Góp ý xây dựng Forum HD Vietnam

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
cá nhân em xin phép có thêm một số góp ý theo kinh nghiệm em đang QL lý một Forum về lĩnh vực khác . chỗ nào chưa đúng mong các bác bỏ quá cho em

nhóm phân biệt màu nick thành viên
1- Administrator

2- Super Moderator nhóm này được phép xóa bài vĩnh viễn QL all box > thay mặt Admin giải quyết khiếu nại .

3- Moderator nhóm này QL riêng từng box theo sự phân công của Admin nhưng chức năng xóa bài không được xóa vĩnh viễn

3- VIP thành viên thuộc típ như có nhiều bài post hữu ích đóng góp cho forum ( hoặc là những mod không còn tham gia điều hành trong BQT nữa )

4- màu nick chuyen kinh gian hàng chuyên nghiệp chọn màu tùy ý Admin quyết định

5- Menber là màu bình thường như hiện tại dành cho thành viên

Admin bổ xung thêm một số mod care dọn bài rác cho rum nhẹ nhàng bài lâu quá xóa hết

buihung

Administrator
Cảm ơn bạn đã góp ý, những điều trên hiện hdvietnam đã thực hiện rồi bạn ạ.

VAN_LOC

Well-Known Member
Cảm ơn bạn đã góp ý, những điều trên hiện hdvietnam đã thực hiện rồi bạn ạ.
Bác Hùng cho hỏi vậy chỉ có Nick màu mới thấy cái này à .

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Góp ý xây dựng Forum HD Vietnam

Hệ thống nick màu chủ thớt đề xuất còn sơ sài quá, nhiều nơi còn như mê hồn trận hoa hết cả mắt ấy chứ ;;)

VAN_LOC

Well-Known Member
Ý mình là trong 4r nó còn 1 Box dành cho Nick màu ấy mà nhưng thành viên thì không thấy được .
@ Cái đó của forum khác do mình quản lý . Sorry vì sự hiểu nhầm này .

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ý mình là trong 4r nó còn 1 Box dành cho Nick màu ấy mà nhưng thành viên thì không thấy được .

em nghỉ là box ẩn chỉ có thành viên BQT mơi thấy được .cái này Rum nào cũng có .thêm cái Box chát nữa .

dungdt2

Dạ vâng còn 2 box:
- Box MOD
- Khu vực Area 51
Hai khu vực này dành cho BQT

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
vâng cho em hỏi thêm một vấn đề khá tế nhị nhưng rất thực tế.

Forum nhà ta có ai đứng ra làm trung gian mua bán hỗ chợ thành viên Menber mua bán với nhau không .em thấy một nick chỉ cần post đủ 20 bài post là có thể lên rao bán 1 vài món đồ .có hình ảnh hay không em không nói.
người A lên đăng tin rao bán 1 món đồ đang hot giá rẻ một chút là người B dính bẫy liền .việc tạo 1 cái tên đăng nhập và cái IP FAKE hay 1 Thẻ TK ngân hàng được làm từ một chứng minh thư khác cái này không khó .

Ví dụ như sau

A là chung gian mua bán
B là người bán hàng
C khách mua hàng

C mua món hàng của B .thì C sen tiền cho A là người chung gian Cộng Phí ...A có trách nhiện Alo cho B sen Hàng ngay cho bên C .bên C nhận hàng xong Alo ngay cho người chung gian Là A .đến đây thì mọi việc coi như xong xuôi

ở trên em chỉ nói mua bán thành viên Menber với nhau nhé (không liên tới các Shop )

VThanhgtvt

Well-Known Member
vâng cho em hỏi thêm một vấn đề khá tế nhị nhưng rất thực tế.

Forum nhà ta có ai đứng ra làm trung gian mua bán hỗ chợ thành viên Menber mua bán với nhau không .em thấy một nick chỉ cần post đủ 20 bài post là có thể lên rao bán 1 vài món đồ .có hình ảnh hay không em không nói.
người A lên đăng tin rao bán 1 món đồ đang hot giá rẻ một chút là người B dính bẫy liền .việc tạo 1 cái tên đăng nhập và cái IP FAKE hay 1 Thẻ TK ngân hàng được làm từ một chứng minh thư khác cái này không khó .

Ví dụ như sau

A là chung gian mua bán
B là người bán hàng
C khách mua hàng

C mua món hàng của B .thì C sen tiền cho A là người chung gian Cộng Phí ...A có trách nhiện Alo cho B sen Hàng ngay cho bên C .bên C nhận hàng xong Alo ngay cho người chung gian Là A .đến đây thì mọi việc coi như xong xuôi

ở trên em chỉ nói mua bán thành viên Menber với nhau nhé (không liên tới các Shop )

Em nghĩ cách này hơi khó thực hiện đó bác ah. Nếu được thì người mua cũng sẽ rất an tâm!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Em nghĩ cách này hơi khó thực hiện đó bác ah. Nếu được thì người mua cũng sẽ rất an tâm!

có gì đâu bác em thấy chỉ cần một MOD nào đó có TIME thường xuyên online .đứng ra làm là ok .còn mức phí giao dịch thì không khó cái này Forum về điện thoại như tụi em đang QL thì đã làm từ lâu .vì có mấy lần thành viên lên thắc kiện cáo gửi tiền không gửi hàng.cho nên cũng phải tạo điều kiện cho anh em mua bán an toàn
mua món hàng ampeli hay loa hơn 10tr gửi tiền xong ngồi lo ngay ngáy .không biết chất lượng thế nào họ có gửi hay không .nếu không gửi thì làm gì dc họ ,mất hơn 10tr kiện cáo báo CA cùng lắm họ trả lại là xong lúc đó tốn gấp mấy lần

đơn giản mua món hàng qua chung gian thêm cỡ 200>300k phí yên tâm về mọi mặt .hàng không đúng như rao bán sen trả lại nhận tiền về .

(người làm chung gian mỗi một lần giao dịch trừ hết phí chuyển tiền phải dư ra một tý gọi là tiền công tương đương 100>150k như vậy đôi bên vui vẻ thoải mái )

VThanhgtvt

Well-Known Member
có gì đâu bác em thấy chỉ cần một MOD nào đó có TIME thường xuyên online .đứng ra làm là ok .còn mức phí giao dịch thì không khó cái này Forum về điện thoại như tụi em đang QL thì đã làm từ lâu .vì có mấy lần thành viên lên thắc kiện cáo gửi tiền không gửi hàng.cho nên cũng phải tạo điều kiện cho anh em mua bán an toàn
mua món hàng ampeli hay loa hơn 10tr gửi tiền xong ngồi lo ngay ngáy .không biết chất lượng thế nào họ có gửi hay không .nếu không gửi thì làm gì dc họ ,mất hơn 10tr kiện cáo báo CA cùng lắm họ trả lại là xong lúc đó tốn gấp mấy lần

đơn giản mua món hàng qua chung gian thêm cỡ 200>300k phí yên tâm về mọi mặt .hàng không đúng như rao bán sen trả lại nhận tiền về .

(người làm chung gian mỗi một lần giao dịch trừ hết phí chuyển tiền phải dư ra một tý gọi là tiền công tương đương 100>150k như vậy đôi bên vui vẻ thoải mái )

Hjc. Vậy em mới bảo, nếu thực hiện được thì các mem sẽ rất an tâm, hào hứng thực hiện giao dịch. Nhưng em nghĩ cũng khó, người "trung gian" cũng có biết hàng giao bán ntn đâu ah? Chẳng lẽ, giao dịch nào cũng phải "qua tay" Mod đó sao ah? ;;)

tusontay

Huyền Thoại
@HD HUNGYEN: Góp ý để cùng phát triển là một điều tốt. Nhưng bác nên viết font chữ giống như mọi người (cho dễ đọc hơn). :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên