Góp ý xây dựng Forum HD Vietnam

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Hjc. Vậy em mới bảo, nếu thực hiện được thì các mem sẽ rất an tâm, hào hứng thực hiện giao dịch. Nhưng em nghĩ cũng khó, người "trung gian" cũng có biết hàng giao bán ntn đâu ah? Chẳng lẽ, giao dịch nào cũng phải "qua tay" Mod đó sao ah? ;;)

người làm chung gian chỉ làm khi hai bên giao dịch gọi Đt nhờ giúp chứ không bắt buộc

vâng như thế mới cần người bán không chuyên nghiệp lâu lâu lên bán món đồ phải chụp hình nêu rõ tình trạng sản phẩm.nếu không nói rõ thì hàng mà lỗi ship trả lại và phải chịu hoàn toàn hoặc một nữa phí giao dich

.em cũng như bác thích món hàng đó nhưng người bán ờ xa quá .mình không dc bào đảm an toàn nên thôi .nếu có ai đó đứng ra tốn thêm chừng 200>300k phí giao dịch thì sẵn sàng mua ngay bởi vì cái mình tìm đã thấy ,đam mê chơi audio nó không như thứ khác cũ nhưng vô giá. vì nó tùy mặt hàng đẹp hay xấu mà

VThanhgtvt

Well-Known Member
Dù sao, em thấy ý tưởng này là rất tốt, nhưng có vẻ khó khả thi lắm bác ah! :D

vtv3hd

Member
Mình nghĩ hãy để đăc tính thị trường quyết định. Nếu bạn muốn rẻ - chấp nhạn rủi ro thì mua, lỗi tự chịu, tự xứ lý nhờ được thì tốt. Nếu bạn chấp nhận mất thêm tiền để yên tâm hoặc có người chịu trách nhiệm bạn mua lại của các shop hoặc nhà các shop mua hộ. Mua bán chỉ là 1 chức năng nhỏ mang tính hỗ trự của diễn đàn, lôi MOD vào chỉ thêm rắc rối rồi kiện tụng bung bét !

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Mình nghĩ hãy để đăc tính thị trường quyết định. Nếu bạn muốn rẻ - chấp nhạn rủi ro thì mua, lỗi tự chịu, tự xứ lý nhờ được thì tốt. Nếu bạn chấp nhận mất thêm tiền để yên tâm hoặc có người chịu trách nhiệm bạn mua lại của các shop hoặc nhà các shop mua hộ. Mua bán chỉ là 1 chức năng nhỏ mang tính hỗ trự của diễn đàn, lôi MOD vào chỉ thêm rắc rối rồi kiện tụng bung bét !

Nói như bác thì em góp ý làm gì.tất nhiên ở sân chơi ảo nào thì biết sân chơi đó .bản thân em cũng là Mod ở sân chơi khác.tất nhiêu không thể áp dụng sân ở chơi này .nhưng tất cả những thứ em góp ý thật sự mà nói không bao giờ thừa đâu .dần dần sau này các bác sẽ thấy

xin phép close Topic tại đây mod đi qua đóng giúp em

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên