HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

satan_Teen

đề nghị a cao cấp ra ngoài topic này tranh luận. ở đây là cty hanet. ai sdung hanet thì vào hỏi. ko thì thôi. ko tranh luận lung tung. tránh dài dòng topic.

thiết lập chế độ 2 phút tắt trên màng hình Smartlist như thế nào vậy các bac? em nhớ có đọc dc nhưng giờ tìm lại không thấy

Minhsur

Banned
nói thật với bác "cao văn cấp" là ở trên HDVN này khối pro biết làm nhưng người ta ko bô bô thách đố người khác như bác
bác phải biết "núi này cao còn có núi cao hơn" lượt mấy vòng 4R mà chả thấy 1 cái thớt giới thiệu sản phẩm của bác
trong khi đó bác toàn vào thớt của người khác để "chê bai này nọ sản phẩm của người ta"
nếu bác cảm thấy sản phẩm của họ ko bằng bác thì bác cứ thoải mái lập cho mình 1 cái topic riêng để bàn luận về sản phẩm của bác nhé

Bác này không dám lập thread nữa đâu. Có cái thread nổ quá bị đóng mất rồi.
Bây giờ bác ý chỉ thích hỏi địa chỉ để đến nhà làm cho bạn sướng thôi.

ducthoqn

thiết lập chế độ 2 phút tắt trên màng hình Smartlist như thế nào vậy các bac? em nhớ có đọc dc nhưng giờ tìm lại không thấy

Bấm vào biểu tượng wifi trên tablet, nhập mk rồi vào phần hiển thị, bạn điều chỉnh thời gian màn hình tắt khi không sử dụng đến ở đó nhé.

@satan: bạn có thể cắm 2 ổ đó vào máy tính.

Nếu bạn có nhiều máy, từ những lần sau bạn làm thế này để lấy dữ liệu mới rồi copy sang các box khác nhé:
Hướng dẫn copy dữ liệu mới sang nhiều đầu HD10 khác:

Lấy usb 8gb trở lên, tạo các thư mục giống như trong ổ cứng. Cụ thể: cần duy nhất thư mục com.hanet.karaoke ( trong thư mục này cần có 2 thư mục rỗng: videos, songs và file karaoke.db mới nhất )

Cắm vào đầu karaoke rồi khởi động lại. Chương trình sẽ nhận usb làm ổ cứng chính và khi cập nhật bài hát sẽ được down vào đó. Copy đè thư mục com.hanet.karaoke vào các ổ cứng khác là được.

Tjmmjhp91

Well-Known Member
Bạn bức xúc vì lý do gì vậy? Đã có nhiều bài ném đá mình nhưng vì nó ồn ào và tốn "giấy mực" nên bị Mod xoá đi rồi thì phải
Ý kiến chê bai của mình là cái để các hãng làm KOK biết mà bớt chém gió ..

Việc dùng phần mềm làm chuyên nghiệp Adobe premiere pro để chạy chữ Karaoke thì mình thấy ở diễn đàn này chắc chắn là không có nhiều người biết đâu thưa bạn ...
(vài người dùng Avid liquid để chạy chữ)...

Các bô lão của HaNet và các pro trong HDVN cho em mạn phép đc múa rìu qua mắt thợ 1 chút nhé,em mới tập làm đừng ném gạch em mà tội nghiệp

[video=youtube_share;PXo9rFad5Lg]http://youtu.be/PXo9rFad5Lg[/video]

P/s : bác Cao Văn Cấp vào nhận hàng ngay cho nóng nhé =D>=D>=D>=D>=D>

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Đang hay lại vụt tắt. Sao bác ko hát hết cả bài? bác hát hay quá!

Bấm vào biểu tượng wifi trên tablet, nhập mk rồi vào phần hiển thị, bạn điều chỉnh thời gian màn hình tắt khi không sử dụng đến ở đó nhé.
tkanks bác, để tối em set

Chỉnh sửa lần cuối:

Tjmmjhp91

Well-Known Member
tkanks bác, để tối em set

của bạn anh ducthoqn đã trả lời ở bên trên đó

Nếu bạn có nhiều máy, từ những lần sau bạn làm thế này để lấy dữ liệu mới rồi copy sang các box khác nhé:

Lấy usb 8gb trở lên, tạo các thư mục giống như trong ổ cứng. Cụ thể: cần duy nhất thư mục com.hanet.karaoke ( trong thư mục này cần có 2 thư mục rỗng: videos, songs và file karaoke.db mới nhất )

Cắm vào đầu karaoke rồi khởi động lại. Chương trình sẽ nhận usb làm ổ cứng chính và khi cập nhật bài hát sẽ được down vào đó. Copy đè thư mục com.hanet.karaoke vào các ổ cứng khác là được.

Tjmmjhp91

Well-Known Member
Đây là bạn làm hay lấy của người khác?
Nếu là bạn làm sao trên Time line có mỗi hàng title vậy nhỉ?Để làm đoạn chữ đổi màu đó ít nhất phải có 2 hàng title mà?
Nếu tắt hết lời đi thì bạn chạy chuẩn kiểu gì?
Quả thật bạn dùng được phần này và làm chữ chạy lại không cần nghe thì namphalai bái phục..Xin bạn cho số điện thoại để mình học hỏi ... :x

SR các bác Hanet 1 lần nữa
@Cao văn cấp : premiere thực chất là bước cuối cùng để xuất ra MV karaoke,chứ còn cách làm thì xin lỗi,đó là bí quyết nên ko thể nói được
lấy của ai mà lại quay lại đc màn hình thế này hả bác =))

Bạn chính là Quý Dương,là chủ kênh giai điệu tình yêu? và SN 1991? Ngạc nhiên quá ..;))

mình chỉ là 1 người đam mê ca hát và + 1 chút ít kiến thức về khoản build karaoke thôi chứ ko phải là chủ kênh giai điệu gì đó :))
đúng mình sinh năm 91,đến cái nick name ở HDVN cũng đã quá rõ ràng rồi còn gì =))

p/s : bác cao cấp đừng có mà nhảy vào các topic của người khác để mà .... ;))
em cũng ra hóng chứ ko dám vào cm,vậy nhé =D>=D>=D>=D>

Minhsur

Banned
Vui thật, có chú giờ chắc đang cấm khẩu. Thích nhất cái đoạn P/s của bác tjmmhp91.
Bây giờ có chú phải đổi tên là caocap nhì rồi Nam nhờ.
Thôi từ giờ cho mình xin, Nam đừng nhảy vào topic của người khác đốt pháo nữa nhá.

Bác nào đang dùng Hanet cho mình hỏi khả năng vào web của em này có được như HDP Tizzbird F30 không ạ? Chức năng android của em này có ok không ạ?

satan_Teen

Lấy đâu ra file karaoke. db mới nhất đc. Gọi bên support huh Bác. tầm 300 bài thì 8gb chgiu5 nổi ko Bác :(

hung_karaoke

Well-Known Member
SR các bác Hanet 1 lần nữa
@Cao văn cấp : premiere thực chất là bước cuối cùng để xuất ra MV karaoke,chứ còn cách làm thì xin lỗi,đó là bí quyết nên ko thể nói được
lấy của ai mà lại quay lại đc màn hình thế này hả bác =))

mình chỉ là 1 người đam mê ca hát và + 1 chút ít kiến thức về khoản build karaoke thôi chứ ko phải là chủ kênh giai điệu gì đó :))
đúng mình sinh năm 91,đến cái nick name ở HDVN cũng đã quá rõ ràng rồi còn gì =))

p/s : bác cao cấp đừng có mà nhảy vào các topic của người khác để mà .... ;))
Bạn dẫn link của người khác rồi vào nhận là của mình mà cứ như đúng rồi ấy nhỉ?
Bạn định chém gió với ai vậy?
Bạn muốn dùng Premiere để làm video Karaoke như Yousing hay Vina Karaoke thì còn phải học nhiều lắm..
Khi bạn làm được thì tự bạn sẽ hiểu chất của namphalai thôi .. ;))
Sẽ hiểu cao cấp khác thấp cấp ở chỗ nào ..
Cứ tưởng bạn là cao thủ cơ ... (Tý nữa thì xin chữ ký oan,đoạn video đó là Demo)..

Hay cho 2 từ "cao cấp" cao thủ của YsHD rõ 1 ra mà ko biết...
Đã không biết thì đừng có phát biểu liều..........................

Minhsur

Banned
Thread giờ hay thật, cứ như diễn Đời cười với cả Gặp nhau cuối năm. Có mỗi cái nhất xóm mà suýt mất.
Chúc mừng bác Nam tiếp tục là caocap nhất. Bác phải đặt mật khẩu, kẻo đứa nào nó xấu chơi nó lấy của bác để lại biến bác thành trò cười mua vui đấy nhá.

ducthoqn

Lấy đâu ra file karaoke. db mới nhất đc. Gọi bên support huh Bác. tầm 300 bài thì 8gb chgiu5 nổi ko Bác :(

300 bài thì khoảng 20-25gb đó. File karaoke.db bạn vào phần file manager ( quản lý file ) trong đầu, copy karaoke.db từ mục com.hanet.karaoke ở trong ổ cứng ra.

satan_Teen

300 bài thì khoảng 20-25gb đó. File karaoke.db bạn vào phần file manager ( quản lý file ) trong đầu, copy karaoke.db từ mục com.hanet.karaoke ở trong ổ cứng ra.
thế này thì phải tốn tiền vào cai usb 30gb huh :(. hix. thôi để e mua 2 cái dock hdd cho nó lành :(
Topic này bị thằng cha Cao Cấp coment nhiều wa'. làm loãng hết cả topic

Minhsur

Banned
! Mình cũng có một vài cmt vớ vẩn trong thread này.
Xin lỗi Mods và các bác nhé.

Có lẽ đã đến lúc nên dọn dẹp bớt rác rưởi trong thread này được rồi. Các bác mods xoá giúp những cmt không đúng chủ đề để topic trở về trọng tâm thôi ạ.

tinhcongtu

Member
Ðề: Re: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Bạn bức xúc vì lý do gì vậy? Đã có nhiều bài ném đá mình nhưng vì nó ồn ào và tốn "giấy mực" nên bị Mod xoá đi rồi thì phải
Ý kiến chê bai của mình là cái để các hãng làm KOK biết mà bớt chém gió ..
Hanet dù sao cũng hay nhất thị trường bởi nó là cái máy tính..Người của Hanet không ai ném đá namphalai bởi họ là người hiểu biết (có thể họ không giỏi như mình nghĩ) nhưng ít nhất văn hoá tranh luận của họ cũng hơn nhiều người khinh thường namphalai ..
Việc dùng phần mềm làm chuyên nghiệp Adobe premiere pro để chạy chữ Karaoke thì mình thấy ở diễn đàn này chắc chắn là không có nhiều người biết đâu thưa bạn ...
(vài người dùng Avid liquid để chạy chữ)...
Tạo Video Karaoke HD Bằng Adobe Premiere Pro CS3 va Kbuider 3.52
[video=youtube_share;ScowR0FGDo8]http://youtu.be/ScowR0FGDo8[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

Tjmmjhp91

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Bạn biết dùng Adobe sao không phản ứng bạn Quý Dương (Tjmmjhp91) chém gió với đoạn video này :https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=PXo9rFad5Lg
Đây là người này cố tình chèn video và title vào timeline để loè thiên hạ mà?
Làm chứ đổi màu đâu thể như vậy?

nhắc lại thêm 1 lần nữa với bác là cái video đó chỉ là công đoạn cuối cùng trong Premiere để render ra MV kok
còn các công đoạn như làm nhịp chữ theo lời ca sỹ,hay làm màu... thì đó là cái người ta gọi là"bí quyết nghề nghiệp" vậy nên sẽ ko thể nói hay show lên đc
còn nếu bạn ko tin hay có thành ý với mình,bạn thoải mái yêu cầu build 1 bài chưa có trên mạng nhé(mình sẽ làm bản MV kok ko có beat)
ở trên mình nói là đam mê ca hát và hiểu biết chút ít về adobe chẳng qua là để tôn trọng bác thôi
còn em làm nghề gì thì 1 số bác ở đây biết và hiểu nên chẳng cần phải quảng cáo(ko nói ra thì sẽ lại kêu là khoe khoang)
1 điều cuối cùng là em dùng Adobe Premiere Cs5.5 và Kbuild 5 nhé chứ ko phải là bản như ở video của bác tinhcongtu (ở đó dùng CS3, kbuild3.52) :)

Tjmmjhp91

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Nói vậy nghe còn tạm,mình làm việc trên Premiere gần 10 năm nay nên đoạn video đó với mình là chém gió mà thôi..
Mình dùng CS6 nên không có Kbuiler hỗ trợ ... :-j
Nếu bạn cũng biết làm KOK thì bạn trả lời giúp mình kiếm beat khó hay chạy chữ khó và HD hay non HD có quyết định nhiều đến chất lượng của 1 bản KOK không?
Khi làm MV ra thì vẫn phải cần 1 phần mềm nữa để ghép beat vào đoạn MV bạn vừa làm chữ xong...
Và bạn cũng là người hiểu rõ nhất về beat Stereo hay beat mono ... nên bạn biết cao cấp như mình làm ra là thế nào rồi?
Bạn có thắc mắc được gì không khi mà rất nhiều người ném đá vào mình?

các vấn đề về cao cấp của bác thì mời bác ra ngoài topic của người khác(ví dụ như ở đây là box của hanet của bác ducthoqn)
em thì em ko có ghét bác nhưng chỉ thấy bác đáng thương(vì nói thật là từ ngày bác xuất hiện em chưa xem đc cái mv kok nào cho ra hồn)
với em thì 1 bài KOK chất lượng thì phải hay tất cả (hình ảnh HD,beat phối chuẩn,chữ đẹp chạy đúng nhịp...)
bác bị ném đá là do bác hay nhảy vào các topic của người khác mà bình phẩm này nọ (nhưng thực chất thì chưa thấy đc sản phẩm nào ra hồn của bác)
vài lời góp ý chân thành với bác,bác nghe thì tốt cho bác,tốt cho 4R
còn bác k nghe thì em cũng hết nước hết cái rồi.....

duvanngoc

Member
Ðề: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Để em chốt hạ bác Cao Cấp cái này:
+ Phần mềm gì thì cũng chỉ để phục vụ mình biến ý tưởng thành hiện thực, vậy nên dùng CS hay Liquid, v.v... cũng chả phải cái gì cao siêu đâu bác ah, nếu là người sống bằng nghề đó, như tôi đã nói lần trước là tôi nhìn clip hướng đãn còn làm đc karaoke bằng Adobe +Kbuilder
+ Bác cứ nói đến cái gọi là văn hóa tranh luận nhưng thực ra bác đang làm phiền mọi người, thực tế đa phần ở đây coi bác như người vô hình mà bác ko thấy chán ah, nhất là các bác chủ top (thớt của họ, họ có quyền mời bác ra nếu bác ko đc chào đón) các thương hiệu, họ có còn quote lại bác đâu
+ Thêm nữa là cái cách bạn nói chuyện là hướng người khác đến vấn đề của mình mà ko chịu nhìn ra người ta có gì. Dẫn đến hay lệch pha, câu chuyện nó nhạt.
+Khuyên thật bác là cái bác làm em chả cần học phân tích quang phổ quang phiếc gì đâu nhưng bác nói nguồn bác lấy từ Hải Ngoại thì đầu tiên là họ cao cấp hơn bác rồi, và nếu bác giải nhất, số một thì họ còn giải đặc biệt cơ. Đừng tự huyễn hoặc bản thân.
+ Bonus thêm cho bác về cái nào khó nhất trong làm Karaoke: Tìm beat bác ợ, thế đủ chưa, Video HD thì có thể lấy cảnh thiên nhiên nhưng bh đa phần trên mạng chả thiếu, beat độc mới là khó, việc khớp nhạc (sync) thì Kbuilder hỗ trợ tương đối tốt rồi (trước mình làm thì dùng bản cũ cũng cảm thấy ok, bh ra bản 5chắc còn ngon hơn). Còn mấy cái kỹ năng phần mềm thì chưa ăn thua, mảng Karaoke chỉ là một ứng dụng rất nhỏ của Adobe CS kèm addin, chả có gì tự hào là mình dùng đc là giỏi ở đây cả.
+ Mình có thể hơi quá lời, bác hiểu đc cái gì thì hiểu.

Bên trên