Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

AnDzu

Re: Ðề: Re: Ðề: Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

thế mình mới nói khó chịu... chứ thực sự được thưởng thức thức các bác cứ đầu tư dàn chỉ cần 100 củ anh em khoái rồi... mặt bằng thì thuê khoang 20-30 tr các bác có thu tiền caphe 50-100k em cũng ok thôi. Nhưng nhiều vị khách thì thu 50- 100k cũng không đủ bác ạ... các bố ngồi cả ngày rồi chém thì sành như đúng rồi đúng dậy thì kêu sao đắt thế.... rồi rất nhiều vấn đề...

Mình sẽ định thế này: thuê 1 mặt bằng tầm 20tr - 30 tr, có 3 tầng thì tốt ( thực sự với giá này thì có được 3 ta62nghay ko mình ko biết vì ko nắm giá cả thuê MB ở HN - nhờ bác nào có thông tin chỉ giúp)
Tầng 1: Cafe 100% nguyên chất. Giá tầm 15k/1 ly ( ko có ML đâu nhé)
Tầng 2: HD cafe. Giá tầm 25k - 30k/ 1ly ( vẫn là cafe nguyên chất nhưng có thêm ML): Sẽ đầu tư tầm 200tr cho dàn HD , thảm, trang trí, tiêu âm, ... - vậy đủ ko nhỉ? :)
tầng 3 ( nếu có) : đang phân vân với dàn Hi-end hoặc Home theater. Hi-end thì đầu tư bi nhiu? và home theater thì đầu tư bi nhiu? bác nào cao kiến tư vấn giúp.

Em ko sợ các bác ngồi lâu, em chỉ sợ ngồi 1 thời gian các bác nhàm. Vấn đề làm sao để ko bị nhàm. Em chỉ muốn nếu quán cf em mở làm nơi giao lưu, học hỏi, trao đổi, mua bán, ký gửi, trưng bày, ..... của AE hdvietnam thì chắc chắn em lời to chứ chẳng lỗ đâu ạ.

Mong tiếp thu thêm ý kiến. Ý tưởng tiếp tục phat triển

ldphuong21

Ðề: Re: Ðề: Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

thế mình mới nói khó chịu... chứ thực sự được thưởng thức thức các bác cứ đầu tư dàn chỉ cần 100 củ anh em khoái rồi... mặt bằng thì thuê khoang 20-30 tr các bác có thu tiền caphe 50-100k em cũng ok thôi. Nhưng nhiều vị khách thì thu 50- 100k cũng không đủ bác ạ... các bố ngồi cả ngày rồi chém thì sành như đúng rồi đúng dậy thì kêu sao đắt thế.... rồi rất nhiều vấn đề...

Em hoàn toàn nhất trí với Bác về mặt giá cả ! Kiếm được quán cafe nghe nhạc thực sự ở Hà Nội rất khó...

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

Mình sẽ định thế này: thuê 1 mặt bằng tầm 20tr - 30 tr, có 3 tầng thì tốt ( thực sự với giá này thì có được 3 ta62nghay ko mình ko biết vì ko nắm giá cả thuê MB ở HN - nhờ bác nào có thông tin chỉ giúp)
Tầng 2: HD cafe. Giá tầm 25k - 30k/ 1ly ( vẫn là cafe nguyên chất nhưng có thêm ML): Sẽ đầu tư tầm 200tr cho dàn HD , thảm, trang trí, tiêu âm, ... - vậy đủ ko nhỉ? :)
tầng 3 ( nếu có) : đang phân vân với dàn Hi-end hoặc Home theater. Hi-end thì đầu tư bi nhiu? và home theater thì đầu tư bi nhiu? bác nào cao kiến tư vấn giúp.

Em ko sợ các bác ngồi lâu, em chỉ sợ ngồi 1 thời gian các bác nhàm. Vấn đề làm sao để ko bị nhàm. Em chỉ muốn nếu quán cf em mở làm nơi giao lưu, học hỏi, trao đổi, mua bán, ký gửi, trưng bày, ..... của AE hdvietnam thì chắc chắn em lời to chứ chẳng lỗ đâu ạ.

nếu vậy thì cần mặt bằng lớn hơn tiền nhà chắc sẽ hơn... tằng 3 nếu có 1 chỗ chuyên phối ghép trao đổi hàng cho anh em, một chỗ chuyên nghe thì ngon

AnDzu

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

nếu vậy thì cần mặt bằng lớn hơn tiền nhà chắc sẽ hơn... tằng 3 nếu có 1 chỗ chuyên phối ghép trao đổi hàng cho anh em, một chỗ chuyên nghe thì ngon

Bác đang nói đúng ý tưởng của em. Tết này ra sẽ nhờ bạn bè, anh em và người nhà tìm giúp vậy. Vẫn xin thêm thông tin và ý kiến các bác ạ. Tks bác thangba81

ngdhieu

Well-Known Member

càng thêm quyết tâm.

1. Trước khi làm bác nên đi khảo sát mặt bằng, lên 1 business plan
2. Khi thuê mặt bằng bác nên thuê dài hạn, làm HĐ tốt 1 chút để đảm bảo an toàn cho mình.
3. Cần có chiến lược quảng bá tốt, và trường vốn.
4. Quán cafe ngoài HN nên kín gió, chạy điều hòa.
5. Nên chuẩn bị tinh thần là kế hoạch của mình có khả năng thất bại. Nếu ra quán cafe mà thắng 100% thì nhà nhà mở quán càfê rồi.

gvnth

Active Member

Ủng hộ, HN chưa có thì mình làm, lảm thật tốt, làm bằng cái tâm của mình, nếu bác chủ có ý định, khi nào ra HN, PM vào inbox cho mình, anh em gặp nhau xem giúp đỡ nhau được gì không.

AnDzu

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

Ủng hộ, HN chưa có thì mình làm, lảm thật tốt, làm bằng cái tâm của mình, nếu bác chủ có ý định, khi nào ra HN, PM vào inbox cho mình, anh em gặp nhau xem giúp đỡ nhau được gì không.
Quyết tâm dâng cao. Mình có lẽ sẽ chỉ hứa được 1 điều là sẽ làm bằng cái TÂM. Tks bác.

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

Bác mở đi, em đế đầu tiên.

Mà cà phê có ML là cái gì vậy bác?

lamdep

Member
Còn gì sướng hơn khi đc nghe nhạc hiend và uống cafe sữa đá Saigon giữa lòng Hà Nội!!! Bác cố lên!!!

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

Nếu bác mở ở HN kết hợp với HD ở đây thì ngon quá . chỉ ví dụ như là lên kế hoạch trên 4 rum hôm nay ghép cặp j của bác nào ,,,, kế hoạch trong tuần,,,, bác nào khoe đồ j vân vân,,,, thì anh em có mà ủng hộ 2 tay 2 chân luôn... em xin báo giá 100k li caphee cũng chơi....

AnDzu

Re: Ðề: Hà Nội có quán cà phê nào có nhạc High-End các cụ nhỉ

Nếu bác mở ở HN kết hợp với HD ở đây thì ngon quá . chỉ ví dụ như là lên kế hoạch trên 4 rum hôm nay ghép cặp j của bác nào ,,,, kế hoạch trong tuần,,,, bác nào khoe đồ j vân vân,,,, thì anh em có mà ủng hộ 2 tay 2 chân luôn... em xin báo giá 100k li caphee cũng chơi....

Chân thành cám ơn bác. Cũng không đến nỗi " nát tình AE " với 100k/ 1 ly cf đâu. hi hi hi

Bên trên