy Plex nó sẻ sửa lại. Bác cũng phải sửa lại tất cả.

leonacky

Có bác nào biết lỗi TV ko list được film trên plex media ko.
TV nhà mình (W600B) nhận được Plex rồi nhưng nó cứ load file mãi rồi show 1 cái thông báo là ko tìm thấy nội dung
Cảm ơn các bác

PS:
PLEX còn những đặc biệt gì ko các bác chỉ giáo với.
Việc add domain cho plex như thế nào hả bác.
Việc xem thông qua WAN được thực hiện như thế nào, sử dụng phần mềm gì để xem
Thanks

meigyoku1

Well-Known Member

Có bác nào biết lỗi TV ko list được film trên plex media ko.
TV nhà mình (W600B) nhận được Plex rồi nhưng nó cứ load file mãi rồi show 1 cái thông báo là ko tìm thấy nội dung
Cảm ơn các bác

PS:
PLEX còn những đặc biệt gì ko các bác chỉ giáo với.
Việc add domain cho plex như thế nào hả bác.
Việc xem thông qua WAN được thực hiện như thế nào, sử dụng phần mềm gì để xem
Thanks
Bác cứ cài XMBC bản mới nhất về là được hoặc dùng BS player. (Nếu dùng để kết nối PC với Android thì không cần thiết phải dùng PLex)

Em thì EM ko dùng thằng này , Em đang dung Air Video, coi cũng khá tốt....nhưng dù sao cũng ủng hộ AE thêm 1 app. App này dùng khá phức tạp hơn air video.

Tiện bác chủ thớt cho Em hỏi, TIVI Em là SONY W804a thì đâu có cài app plex vô được, vậy muốn coi nó qua mạng nội bộ kết nối bằng wifi thì làm sao hả bác ?

Thanks bác

Bên trên