Hà Hồ - Nếu đời không có em

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Ðề: Hà Hồ - Nếu đời không có em

Ông BuiAn ơi là ông BuiAn, ông nghĩ sao về cái việc này thì kệ ông nhưng đây là cái HDvietnam cơ mà? có lẽ phải thêm vài mục nữa trong cái HDvietnam này như "chuyện ấy", "hội độc thân", "câu lạc bộ kết bạn"..v.v... thì cái bài này mới có chỗ để đưa vào.

nhiều người đang mắc căn bệnh bảo thủ kinh niên ở số tuổi của mình, bệnh chung của cả cái diễn đàn này.

Đây là box phát biểu cảm nghĩ, ở mục trò chuyện tổng hợp. Người ta có thể nói cảm nghĩ của mình ở bất cứ lĩnh vực gì.

Bản thân mục khoảnh khắc cuộc sống đăng rất nhiều bài ở nhiều thể loại khác nhau. Từ viết chuyện tình (ai chơi ở HDVN cách đây 5 năm sẽ biết), rồi kể chuyện vui, kể chuyện du lịch, bình luận xã hội, thậm chí mình từng viết chuyện mình đi học ra sao, chuyện quê hương biến đổi như thế nào. Nó đơn thuần là một mục trên trang chủ và hiếm khi có bài.

Các bạn bị thành kiến quá nặng nề và ít chịu mở lòng ra đón nhận. Đọc một cái gì đó, các bạn cứ bày tỏ quan điểm, nhưng sao các bạn lại bắt người khác đừng viết, hay là các bạn chỉ muốn người khác viết theo đúng ý các bạn muốn?

Chanh Niem

Member

Tôi thấy bài viết công phu nhưng chẳng ăn nhập gì với nội dung của trang công nghệ này,thoạt đầu cứ tưởng là bình luận một sản phẩm nghệ thuật ( một mv chẳng hạn)?.Tôi vốn thích các bài preview của bạn.

-[Y]2[K]-

Active Member
Re: Ðề: Hà Hồ - Nếu đời không có em

Nói Hà Hồ đẹp thì xúc phạm 2 từ "mỹ nhân" quá! Ngay cả đám ăn tạp trên voz cũng chưa thấy ai khen Hà Hồ đẹp. Quyến rũ thì đồng ý có chút ít nhưng nói đẹp thì chắc chắn không, từ khuôn mặt cho đến dáng.
THế cũng ko đúng, mình công nhận Hà Hồ đẹp, nhưng ko dám phán ở mức nào ... nhưng mình chả thích 1 tẹo gam nào (về vẻ ngoài thôi) nên cảm giác của mấy Voz mình hiểu, cơ mà công bằng thì là vậy :D

ngophuocthinh

Active Member

Bác Bùi An nên đổi bài viết thành tựa như vầy : "HÀ HỒ NHAN SẮC CÓ HẠN, CHIÊU TRÒ THÌ VÔ BIÊN" thì có lẽ chuộng dân tình HDvietnam hơn nữa đó :))

Thứ nhất cá nhân mình nghĩ Hà Hồ ko có gì gọi là đẹp, miệng rộng ngoắc, mũi ko cao, da ngâm đen (thời này ms vào showbiz), Chị chỉ thích hợp làm người mẫu thôi. Hà Hồ đẹp đơn giản vì là sản phẩm truyền thông, báo đài, của công nghệ lăng xê và của tâm lý bầy đàn, hùa theo của người Việt Nam. Cứ nghĩ mấy trang báo mạng đưa mấy danh từ "Mỹ nhân", "Nữ hoàng giải trí" thì nghĩ là đẹp mà ko có sự nhận định và phản bác nào, và HNH đã rất thành công trong việc đưa hình ảnh của mình thành "tiêu chuẩn" cái đẹp của người Việt Nam. Ko sao, đây chỉ là ý kiến cá nhân, dù sao thì mình cũng ko thể nói HNH ở thời điểm hiện tại không thể chấp nhận được.

Về tài năng đặc biệt lĩnh vực ca hát có thể nói HNH là 1 thảm họa khi sở hữu chất giọng cụt, quãng ngắn, âm vực không hề có. Cũng khá khen cho đội ngũ ê-kip của chị khi cố gắng tìm được những bài hát thật hay và thật may mắn khi đại đa số khán giả trẻ hiện nay thích điều đó. Nguyên nhân thì nhiều. Còn về yếu tố đạo nhái, copy cat phong cách US UK hay không thì chắc bạn nào thường nghe nhạc US UK sẽ thấy rõ. Có ai xem clip ET của Katy Perry chưa? :))

Hà Hồ đang rất thành công về việc biến mình thành "Beyonce" của Việt Nam. Chí ít chị cũng rất có tài khi có khả năng định hướng giới trẻ VN phát cuồng về chị và 1 số "lĩnh vực" phi nghệ thuật khác. Chúc chị thành công hơn và sớm thoát khỏi scandal như hiện nay. ;)

MinhMan1992

Thật bất ngờ :) không ngờ Hồ Ngọc Hà lại có ảnh hưởng đến như vậy, nay lan san Hdvietnam luôn rồi, và bất ngờ thay người viết bài không ai khác là bác BuiAN, 1 người viết review phim cực kì thẳng tính :)

Dù sao mình cũng rất khâm phục tài năng của Hồ Ngọc Hà, qua chuyện này mình nghĩ: Chỉ người trong cuộc mới hiểu được, chuyện tình cảm thật khó nói. Mình không muốn mất một nghệ sĩ tài năng như HNH!
p/s: “Một người như Hà Hồ sẽ có ảnh hưởng xấu đến giới trẻ. Không thể để một người phá hoại hạnh phúc người khác nhơn nhơn nói lời hay lẽ đẹp, khuyên bảo tiêu dùng trên ti vi suốt ngày được” - trích báo tienphong

Chưa bao giờ xem con này là ca sỹ cả... Giong ồ ồ chẳng ra âm gì gì hết... vậy mà chẳng hiểu sao nhiều người mê đến thế

Định vào kêu ca 1 chặp thì thấy bác chủ nói đăng bài ở box Cảm nghĩ. OK cũng được thôi. Nhưng tại sao lại là HNH nhỉ? Đâm ra nghi ngờ gu thẩm mỹ của bác.
P/S: mấy bài bình phim của bác rất hay, đọc mà cười suốt. Nhưng đọc bài này (dù lướt thôi) nhưng mặt tôi thêm mấy vết nhăn.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Định vào kêu ca 1 chặp thì thấy bác chủ nói đăng bài ở box Cảm nghĩ. OK cũng được thôi. Nhưng tại sao lại là HNH nhỉ? Đâm ra nghi ngờ gu thẩm mỹ của bác.
P/S: mấy bài bình phim của bác rất hay, đọc mà cười suốt. Nhưng đọc bài này (dù lướt thôi) nhưng mặt tôi thêm mấy vết nhăn.

cái này thì tùy cảm nhận của bác thôi ạ :). Em chả viết gì thì mọi người lấy đâu ra cái để chém gió.

Box này ngày xưa rất sôi động, giờ chẳng ai chịu post bài nữa cả. Mọi người đi đâu hết rồi?

đọc bài này mới biết BuiAn tuy hành văn review phim hay, có hiểu biết nhiều...nhưng quan điểm và suy nghĩ có vẻ khá nông cạn và phiến diện.

Bác rất xứng đáng với chức danh "Chuyên Viên Tin Tức". Bác lên Tổng Biên Tập chắc e cúi lạy bác 2 tay.

kokekutkit

Active Member

Em này có sức chịu đựng thượng thừa... Gạch đá bao nhiêu cũng không hề suy suyển.
Theo mình, em này hát không hay như chiêu trò của em.
Lỡ như, có bà đại gia nào đó uất quá cho 1 ca a xít thì... tiền có sẵn của em này vẫn đủ sức sửa lại nhan sắc có khi còn nóng hơn khi còn zin!!!

beyourlove

:) thành công nhất của anh BuiAn là khiến mọi người đọc xong bài phải cmt ít dòng cho bớt ức chế :))

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

đọc bài này mới biết BuiAn tuy hành văn review phim hay, có hiểu biết nhiều...nhưng quan điểm và suy nghĩ có vẻ khá nông cạn và phiến diện.

Bác rất xứng đáng với chức danh "Chuyên Viên Tin Tức". Bác lên Tổng Biên Tập chắc e cúi lạy bác 2 tay.

mời bạn chứng minh nông cạn và phiến diện, trong vòng 12h nếu không chứng minh được, mình ban nick vĩnh viễn.

ps: bạn cũng là cựu chuyên viên tin tức ở diễn đàn này đấy, là người được mình tuyển chọn và hướng dẫn cho viết bài. Nhưng không vì vậy mà nương tay đâu.

bca258nt

Well-Known Member

Ôi khủng long bạo chúa hnh.

purplenova

Cách tốt nhất để làm một thứ phản cảm trở nên phản cảm hơn nữa là khen nó rất đẹp =)) Bái phục bác An

Thanh Nhân

Diễn đàn nghe nhìn đàn ông con trai là nhiều, mà sao gạch đá phái đẹp dữ vậy ta ??? Cô này mà cho không thì em vẫn... lấy :">

spiritss

Active Member
bản thân mình thì lại hong biết các diễn viên ca sĩ VN nhiều và cũng ấu có quan tâm, nhưng có ai can đảm viết ra để kiếm gạch xây nhà như anh Bùi An hong nè, người ta viết cho đọc mỗi người có 1 cảm nhận ai muốn đọc giải trí thì đọc, lâu lâu kiếm cái truyện cười đọc cũng được dzậy, ai chê thì làm đại cái review chê cho mọi người đọc đi để cạnh tranh với anh Bùi an cho dzui. PS : dạo này ít bài đọc bùn wa =))

thong61uk

Well-Known Member

""Hà Hồ vẫn luôn vậy, làm những việc cần làm và nói những cái cần nói"" Giựt chồng người khác đó là việc HNH cần làm sao bác ? [-X:-O:-O

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

""Hà Hồ vẫn luôn vậy, làm những việc cần làm và nói những cái cần nói"" Giựt chồng người khác đó là việc HNH cần làm sao bác ? [-X:-O:-O

cần làm với cổ, cổ thích vậy thì cổ làm vậy :)) mình lấy quyền gì ngăn cấm cổ đâu

ngodungkiet

Active Member

Nhìn thoáng qua thì cứ ngỡ bánh bèo chuyển giới, nhìn kỹ kỹ thì da dẻ sần sùi nhăn nheo, lên hình thì lúc nào cũng photoshop hết cỡ, hát thì giọng khàn khàn nam chẳng ra nam mà nữ chẳng ra nữ. Qua tay thì chắc cũng trên dưới 5 thằng, chẳng qua cũng chỉ là rau hạng sang mà thôi. Đừng tân bốc nó quá kẻo giới trẻ cứ nghĩ làm theo nó là đúng thì hư cả 1 thế hệ.

Bên trên