Góp vui với bộ 2 kênh + KOK ( đồ cỏ thôi các bác nhá, e xin nhận hết gạch đá ạ!) :-) để học hỏi thêm

davidhand

Moderator
Ðề: Góp vui với bộ 2 kênh + KOK ( đồ cỏ thôi các bác nhá, e xin nhận hết gạch đá ạ!) :) để học hỏi

theo em bác nên nâng cấp phần nhìn lên ạ.thân.....

Phần nhìn tạm ổn rồi bác ạ, lên nữa chết e! :) E cũng đang cố cày cuốc để thay cái center và sub. Mơ mãi mà chưa có được HTM61 & Vel. Optimum 10, rõ khổ!

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator
Ðề: Góp vui với bộ 2 kênh + KOK ( đồ cỏ thôi các bác nhá, e xin nhận hết gạch đá ạ!) :) để học hỏi

Vâng, rất vui được đón tiếp bác. E PM cho bác đ/c và số ĐT rồi ạ.

langthangvn33

Uploader

Bán hết đồ rồi thì lên level luôn đi chú e, việc gì phải đợi cặp bookshelf của a làm gì!;)

em cũng đang có kế hoạch nâng cấp, mấy hôm nay em bận setup bộ nghe nhạc 2 kênh cho ô ssng bạn

sonpham

Member

TV treo vậy có cao quá không bác. Đang phê nhạc mà có điện thoại đến thì sao nhỉ ??

Chú này chắc nhờ bác góp ý nên thay con LCD Samsung 32" cổ lỗ sĩ bằng con LCD đời ... mới toanh, size tới ... 7.8" luôn rồi (Chả biết made in nước nào!)! Khiếp quá!

davidhand

Moderator

Chú này chắc nhờ bác góp ý nên thay con LCD Samsung 32" cổ lỗ sĩ bằng con LCD đời ... mới toanh, size tới ... 7.8" luôn rồi (Chả biết made in nước nào!)! Khiếp quá!
Hé hé! Bác đã thấy hàng ... độc rồi nhá! :))

Lên mình cho mượn Vel-DEQ-10 về mà ghép cho bộ KOK của ông kìa. Chỉ khoái cái DAC Magic của ông thôi.
Vẫn đang ở giàn à? Khi nào về ghé tớ nhé! Hôm nào xuống mang cho mượn con Sub luôn đi! 8->

Ông bạn này ở Châu Đức chổ nào vậy? có gần vòng xoay không? Ông già mình ở gần suối Lúp, khi nào về Ngãi Giao mình giao lưu! Chủ thread này cũng một thời chinh chiến với mình đấy, có phải ko bác chủ? hehhe...khoe người quen ấy mà!
Bác ấy 50t rồi nhưng máu HD vẫn ... cháy ngùn ngụt, ông theo cũng còn mệt! Nhà bác ấy chắc cũng gần nhà ông già U đấy!:-bd

hanhysy

Ðề: Re: Ðề: Góp vui với bộ 2 kênh + KOK ( đồ cỏ thôi các bác nhá, e xin nhận hết gạch đá ạ!) :) để

nhà tớ ở nghĩa thành ( suối nghệ), vậy nhà chú ở ngãi giao hả, thôi bữa nào mình đi giao lưu với bác khôi nhá. thân

hanhysy

chà nghe chú khôi lên 3D rồi hả, rành bữa nào lên nhà chú nghe lại nhá, bữa vì chú về ăn mồng 5 với lại phải đi đóng phạt nữa, nên chưa thưởng thức hết dàn của chú thân

davidhand

Moderator

Đón đầu thôi bác ơi vì e đang đầu tư dần dần chứ ngay 1 lúc là ... cúm ngay, chưa phải 3D thực thụ đâu ạ. Hôm nào thảnh thơi mời bác qua e giao lưu tiếp.
À, cu Lợi này trước làm cùng cty với e, giờ chuyển sang làm ngoài giàn khai thác dầu bên JVPC rồi, hắn sống ở SG nhưng ông bà già thì gần nhà bác đấy.

davidhand

Moderator

OK! Gì chứ khoản đập phá thì tớ cũng máu me ra phết đấy! :)) Chuẩn bị ít gà vườn, gà núi gì đấy nhé! <:p

mt1394

Member

nhìn cặp bookshelf Magnat Quantum 553 của bác nghiền quá:D
* Quantum 551
Configuration: 2-way bass reflex 2
Power-handling capacity: 90 / 160 W
Impedance: 4 – 8 ohms
Frequency response: 30 – 55 000 Hz
Recommended amplifier output: > 20 W
Efficiency (1W/1m): 91 dB
Dimensions (WxHxD): 215 x 360 x 300 mm

Nhìn thông số lý tưởng quá, bạn cho hỏi cặp loa này nó hợp với nhạc trữ tình việt nam, asia, ko bạn

davidhand

Moderator

E vẫn nghe mấy loại nhạc đó bác ạ, rất ổn. Bác kiếm album Ý Lan " Một đời đắm say" nghe thử, đảm bảo ghiền luôn tiếng bass của nó. Muốn kiểm tra mid, treb cứ thử mấy album của Allan Taylor, Charlie Lansborough và Jinchi nghe là biết e nó thể hiện thế nào. Nói chung, ở tầm tiền của nó là e thấy hài lòng rồi bác ạ.

mt1394

Member

E vẫn nghe mấy loại nhạc đó bác ạ, rất ổn. Bác kiếm album Ý Lan " Một đời đắm say" nghe thử, đảm bảo ghiền luôn tiếng bass của nó. Muốn kiểm tra mid, treb cứ thử mấy album của Allan Taylor, Charlie Lansborough và Jinchi nghe là biết e nó thể hiện thế nào. Nói chung, ở tầm tiền của nó là e thấy hài lòng rồi bác ạ.

Sáng này mình mới lên Duy Audio nghe thử :
-Magnat Quantum 553
-Cd Magnat nhưng ko biết hiệu gì chỉ biết khoảng mười mấy chai
-Amply Denon 710 AE
Nghe cảm thấy tiếng bass khá hài lòng ( bass nổi có lực nhưng ko sâu), mid treble nghe bằng bài hát quen thuộc rất có cảm xúc. Tính mua luôn rồi mà ko có màu đen có màu gỗ hichic:D
Cám ơn bác davidhand đã tư vấn khá chính xác hihi

Nhưng người bán nhiệt tình dễ thương, nên cho mình thử luôn loa Heco Metas XT 301 thì hỡi ôi tiếng mid của nó dày và ấm hơn 553, bass thì mềm và sâu hơn nghe nhạc vàng >75 chắc hết thuốc, hic lại lăn tăn nữa rồi huhu

davidhand

Moderator

Theo e bác nên chơi cặp Heco đi, đắt hơn chút nhưng nghe phê hơn cặp 553. Tại hồi đó e bị ... hết thuốc nên chỉ biết ... đứng nhìn Heco 301 mà lòng ... đầy tiếc nuối! ;)
À, chú Duy bán hàng ở đấy e chấm ... 9,5đ cho sự nhiệt tình và chuyên nghiệp, mua hàng ở đó cũng yên tâm lắm! E xài vài tháng rồi mà người bán vẫn còn gọi ĐT hỏi "A nghe có hài lòng ko?" --> So Cute! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

langthangvn33

Uploader

Theo e bác nên chơi cặp Heco đi, đắt hơn chút nhưng nghe phê hơn cặp 553. Tại hồi đó e bị ... hết thuốc nên chỉ biết ... đứng nhìn Heco 301 mà lòng ... đầy tiếc nuối! ;)
À, chú Duy bán hàng ở đấy e chấm ... 9,5đ cho sự nhiệt tình và chuyên nghiệp, mua hàng ở đó cũng yên tâm lắm! E xài vài tháng rồi mà người bán vẫn còn gọi ĐT hỏi "A nghe có hài lòng ko?" --> So Cute! :)

Bác remove cái lcd samsung thay vào đó cái màn hình 9inch hoành tráng quá, cái này mà gắn GPS vào để trên xe đạp chắc phê luôn.

chúc mju72ng bác mua được cái màn hình ưng ý ....

davidhand

Moderator

Hehe! Dạo này ... "xuống cấp" thế đấy K ạ, người ta lên đời LCD, LED, ... chóng mặt, còn mình thì downgrade cũng thuộc hàng ... vô địch luôn!:))

tamdamsg

Member

Dàn của bác kinh quá, đừng Em lăng tăng nữa tội nghiệp, hoành tráng thiệt. Bác ở đâu hôm nào cho em qua thẩm âm với.
Thân,

davidhand

Moderator

Cảm ơn bác!
Ngân khố ko được dư dật cho lắm nhưng khổ nỗi cái gì cũng máu nên mua cái gì e cũng phải cân nhắc kỹ lắm bác ạ, đồ của e toàn hàng rẻ tiền thôi chứ hoành tráng gì đâu bác! E ở VT, nếu có dịp mời bác ghé chơi.;))

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Góp vui với bộ 2 kênh + KOK ( đồ cỏ thôi các bác nhá, e xin nhận hết gạch đá ạ!) :) để học

Bác này đổi cái Avatar ghê quá, cái mõm đỏ chót lại còn ngậm hòn....nữa chứ! tối 26/7/2011 có ở nhà ko, mình xuống giao lưu lossless?

Hehe giàu trí tưởng tượng nhể! Sorry guy, mấy hôm nay đi tập fire fighting ở BR mệt gần chết nên ko vô đây! Tuần sau mình làm dayshift, rảnh thì cứ ghé buổi tối nhé, sau 8pm là có nhà.

Bên trên