GÓP Ý BỘ DÀN HD DENON 1312XP PHÒNG NGỦ

HDGA

Mới sắm được em denon 1312xp tuy nhiên chưa thấy hài lòng nên mình thay đôi FL bằng đôi loa SAS 504 150W/1. Thấy xem phim và nghe nhạc đều rất ổn. Tuy nhiên chưa lắp được đôi SR vì đi dây khó quá chưa nghĩ ra được phương án tối ưu, anh em cho ý kiến tham gia nhé. View attachment 34933

Ðề: GÓP Ý BỘ DÀN HD DENON 1312XP PHÒNG NGỦ

Nếu bác lót thảm thì đi dây phía dưới thảm cũng được ạh. Nếu không bác ra tiệm điện mua nẹp loại nhỏ (hình như là 1.5cm), luồn dây vào rồi chạy thôi.

hungqn

Member

Mới sắm được em denon 1312xp tuy nhiên chưa thấy hài lòng nên mình thay đôi FL bằng đôi loa SAS 504 150W/1. Thấy xem phim và nghe nhạc đều rất ổn. Tuy nhiên chưa lắp được đôi SR vì đi dây khó quá chưa nghĩ ra được phương án tối ưu, anh em cho ý kiến tham gia nhé. View attachment 34933

bác cho e hỏi tí, bác mua denon 1312xp bao nhiêu xèng và ở đâu thế ạ, vì e cũng đang muốn mua...

khoahq

Active Member

em thấy bộ này so với nhà bác thì nhỏ quá :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác dời tủ vào giữa bức tường cách đều 2 đầu cột nhà, treo TV giữa tủ nhưng độ cao hạ xuống nữa. Các loa Front và Cen cũng cho xuống theo TV. Loa Surr thì bác mua thêm dây về nối đồng thời mua nẹp loại nhỏ nhất về cho vào cặp theo 2 bên cột lên trần và ra sau lưng, mua băng keo 2 mặt và keo 502 về dán ko cần đinh vít gì cho mệt mà bảo đảm dính tốt.

HDGA

Mình mua của Thiên Hà audio giá 13,3tr. Cái này có hỗ trợ 7.1, mình định sử dụng 02 con FL của Dennon để đấu vào úp lên 7.1 có được không nhỉ. Ở Quảng Ninh nên cái gì cũng khó mua, đang định đổi con Plasma Pana 42 lên để xem cho sướng. Khoảng cách từ sàn lên loa SR bao nhiêu thi phù hợp các bác nhỉ. Thank đã góp ý.

minhtuantkh

Sàn nhà đẹp quá, gỗ tự nhiên hay MDF vậy bác. Vì không có hình 2 bên và phía sau nên ( ngoài ý của bác Nghia_PMT) chẳng biết chọt gì nữa. Nhưng em đoán phòng này là phòng đa chức năng nên không gian quá rộng so với 1312XP, e rằng sẽ bị loãng bác ạ. Dù sao cũng chúc mừng bác, quan trọng nhất là bác hài lòng. FR ngang tai khi ngồi, SR và SB ( nếu có) ngang tai khi bác đứng là ok.

Bên trên