[Hà Nội] Mua tivi LG 47LB631T

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [Hà Nội] Mua tivi LG 47LB631T

Thấy thương giá báo có hàng rồi nhé giá 12,4, mình đang lăn tăn em này với em sony 48W600B

em nó thực sự có hàng đó bác, nhưng khâu kho bãi, vận chuyển nên làm hàng thành hiếm :D, nếu hình ảnh thì bác chọn sony, còn tính năng thì LG đi bác :D

taxtuan

Member
Ðề: [Hà Nội] Mua tivi LG 47LB631T

Mới mua giúp cho đồng nghiệp 2 cái 42LB631T (9.8t), thẻ NFC nẳm trong gói phụ kiện,... Đang gom lúa bắt con 47LB631T chơi tết.........

quyenphong

Cuối cùng thì cũng rước dc e 42w700b này về nhà với giá 10tr 60 k (cả vận chuyển, không lắp đặt) trên Lzd, nhưng đi làm xa, vợ ở nhà ko biết làm ntn để mở. hix, các bác cho e hỏi có cần cài đặt j không ạ, hay cứ thế mở thôi, có cần làm j ko ạ, nếu cần thì làm những j, ai chỉ cho e với, có video càng tốt, hướng dẫn cho vợ cái

ndchieu22

Well-Known Member

Cuối cùng thì cũng rước dc e 42w700b này về nhà với giá 10tr 60 k (cả vận chuyển, không lắp đặt) trên Lzd, nhưng đi làm xa, vợ ở nhà ko biết làm ntn để mở. hix, các bác cho e hỏi có cần cài đặt j không ạ, hay cứ thế mở thôi, có cần làm j ko ạ, nếu cần thì làm những j, ai chỉ cho e với, có video càng tốt, hướng dẫn cho vợ cái

bác ơi khai báo có vài thông tin thôi mà, làm gì cần video hướng dẫn nó hỏi gì bác làm thế cái gì ko cần thì cancell

onghogia

Member

Sao bác mua được rẻ thế? Giờ còn mua được k, mìnhcũng muốn mua một em xem trong phòng ngủ! :)

msshhp

Member
Re: Ðề: Re: [Hà Nội] Mua tivi LG 47LB631T

47lb650T cũng có miếng dán này nha bác, bác kiểm tra hàng kỹ giúp e là thấy đó bác .

đã nhận được hàng đâu, em hỏi cho biết thôi @@ sao lại đặt bên bác mà trong email nó gửi về thì lại gửi cho cái link check ghi là EMS Post TPHCM nhỉ, quái :/

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Hà Nội] Mua tivi LG 47LB631T

đã nhận được hàng đâu, em hỏi cho biết thôi @@ sao lại đặt bên bác mà trong email nó gửi về thì lại gửi cho cái link check ghi là EMS Post TPHCM nhỉ, quái :/

Bác có thể mật thư cho e số đơn hàng bác đặt để e nhờ bạn quản lý bên gian hàng lazada kiểm tra giúp bác xem sao ạ .

novavn

Em mới lấy e này bên bác Thắng Digi. Dùng 2 hôm nói chung là hài lòng về chất lượng. Nhưng có 2 tính năng e chưa dùng được:
1. Wifi direct - E muốn kết nối con Ipad mini vào tv mà vẫn chưa biết cách setup. Hay tại ipad của e không hỗ trợ nhỉ. e dùng iOS 8.xx
2. Ổ cứng ngoài: e dùng con seagate 500GB USB 3.0 ( ko nguồn ngoài) cắm vô mà chưa nhận. Có phải do e để định dạng là exFAT nên ko được ko ah?

Còn cái NFC tag e chưa thấy nhỉ. Không biết nó trông thế nào, có bác nào có ảnh của nó ko cho e xem với ah. E chỉ thấy cái miếng màu trắng có con thạch sùng ở trên thôi. Ko khéo ông cụ ở nhà quét vào thùng rác mất rồi :(

Chỉnh sửa lần cuối:

DigiCity Group

Well-Known Member

Em mới lấy e này bên bác Thắng Digi. Dùng 2 hôm nói chung là hài lòng về chất lượng. Nhưng có 2 tính năng e chưa dùng được:
1. Wifi direct - E muốn kết nối con Ipad mini vào tv mà vẫn chưa biết cách setup. Hay tại ipad của e không hỗ trợ nhỉ. e dùng iOS 8.xx
2. Ổ cứng ngoài: e dùng con seagate 500GB USB 3.0 ( ko nguồn ngoài) cắm vô mà chưa nhận. Có phải do e để định dạng là exFAT nên ko được ko ah?

Còn cái NFC tag e chưa thấy nhỉ. Không biết nó trông thế nào, có bác nào có ảnh của nó ko cho e xem với ah. E chỉ thấy cái miếng màu trắng có con thạch sùng ở trên thôi. Ko khéo ông cụ ở nhà quét vào thùng rác mất rồi :(
Hi bác, về 2 câu hỏi trên của bác e ít dùng trực tiếp nên nhiều cái e cũng hạn chế chưa biết được. Các bác nào cũng đang dùng model này có thể giúp e tư vấn giúp bác chủ được không ạ .
Về miếng dán NFC nó mỏng manh lắm bác, bác kiểm tra kĩ giúp e xem .
Thanks bác !

novavn

Hi bác, về 2 câu hỏi trên của bác e ít dùng trực tiếp nên nhiều cái e cũng hạn chế chưa biết được. Các bác nào cũng đang dùng model này có thể giúp e tư vấn giúp bác chủ được không ạ .
Về miếng dán NFC nó mỏng manh lắm bác, bác kiểm tra kĩ giúp e xem .
Thanks bác !

OK bác. Để e hỏi bên bài kinh nghiệm sử dụng LG WebOS ah.

Bên trên