Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

bác ơi em đã mò được ra cái mật mã trong phần setup của cái stb rồi bác ạ em gọi lên 119 thì nó bảo không biết thử mò lại xem 123456 . thế là em mò thử một phát được ngay mật mã là 123456 vào trong đó có phần cài đặt phần cứng bác có thể cài đặt độ phân giả lên 1080p và âm thanh vòm riêng phần âm thanh nó chỉ có 3 lựa chọn là âm thanh vòm stereo và mono thôi chứ em không thấy nó đề là ac3 5.1 gì cả tivi bác to bác thử chỉnh lên 1080p xem có khác gì không . em thấy mặc định của nó là 1080i em đã chỉnh lên 1080p mà không thấy khác gì cả bác ạ âm thanh vòm cũng thế cũng không thấy nhận âm thanh vòm gì cả

Nhiều mẫu TV có chức năng Deinterlace tự động khử răng cưa nên xem 1080i không khác gì khi chưa bật tính năng Deinterlace của STB.
Âm thanh vòm xuất qua cổng optical, phải gắn vào dàn âm thanh 5.1 mới thấy được "vòm" chứ bác đòi nghe âm thanh vòm bằng loa TV à :D

huy manh

Member

Nhiều mẫu TV có chức năng Deinterlace tự động khử răng cưa nên xem 1080i không khác gì khi chưa bật tính năng Deinterlace của STB.
Âm thanh vòm xuất qua cổng optical, phải gắn vào dàn âm thanh 5.1 mới thấy được "vòm" chứ bác đòi nghe âm thanh vòm bằng loa TV à :D

đâu em cắm vào dàn 5.1 mà bác bình thường em cắm cái đầu dvd vào bộ loa thì trên bộ loa nó báo là ac3 5.1 hoặc dts miễn là cắm bằng đường optical nó sẽ báo là digital . nhưng cái stb này khi cắm vào thì nó không báo là digital mà chỉ là tín hiệu âm thanh stereo thôi bác ạ . mặc dù em đã chỉnh chế độ âm thanh vòm trong cái stb rồi mà nó vẫn không thay đổi gì cả không thấy báo trên bộ giàn là digital vào cả mục phim vod cũng không thấy ra âm thanh digital . bình thường em xem bằng đầu dvd kể cả không phải đĩa 5.1 nhưng nó vẫn phải báo đầu vào âm thanh là digital đây đằng này nó chỉ là stereo thôi bác ạ

đang định mua thêm cái settop box viptv , mà hnay nó bảo hết khuyến mại, chán cả người

huy manh

Member

đã có bác nào vào phần setup của cái stb viptv chưa vậy mật mã là 123456 . mình vào đấy đặt lại 1080p và âm thanh vòm rồi mà chả thấy khác gì cả

giá bình thường là 1tr8, đắt , đợi có km thì mua chả quan trọng

hungmh80

Active Member

đã có bác nào vào phần setup của cái stb viptv chưa vậy mật mã là 123456 . mình vào đấy đặt lại 1080p và âm thanh vòm rồi mà chả thấy khác gì cả

E ko thử vì em có dùng VOB đâu mà thử nữa

cotichlove

trước xin cảm ơn bác nhiều nhiều,khổ mới tập tành tí chưa biết nhiều hi.bác huy manh cho em hỏi chút nữa nhé nếu lắp Viptv thì có chia được 2 tivi không nhi? hôm trước có hỏi nhân viên vnpt thì bảo không xem được 2 tivi (gói 79 nghèo của Viptv) chỉ gói cước cáp quang thì mới chia dươc 2 ti vi ma cước thì đắt lắm mấy trâm nghèo,phương châm của em la NGON Bổ RẺ,mà cứ hàng khuyến mại là chơi mạnh hi

huy manh

Member

trước xin cảm ơn bác nhiều nhiều,khổ mới tập tành tí chưa biết nhiều hi.bác huy manh cho em hỏi chút nữa nhé nếu lắp Viptv thì có chia được 2 tivi không nhi? hôm trước có hỏi nhân viên vnpt thì bảo không xem được 2 tivi (gói 79 nghèo của Viptv) chỉ gói cước cáp quang thì mới chia dươc 2 ti vi ma cước thì đắt lắm mấy trâm nghèo,phương châm của em la NGON Bổ RẺ,mà cứ hàng khuyến mại là chơi mạnh hi
Lắp qua đường adsl thì không xem được 2 tivi đâu bác ạ . Phải lắp qua đường cáp quang thì mới xem được thoải mái mấy tivi cũng được nhưng mỗi tivi một stb
Bao nhiêu stb thì tiền thuê bao bấy nhiêu 2 stb thì tính thành 2 thuê bao

cotichlove

cho mình hỏi chút AVG có chia được 2 tivi không nhỉ,nếu chia được thì chỉ xem được 1 kênh thôi đúng không?mà AVG đã có kênh FTV HD chưa ?

huy manh

Member

Chia ra 2 tivi thì cả hai đều xem nột kênh thôi bạn ạ . Mà avg không có fashion hd đâu bạn ạ

huy manh

Member

hom nay viptv nhà em nó cứ bị giật giật thôi nhất là kênh hbo hd ấy có nhà bác nào bị như vậy không nhỉ

do mạng thôi, mạng nàh mình vừa nãy cũng bị chập chờn, mytv cũng bị thế

huy manh

Member

Mọi khi không bị mà tự nhiên hôm nay lại bị giật hình nhỉ không hiểu lá sao nữa nhất là mấy kênh hd hay bị giật . Còn phim vod thì không bị sao cả

mấy chiện này xảy ra thường xuyên, không tránh đc đâu bạn a. tối đông ng dùng nên bị thế

huy manh

Member

Bị từ chiều hôm nay thôi bạn ạ

gọi hỗ trợ họ xuống họ kiểm tra đi bạn. Nhà mình cứ lỗi gì cái là gọi họ, sáng hôm sau họ xuống!

gọi nó reset trên tổng đài ấy là hết, 119

không thì cứ khởi động lại moden đi! Nhà mình trước cũng bội, xem 1 lúc thì bị dừng, chập chờn, kêu thợ xuống họ khởi động lại moden thì hết. Chắc để nó chạy liên lục và lâu quá nên nó nóng dẫn tới ko ổn định. Mà cái đèn moden cắm vào setopbox lúc nào cũng nháy loạn phát kinh đi ấy!

huy manh

Member

công nhận nó nháy mà như là đang đi cua gái vậy nháy loạn lên

Bên trên