Góc Giải trí của PAPILLON

pinkruby

Member
Ðề: Góc Giải trí của PAPILLON

rượu rồi cleo nử hoàng rồi súng vậy là xong 1 đêm coi HD :-t,bác này trưng bày đã có ý hết rùi nhe.

minhtuantkh

Hình đầu tiên đẹp và hài hòa như một bức tranh triển lãm, ngoài các ý kiến của các bác đã nói em chẳng còn gì để bới. (hình như rèm hơi sáng, có chói không bác :-?)

papillon

Member

Thanks Bác, Rèm của cửa ban công mình kéo ra để có ánh sánh để chụp hình cho rõ thôi. Thường khi coi phim thì kéo lại.

papillon

Member

Gọn gàng và đẹp, chúc bác chủ nhé. mà sao lại lấy tên là "Bướm" thế bác :) không lẽ bác cũng mê cuốn Papilon người tù khổ sai ư?
Cuốn này em đọc tới thuộc luôn, đọc cả thời cấp 3 rồi hết đại học rồi đi làm nữa, giờ bề bộn nên cũng chẳng còn nhiều thời gian cho thú vui đọc sách nữa :)

Thanks bác. Mình hâm mộ nhân vật Papillon từ hồi học phổ thông nên lấy Nick như vậy. Rất tiếc chưa kiếm được biểu tượng của nhân vật này.

papillon

Member

Công nhận bác Papillon này đi nhiều nơi nên sưu tầm được nhiều đồ hay ghê... Nhưng em xem truyện thì Papillon chưa lần nào đến Ai cập mà. Toàn ở đảo Guyan với cả Bắc Mỹ thôi... hehee. Bác có góc HD đẹp và gọn gàng quá. Bộ Jamo nghe được không bác?

Thanks Bác, hàng trang trí mình chọn trên Amazone và nhờ một bạn trên HD mua dùm đó. Bộ Jamo C607 sau khi set up thì xem phim rất OK. Vì loa Sur hơi bị cao (vì tính thẩm mỹ của căn phòng) nhưng mình đã khắc phục bằng cách điều chỉnh tay mức level của nó lớn hơn nên hiệu ứng ra vẫn rõ nhất là khi xem tiếng xe vụt qua hay máy bay lượn trên đầu. Chỉ tiếc là còn thiếu Sub và LCD cũ (hơi nhỏ), sẽ nâng cấp sau.
Định trang trí thêm com bướm cho giống với Nick nhưng chưa tìm ra Bướm xanh phù hợp.
Ý tưởng ban đầu tính thiết kế một góc giải trí kiểu Ai cập nhưng kiếm người thực hiện không ra nên đành dùng vật trang trí tạm nên nếu bạn nào biết chút về nét văn hoá Ai Cập thì đừng "chém" nhé. Mình cũng có nghĩ nếu làm theo tone Ai Cập thì góc giải trí mình hơi giống không gian mộ cổ do màu sắc trang trí phải tối , vì thế nên thôi.

Bên trên